Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

เราทำงานประจำมาได้ 1 ปีละ ชอบนะคะแต่ก็อยากหาประสบการณ์และความรู้ใหม่ๆให้ตัวเองบ้าง อยากเรียนเพิ่มเรื่องการทำงานฝีมือหรือทำอาหาร ไม่รู้ว่าจะเรียนอะไรก่อนดี เรียนแล้วหารายได้เสริมได้ด้วยนะ มันจะดีมากกกเลยล่ะค่ะ ถ้าจะเรียนคงต้องขอสินเชื่อบุคคล ที่มองไว้ คือ สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชค่ะ เพื่อนๆว่าโอเคมั้ยคะ จะเรียนอะไรก่อนดีนะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

องค์อาด

สินเชื่อส่วนบุคคล ถ้าเรามีเงินเดือนตามที่เขาบอก เราก็สามารถที่จะขอได้ครับ สินเชื่อแบบนี้เขาไม่ได้บอกครับว่าต้องเอาไปใช้จ่ายเรื่องอะไรที่เจาะจงไหม ดังนั้นถ้าขอสินเชื่อเพื่อนตัวเราเองผมว่าทำได้ครับ ว่าแต่ ถ้าช่วงที่ไปเรียนเสริม ไม่ทราบว่ายังทำงานอยู่ไหมครับ ที่ถามแบบนี้เพราะอาจมีผลต่อการชำระสินเชื่อที่เราได้ขอมาครับ

2020.11.24 14:25

Nakkynatt

ถ้าอยากเรียนพวกทำอาหารหรือการฝีมือ ไม่เห็นต้องไปสมัครบัตรกดเงินสดเลย ลองไปเรียนพวกศูนย์ฝึกอาชีพของรัฐบาลดูสิค่ะ แค่ไม่กี่ร้อยบาทเองนะ ไม่ได้เสียเป็นพันเป็นหมื่น บางวิชาสามารถที่จะเรียนฟรีได้ด้วยนะ เราไม่อยากให้คุณทำเลย ถ้าคุณจะทำบัตรกดเงินสดเพื่อที่จะมาจ่ายเงินอะไรแบบนี้ เศรษฐกิจแบบนี้เราคิดว่า ควรใช้เงินให้คุ้มค่าที่สุดจะดีกว่านะคะ ในyoutubeก็มีสอนฟรีเยอะแยะ ลองฝึกดูก่อนดีกว่าไหมคะ จะได้ไม่ต้องไปเสียเงิน

2020.12.05 5:20

Dee Dee75

ดีนะครับที่เจ้าของกระทู้อยากหาประสบการณ์เพิ่มเติม แถมยังคิดการณ์ไกลไปถึงการทำงานจากความรู้ใหม่ที่ได้เรียนเพื่อเป็นรายได้เสริมด้วย เข้าใจครับว่างานฝีมือหรือความรู้เพิ่มเติมบางอย่างมันดูจากยูทูปอย่างเดียวไม่ได้ ต้องมีคนมาสอนและให้คำแนะนำตัวต่อตัวด้วย หวังว่าเจ้าของกระทู้จะประสบความสำเร็จในการหาประสบการณ์ใหม่นี้นะครับ

2021.01.06 13:7

...ได้ยินไหม?😓

ผมอยากรู้ละว่าเจ้าของกระทู้ไปเรียนอะไรก่อน ระหว่างเรื่องการทำงานฝีมือกับการทำอาหาร เจ้าของกระทู้มั่นใจมากเลยนะครับว่าจะขอสินเชื่อผ่าน ถึงได้ถามว่าจะเรียนอะไรก่อนดี😂 ผมว่านะเจ้าของกระทู้ทำงานประจำไปอีกไม่นานหรอกต้องออกมาทำกิจการของตัวเองแน่ๆ เพราะดูจากความชอบส่วนตัวแล้วไม่น่าจะทำงานประจำได้นาน ต้องลาออกแน่ๆ

2021.03.16 4:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

All (การจ้างงาน)

พนักงานประจำสมัครได้ต้องมีอายุการทํางานกี่เดือนขึ้นไป

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี