Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) มีค่าเบี้ยประกันและจำนวนเงินเอาประกันแบบขั้นต่ำสุดคือเท่าไหร่

หนูอยากรู้เรื่องประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ค่ะ เข้าเรื่องกันอย่างรวดเร็วเพื่อจะไม่เสียเวลาพวกพี่ๆ หนูมาถามให้พ่อค่ะ พ่อทำงานประจำเงินเดือนประมาณสามหมื่นบาท มีค่าใช้จ่ายอย่างอื่นด้วยพ่อเลยกังวลเรื่องการจ่ายค่าเบี้ยประกันค่ะ เลยอยากรู้ว่าค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายแต่ละปีและจำนวนเงินเอาประกันภัยแบบขั้นต่ำสุดคือเท่าไหร่คะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มยุรฉัตร

เงินเดือนพ่อได้ประมาณ 30,000บาทต่อเดือน พี่ว่าพ่อน้องไม่ต้องมากลัวเรื่องการจ่ายเบี้ยประกันแล้วละคะ ยังไงก็ส่งสบายๆคะ แต่ ถ้าถามพี่ว่าพ่อน่าจะทำประกันอะไรดี ถ้าพี่ดูจากเงินเดือนของพ่อน้อง พี่ว่าพ่อน้อง ซื้อประกันระยะสั้นๆไปเลยน่าจะดีกว่าคะ พี่ว่าพ่อน้องส่งได้สบายๆเลยคะ แถมเลือกประกันสุขภาพตัวที่ดีๆยังเหลือๆเลยคะ

2020.11.20 8:45

ดาวเรือง

ในเมื่อคุณพ่อของคุณทำงานมีเงินเดือนประมาณสามหมื่นบาท พี่ว่ามีรายได้เยอะอยู่นะคะ ไม่ทราบว่าทำไมต้องการที่จะซื้อประกันชีวิตตัวนี้คะ ประกันชีวิตตัวนี้ต้องจ่ายเบี้ยประกันถึงอายุ 80 ปีแล้วสัญญาก็สิ้นสุด และจะได้เงินประกันก็ต่อเมื่อผู้เอาประกันเสียชีวิตเท่านั้น ส่วนเบี้ยประกันก็ขึ้นอยู่กับอายุของผู้เอาประกันค่ะ

2020.12.28 9:48

ยานพิรมณ์

พ่อทำงานอะไรเหรอคะ ได้เงินเดือนเยอะจัง คนที่เงินเดือนขนาดนี้ต้องทำงานที่มีความรับผิดชอบมากๆแน่คะ ไม่ทราบว่าเคยคุยเรื่องนี้กับพ่อไหมคะ พี่ว่าพ่อของน้องไม่น่าจะไม่ได้ซื้อประกันชีวิตนะคะ พี่ว่าพ่อน้องน่าจะทำไว้หลายฉบับแน่นอนเลยคะ เงินเดือนเท่าพ่อน้องนี้จ่ายเบี้ยประกันชีวิตได้สบายๆเลยคะ อย่างของที่พี่ทำก็ปีละ6พันเอง พี่เงินเดือน หมื่นต้นๆ พี่ยังไหวเลย

2021.01.24 13:41

((jirapong))

คุณพ่อของเจ้าของกระทู้อายุเท่าไหร่แล้วครับ คือ ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันภัยไปจนถึงอายุ 80 ปีเลยนะครับ ถ้าคุณพ่ออายุยังไม่มาก ต้องส่งค่าเบี้ยประกันภัยไปอีกนานเลยนะ ลองหาประกันชีวิตที่มีสัญญาประมาณสัก 20 ปีแต่ให้ความคุ้มครองต่อไปแบบยาวๆ อย่างนั้นจะดีกว่ามั้ยครับ

2021.03.09 14:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

รายได้แต่ละเดือนไม่ค่อยแน่นอน ดีและเหมาะมั้ยถ้าจะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล)

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

สมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) แล้ว ซื้อประกันเพิ่มอีกเป็นเงินเท่าไหร่และคุ้มค่ามั้ย

เอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีรายได้ไม่แน่นอน แค่พออยู่ได้ จะสมัครประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ดีมั้ย ขอคำแนะนำด้วย

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) จ่ายเบี้ยประกันกี่ปีและคนที่ไม่เคยทำประกันชีวิตเริ่มจ่ายเบี้ยประกันแบบยาวๆจะดีมั้ย

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) กับแบบ 70 (ไม่มีเงินปันผล) มีความแตกต่างกันอย่างไร?

ประกันชีวิต

ประกันเอไอเอ ไลฟ์ โพรเทคเตอร์ 80 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองอะไรบ้างและคนอื่นๆคิดยังไงกับประกันฉบับนี้

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี