Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับใคร มีอะไรดีกว่าฉบับอื่นมั้ยและให้ความคุ้มครองอะไรบ้าง

ก่อนอื่นขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านกระทู้ของเราและให้คอมเม้นท์ของคุณไว้นะคะ เราอายุใกล้สามสิบปีแล้ว ทำงานอาชีพอิสระ เงินเดือนประมาณนะ..ประมาณสองหมื่นบาทค่ะ คิดอยากทำประกันชีวิต เห็นประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แวบๆ แต่ไม่แน่ใจว่ามันจะใช่สำหรับเรามั้ย คุณคิดว่าประกันฉบับนี้เหมาะกับใคร มีอะไรดีกว่าฉบับอื่นมั้ยและให้ความคุ้มครองอะไรบ้างคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ระเนียด

ไม่ทราบว่าอยากได้อะไรเกี่ยวกับประกันชีวิตเหรอคะ อยากได้เงินไว้ให้ลูกหลานได้ใช้หลังเราตายอย่างเดียวไหมคะ หรือว่าอยากได้รับการคุ้มครองเรื่องของสุขภาพของเราไปด้วยคะ ถ้าเป็นอย่างหลัง เราว่า กลับตัวยังทันนะคะ เพราะตอนนี้ประกันบางเจ้าเขาออกมาคุ้มครองชีวิตด้วยแล้วก็คุ้มครองโรคร้ายแรงด้วยนะ เราว่าน่าทำกว่าตั้งเยอะคะ

2020.11.20 7:59

ลินดา

เอาที่จริงประกันชีวิตตัวนี้ก็ดีอยู่นะถึงแม้จะต้องจ่ายเบี้ยประกันจนถึงอายุ 80 ปี ถ้าหากเสียชีวิตในระหว่างสัญญาก็จะได้รับผลประโยชน์จากทุนประกัน 100 % และในระหว่างสัญญาจะมีเงินคือ 2% ทุก3 ปีกรมธรรม์จนถึงปีสิ้นสุดสัญญา แต่อย่างไรประกันของเอไอเอก็มีแบบแผนประกันหลายตัวที่ให้ความคุ้มครองชีวิตที่ไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันนาน ที่คุณสามารถเลือกได้ตามความต้องการ

2020.12.27 2:32

เชษฐ์สุดา

เราเองก็อายุ 30กว่าๆเหมือนกันคะ เราก้เป็นลูกค้าของประกันชีวิต เอไอเอด้วยเหมือนกันคะ เราซื้อตัวประกันชีวิต อีกตัวคะที่เป็นเงินปันผลคะ ส่งเบี้ยประกันชีวิต20คะ ประกันตัวนี้เราจ่ายเบี้ยประกันต่อปี 6พันบาทคะ เราว่าน่าทำกว่าคะ เพราะว่าถ้าเราอายุ 50ปี เราก็สามารถได้เงินก้อนด้วยนะคะ เราว่าแบบนี้น่าจะดีกว่านะคะ

2021.01.23 14:49

Siwa @-@

เจ้าของกระทู้อายุยังไม่ถึงสามสิบปีดี ถ้าทำประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)ที่ต้องจ่ายเงินประกันไปจนถึงอายุ 80 ปี ผมว่ามันจะนานไปนะครับ ประกันนี้น่าจะเหมาะกับคนอายุประมาณสัก 50 ปี แต่ถ้าคุณทำไปแล้วก็ไม่เป็นไรนะ สำหรับตัวผมเองขอดูประกันฉบับอื่นก่อนดีกว่าครับ ไม่อยากมีสัญญาระยะยาวขนาดนั้น

2021.03.09 13:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี