Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต โดยรวมใช้ดีมั้ย อนุมัติยากมั้ย และมีค่าธรรมเนียมการสมัครด้วยหรือเปล่า?

น้องผมอยากสมัครบัตรกดเงินสดครับ อยากได้บัตรที่ใช้งานง่าย ขออนุมัติไม่ยาก คุณรู้จักบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตกันมั้ย น้องผมอยากสมัครบัตรนี้แหละ บอกว่ามีของแถมน่าสนใจ ไม่รู้ว่าอยากใช้บัตรหรืออยากได้ของแถม ต้องถามคนเคยใช้งานจริงๆว่าบัตรนี้เป็นยังไงโดยรวมใช้ดีมั้ย อนุมัติยากมั้ย และมีค่าธรรมเนียมการสมัครด้วยหรือเปล่าครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชาญชัย

บัตรกดเงินสดของตัวนี้เป็นของ ธนาคารซิตี้แบงก์ เรื่องการสมัคร ผมว่าไม่น่าจะยากอะไรนะครับ แต่อาจต้องรอนานกว่าของ อิออนนิดหนึ่งครับ เพราะว่าคนค่อนข้างทำกันเยอะครับ ส่วนเรื่องที่ถามว่ามีค่าธรรมเนียมไหม บัตรใบนี้มีครับ แต่เขาไม่ได้บอกตรงๆครับว่ามี แต่เขาคิดรวมไปแล้วกับดอกเบี้ยที่เขาคิดจากการการใช้ของเราครับ

2020.11.23 5:38

FAIiii

ต้องดูอ่ะค่ะว่าเอาไปใช้งานอะไร ถ้าคุณต้องการที่จะเอาใช้งานในการผ่อนชำระสินค้า เราแนะนำให้คุณสมัครเป็นบัตรเครดิตดีกว่านะคะ เพราะว่าบัตรเครดิตเสียดอกเบี้ยน้อยกว่า บางครั้งสามารถที่จะผ่อนสินค้าได้ 0% สินค้าร่วมรายการกับห้าง แล้วก็บัตรเครดิตบางใบไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมเลยหลายปี ฟรีค่าธรรมเนียมตลอดชีพ ดูแล้วยังไงก็คุ้มกว่าบัตรกดเงินสดค่ะ

2020.12.02 11:36

พัชรินทร์

ภาพรวม โอเคเลยคะ สามารถใช้งานได้ค่อนข้างครอบคุมเลยทีเดียวคะ ส่วนตัวของเราที่ใช้บ่อยๆคือการกดเป็นเงินสดออกมาใช้คะ เพราะบางครั้งรายได้ที่เราได้ มันไม่ค่อยตรงเวลานะคะ ทำให้เราต้องคอยเลื่อน ป้าเจ้าของบ้านเช่าบ่อยๆคะ แต่ ตั้งแต่มีบัตรกดเงินสดตัวนี้ เราว่าดีมากคะ ช่วยให้เรากับป้าเจ้าของบ้านคุยกันง่ายกว่าเมื่อก่อนมากเลยคะ

2021.01.30 3:59

--MekMek--

นั่นสิครับ ตกลงว่าน้องของเจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตเพราะว่าต้องการใช้บัตรนี้หรือว่าอยากได้ของแถมที่มาจากการสมัครบัตรกันแน่ ยังไงก็อย่าลืมตรวจสอบรายละเอียดเรื่องการใช้บัตรให้ดีว่าสามารถนำไปใช้ที่ไหนได้บ้าง สมัครไปแล้วจะใช้คุ้มมั้ย ไหนจะเรื่องค่าใช้จ่าย ค่าธรรมเนียมอะไรต่างๆอีกนะครับ

2021.03.14 8:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี