ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับใคร มีอะไรดีกว่าฉบับอื่นมั้ยและให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

ก่อนอื่นขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของเราและให้คอมเม้นท์ของคุณไว้นะคะ เราอายุใกล้สามสิบปีแล้ว ทำงานอาชีพอิสระ เงินเดือนประมาณนะ..ประมาณสองหมื่นบาทค่ะ คิดอยากทำประกันชีวิต เห็นประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แวบๆ แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะใช่สำหรับเรามั้ย คุณคิดว่าประกันฉบับนี้เหมาะกับใคร มีอะไรดีกว่าฉบับอื่นมั้ยและให้ความคุ้มครองอะไรบ้างคะ?

• user image

ระเนียด

ไม่ทราบว่าอยากได้อะไรเกี่ยวกับประกันชีวิตเหรอคะ อยากได้เงินไว้ให้ลูกหลานได้ใช้หลังเราตายอย่างเดียวไหมคะ หรือว่าอยากได้รับการคุ้มครองเรื่องของสุขภาพของเราไปด้วยคะ ถ้าเป็นอย่างหลัง เราว่า กลับตัวยังทันนะคะ เพราะตอนนี้ประกันบางเจ้าเขาออกมาคุ้มครองชีวิตด้วยแล้วก็คุ้มครองโรคร้ายแรงด้วยนะ เราว่าน่าทำกว่าตั้งเยอะคะ

2020.11.20 7:59

ลินดา

เอาที่จริงประกันชีวิตตัวนี้ก็ดีอยู่นะถึงแม้จะต้องจ่ายเบี้ยประกันจนถึงอายุ 80 ปี ถ้าหากเสียชีวิตในระหว่างสัญญาก็จะได้รับผลประโยชน์จากทุนประกัน 100 % และในระหว่างสัญญาจะมีเงินคือ 2% ทุก3 ปีกรมธรรม์จนถึงปีสิ้นสุดสัญญา แต่อย่างไรประกันของเอไอเอก็มีแบบแผนประกันหลายตัวที่ให้ความคุ้มครองชีวิตที่ไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันนาน ที่คุณสามารถเลือกได้ตามความต้องการ

2020.12.27 2:32

เชษฐ์สุดา

เราเองก็อายุ 30กว่าๆเหมือนกันคะ เราก้เป็นลูกค้าของประกันชีวิต เอไอเอด้วยเหมือนกันคะ เราซื้อตัวประกันชีวิต อีกตัวคะที่เป็นเงินปันผลคะ ส่งเบี้ยประกันชีวิต20คะ ประกันตัวนี้เราจ่ายเบี้ยประกันต่อปี 6พันบาทคะ เราว่าน่าทำกว่าคะ เพราะว่าถ้าเราอายุ 50ปี เราก็สามารถได้เงินก้อนด้วยนะคะ เราว่าแบบนี้น่าจะดีกว่านะคะ

2021.01.23 14:49

Please leave your knowledge and opinion!

ฟอรั่มแนะนำ

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เป็นการจ่ายค่าเบี้ยประกันนานเกินไปหรือว่ามันคุ้มกับการจ่าย?

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วซื้อสัญญาเพิ่มได้มั้ยและมีสัญญาเพิ่มอะไรบ้าง

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ซื้อประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้วเอาไปลดหย่อนภาษีได้มั้ยและจะลดหย่อนได้เท่าไหร่

บางคนบอกว่าประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้เงินคืนด้วย ตกลงมีเงินคืนหรือเปล่าแล้วมันคือเงินอะไร

ทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีและจะได้รับผลประโยชน์อะไรบ้าง

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิตเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะได้รับเงินเท่าไหร่และประกันฉบับนี้มีข้อดีอะไรบ้าง

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันกี่ปีถึงจะได้เงินปันผล

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงโรคอื่นๆอะไรอีกไหมนอกจากมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ควรซื้อสัญญาเพิ่มเรื่องประกันอุบัติเหตุไปกับประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) เลยหรือซื้อแยกดีกว่า?

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันเอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) จะให้ความคุ้มครองเราไปจนถึงอายุเท่าไหร่

เอไอเอ ตลอดชีพ ชำระเบี้ยประกันภัย 20 ปี (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต