ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

ผมสนใจการทำประกันชีวิตแบบที่ไม่มีเงินปันผล คิดเอาเองว่าจะได้เก็บเงินไว้ยาวๆไป คิดถูกหรือเปล่าไม่รู้ เพื่อนๆเคยเห็นประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) มั้ยครับ ผมอยากรู้ว่า เงื่อนไขของผู้สมัครประกันฉบับนี้ต้องมีอายุเท่าไหร่ แล้วต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันนานแค่ไหน มันจะเหมาะกับคนอายุสามสิบกว่าๆอย่างผมมั้ยครับ?

• user image

ศรีจันทร์

เงินที่บอกว่าอยากเก็บยาวๆ ไม่ทราบว่าต้องการเอาเงินไปใช้เองรึปล่าคะ ถ้าเป็นแบบนี้เราว่าไม่คุ้มคะ เพราะว่าเงินที่ได้ได้เท่าทุนเท่านั้นคะ ถ้าอยากได้เงินเป็นก้อนแล้วมีกำไรด้วย เราว่าไปเล่นประกันชีวิตระยะสั้นจะดีกว่าคะ อย่าง ประกันชีวิตที่จ่ายเบี้ย ประมาณ10ปีคะ เมื่อครบกำหนดยังพอได้กำไรจากเงินที่เราจ่ายเบี้ยประกันไปคะ

2020.11.20 7:59

Micheal Benson

เพื่อแนะนำตัวเองอย่างถูกต้องฉันชื่อมิสเตอร์ไมเคิลเบนสันเป็นผู้ให้กู้ส่วนตัวฉันให้เงินกู้ขั้นต่ำ 5,000 ยูโรหรือเทียบเท่าในสกุลเงินอื่น ๆ สำหรับเงินกู้จำนวนใด ๆ ในอัตราดอกเบี้ย 3% นี่คือโอกาสทางการเงินสำหรับคุณ ประตูรับเงินกู้ 2021 ของคุณอย่างรวดเร็ว มีผู้คนมากมายที่มองหาโอกาสทางการเงินหรือความช่วยเหลือจากทั่วทุกมุมและใน places และพวกเขายังหาไม่ได้ แต่นี่คือ โอกาสทางการเงินอยู่ใกล้แค่เอื้อมดังนั้นคุณจึงไม่ควรพลาดโอกาสนี้ บริการนี้จัดทำขึ้นสำหรับบุคคล บริษัท นักธุรกิจและสตรีและมีจำนวนเท่าใดก็ได้ที่คุณต้องการสำหรับข้อมูลเพิ่มเติม ติดต่อเราทางอีเมล:MICHEALBENSONLOANAGENCY@GMAIL.COM, ติดต่อ@Michealbensonagency.com แบบฟอร์มการขอสินเชื่อและส่งคืนเยี่ยมชมเว็บไซต์ของเรา: https://michealbensonagency.com/,Whatsapp: +593962046134 ชื่อเต็ม ................. เบอร์โทรส่วนตัว ................ ประเทศ .................. ที่อยู่ ................ สถานะ ............... ปี .............. คุณเคยสมัครมาก่อนหรือไม่ ............. สถานะ .............. จำนวนเงินกู้ที่ต้องการ .................. ระยะเวลากู้ ................ อาชีพ................. รายได้ต่อเดือน ..................... ในการรับรู้รายละเอียดเหล่านี้เราจะส่งข้อตกลงของเราพร้อมกำหนดเวลาการชำระคืนและหากคุณยอมรับข้อกำหนดและเงื่อนไขคุณจะได้รับเงินกู้ของคุณเมื่อได้รับการอนุมัติแล้วทั้งนี้ขึ้นอยู่กับความรุนแรงความเร่งด่วนและความมั่นใจที่เรามีให้กับคุณ ฉันกำลังรอการตอบกลับอย่างรวดเร็วของคุณ ขอแสดงความนับถือ Micheal Benson

2020.11.26 15:43

ใบหยก

หนูเห็นด้วยกับความเห็นของพี่ศรีจันทร์ค่ะ ถ้าหากพี่จะทำประกันชีวิตไว้สักฉบับ พี่ต้องเลือเอาแบบที่ตอบโจทย์ตามความต้องการ ซึ่งประกันชีวิตตัวนี้เหมาะสำหรับคนที่ดูแลสุขภาพอย่างดี เนื่องจากสามารถได้รับส่วนลดจากการเข้าร่วมกับโครงการ เอไอเอ ไวทัลลิตี้ และยังต้องส่งเบี้ยประกันจนถึงอายุครบ 80 ปีส่งเบี้ยประกันหมดก็สิ้นสุดกรมธรรม์

2020.12.27 0:6

เชาว์วรี

ขอย้อนสิ่งที่คุณมีคำถามกับพวกเราก่อนนะคะ คุณบอกว่า " คิดเอาเองว่าจะได้เก็บเงินไว้ยาวๆไป" แต่ทำไมจะไปซื้อประกันชีวิตตัวนี้คะ แบบนี้แสดงว่าอยากเก็บเงินแล้วไม่ได้รับผลตอบแทนอะไรเลยนะคะ เราว่าน่าจะผิดวัตถุประสงค์แล้วคะ คนที่เก็บเงินก็ต้องการมีผลกำไรจากเงินที่เก็บใช่ไหมคะ เลือกตัวอื่นดีกว่าคะที่มีเงินปันผลด้วยน่าจะดีกว่าคะ

2021.01.23 14:49

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นการจ่ายค่าเบี้ยประกันนานเกินไปหรือว่ามันคุ้มกับการจ่าย?

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาเพิ่มได้มั้ยและมีสัญญาเพิ่มอะไรบ้าง

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและจะลดหย่อนได้เท่าไหร่

บางคนบอกว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้เงินคืนด้วย ตกลงมีเงินคืนหรือเปล่าแล้วมันคือเงินอะไร

ทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีและจะได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าพิการจากอุบัติเหตุ ประกันภัยที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งจะคุ้มครองเราไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ประกันบ้านสำคัญไหมคะ?

แผ่นดินไหวต้องแรงขนาดไหนครับ ประกันภัยถึงจะจ่ายเรา?

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บ้านแบบไหนบ้างคะที่ประกันจะไม่คุ้มครองกรณีน้ำท่วมบ้าน?

ประกันภัยบ้านคุ้มครองภัยพิบัติอะไรบ้างคะ?