Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) สำหรับคนที่มีแนวโน้มจะเป็นโรคร้ายแรงเท่านั้นหรือควรจะทำเผื่อไว้ดี

ขอฝากคำถามให้คนที่เข้ามาอ่านให้ข้อมูลหรือแสดงความคิดเห็นไว้ด้วยนะคะ คือ เราเข้าไปดูประกันของเอไอเอมาฉบับนึง คือ เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่ะ คุ้มครองโรคร้ายแรงตั้งหลายโรค จ่ายเบี้ยประกันแค่ 10 ปีแต่คุ้มครองได้นานเลย ประกันฉบับนี้เหมาะสำหรับคนที่มีแนวโน้มจะเป็นโรคร้ายแรงเท่านั้นหรือเราควรจะทำเผื่อไว้ดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สังวาล

เราบอกไม่ได้หลอกครับว่าเราจะเสี่ยงเป็นโรคอะไรบ้างไหมครับ ผมว่าประกันตัวนี้เป็นทางเลือกครับ แล้วผมว่าดีนะครับที่เขาทำแบบนี้ออกมาครับ จ่ายเบี้ยประกันแบบคงที่ด้วยครับ แถมส่งเบี้ยแค่สิบปีเองครับ ผมว่า ถือว่าเป็นตัวเลือกหนึ่งครับที่เราสามารถเลือกได้ครับ แต่ผมติดนิดเดียวครับ คือเรื่องของเบี้ยประกันครับผมว่าแรงไปครับ

2020.11.20 14:58

สลาลี

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะสำหรับทุกคนที่จะทำประกันชีวิตตัวนี้ไว้ ไม่ไม่จำเป็นว่าคนนั้นจะมีความเสี่ยงหรือไม่เพราะชีวิตคนเราทุกวันนี้ถ้าดูดีๆโรคต่างๆเกิดขึ้นง่ายมาก เนื่องจากพันธุกรรมหรือว่าพฤติกรรมการใช้ชีวิตประจำวันของเราในแต่ละวันก็เป็นปัจจัยหนึ่งที่ทำให้เป็นโรคได้ อย่ารอให้เกิดโรคเสียก่อนแล้วค่อยทำประกันนะคะเพราะแต่เมื่อเกิดโรคแล้วคุณก็ไม่สามารถทำประกันตัวนี้ได้

2020.12.29 8:46

นารี

ซื้อไว้เถอะคะ ถึงแม้ว่าตัวเราไม่มีควาเสี่ยงเรื่องโรคร้ายแรงในตอนนี้ แต่ไม่แน่นะคะ อย่างโรคมะเร็งอยู่ๆมันอยากเป็นมันก็เป็นนะคะ ไม่มีใครบังคับไม่ให้เป็นได้หลอกคะ เอาว่าศื้อเอาไว้เพื่อความเสี่ยงดีกว่าคะ ส่วนถ้าอยากคุัมค่ามากกว่านี้ ก็ต้องหาประกันสุขภาพด้วยคะ เวลาเจ็บป่วยจะได้ไม่ต้องกังวลเรื่องเงินๆทองๆคะ

2021.01.25 14:10

😍อันเป็นที่รัก🥰

ก็อย่างนั้นแหละเนอะ ส่งค่าเบี้ยประกันไม่กี่ปีแต่ให้ความคุ้มครองแบบยาวๆไปเลย ค่าเบี้ยประกันเลยแพง อ้อ! เราพูดถึงประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ที่พวกคุณคุยกันอยู่นี่ล่ะค่ะ ส่วนตัวเราคิดว่าน่าสนใจเพราะส่งค่าเบี้ยประกันไม่นาน ว่าจะลองเทียบกับตัวอื่นที่ต้องจ่าย 20 ปี ฉบับไหนจะคุ้มกว่ากัน

2021.03.10 5:34

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

น่าสมัครประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) เพราะว่าให้ความคุ้มครองหลายอย่าง..คิดถูกมั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้เหมาะกับใครเป็นพิเศษมั้ยและควรจะดูอะไรก่อนสมัครบ้าง

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต

เท่าที่ดูความคุ้มครองของประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) น่าจะคุ้มดี..จริงหรือเปล่า?

ประกันชีวิต

สมัครเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งประกันชีวิตและความคุ้มครองเรื่องโรคภัยต่างๆ..จริงมั้ย

ประกันชีวิต

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมากมั้ย แล้วต้องตรวจสุขภาพก่อนสมัครหรือเปล่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ทำประกันเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 10/99 (ไม่มีเงินปันผล) ได้ทั้งความคุ้มครองชีวิตและสุขภาพ..คุ้มจริงมั้ย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี