Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะสำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องสุขภาพเท่านั้นหรือทำเผื่อไว้ดีกว่า?

เข้ามาอ่านกระทู้กันแล้ว ก่อนออกไปฝากความคิดเห็นไว้ด้วยนะคะ อยากพูดถึงประกัน เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ที่ให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงตั้งหลายโรคเลยนะ แต่ต้องจ่ายเบี้ยประกัน 20 ปี คุ้มครองไปจนอายุ 99 ปีนั่นแหละ เป็นไง คุ้มมะ คุณว่าประกันฉบับนี้เหมาะสำหรับคนที่มีปัญหาเรื่องสุขภาพเท่านั้น หรือว่าไม่ว่าใครก็ควรจะทำเผื่อไว้ดีคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลักษณารีย์

บางที่เราก็ไม่ทราบหลอกคะว่าเราจะมีปัญหาสุขขึ้นมาตอนไหนคะ ประกันแบบนี้เป็นการเตรียมความพร้อมให้กับเราคะ เพราะถ้าวันใดวันหนึ่งเราต้องเจอกับปัญหาสุขภาพขึ้นมาแล้วเราไม่ได้ทำอะไรก่อนหน้านั้นเลย อย่างแรกที่เราต้องเจอคือเรื่องของ ภาระในการใช้จ่ายเพื่อนรักษาโรคของเราคะ การทำประกันชีวิตเอาไว้เป็นช่องทางที่ช่วยได้คะ

2020.11.21 8:0

มิก

อยากรู้เหมือนกันค่ะ แล้วตอนนี้ก็ได้ยินเกี่ยวกับประกันตัวนี้อย่างมาก ก็เลยฟังแล้วดูน่าสนใจดีแต่ก็ยังไม่ได้รู้ข้อมูลรายละเอียดอะไรต่างๆมากมาย รอมาคอมเม้นตอบดูเผื่อจะได้รู้ว่าขึ้นแล้วจะได้ตัดสินใจเกี่ยวกับการทำประกันได้อย่างครบถ้วนได้ดีกว่าจากคนที่เคยมีประสบการณ์มาแล้ว เพราะไม่งั้นถ้าเบื่อทำไปแล้วอยู่ดีๆไม่ได้เป็นอะไรขึ้นมาหรือใช้แล้วไม่คุ้มต้องเสียเงินเปล่าๆ

2020.12.31 10:53

กานต์สินี

น่าจะซื้อประกันเผื่อเอาไว้น่าจะดีกว่านะคะ เพราะถ้าเรามีปัญหาสุขภาพแล้วเราไปซื้อประกันชีวิตตัวนี้ เราอาจโดนขอให้เราไปเชคสุขภาพก็ได้นะคะ หรือถ้าเรากรอกข้อมมูลไม่ตรงตามความเป็นจริงถ้าเขาทราบภายหลัง อาจจะโดนยกเลิกได้นะคะ แล้วเราก็ไม่ค่อยเจอด้วยคะที่คนมีปัญหาสุขภาพแล้วไปซื้อประกันชีวิตส่วนใหญ่จะเป็นการวางแผนมากกว่าคะ

2021.01.26 14:31

Pongpat670

ทำเผื่อไว้เหรอครับ? ถ้าพูดได้ว่าทำเผื่อไว้ แสดงว่ามีประกันชีวิตฉบับอื่นอยู่แล้ว มีเงินพอก็ทำครับไม่ต้องคิดมาก อย่างผมนี่สิต้องคิดมาก จะทำประกันชีวิตสักฉบับต้องคิดละว่าจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวมั้ย ทำแค่ประกันชีวิตอย่างเดียวก็ไม่ได้ต้องซื้อประกันสุขภาพเพิ่มด้วย ไม่อย่างนั้นเกิดป่วยขึ้นมาเดี๋ยวไม่มีค่ารักษาพยาบาลครับ

2021.03.11 4:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ให้ความคุ้มครองครอบคลุมหลายโรค แต่จ่ายเบี้ยประกันนาน..น่าทำไว้มั้ย?

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) เหมาะกับการดูแลเรื่องสุขภาพมั้ยหรือทำประกันสุขภาพโดยเฉพาะจะดีกว่า

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ขั้นต่ำของค่าเบี้ยประกันและเงินเอาประกันของเอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) อยู่ที่เท่าไหร่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ค่าเบี้ยประกันแพงมั้ย แล้วจะคุ้มหรือเปล่ากับความคุ้มครอง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ระยะเวลาในการจ่ายเบี้ยประกันนานไปมั้ยหรือว่าปกติก็ประมาณนี้?

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เอไอเอ ซีไอ ซูเปอร์แคร์ 20/99 (ไม่มีเงินปันผล) ประกันนี้จะคุ้มกับการจ่ายเบี้ยประกันมั้ยหรือควรดูฉบับอื่นก่อน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี