Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

เราอยากขยายร้านสักนิดนึง ว่าจะขอสินเชื่อบุคคลมาใช้จ่ายตรงนี้ อยากเช็คของหลายๆที่ก่อน เนี่ย! มาเจออย่างเงื่อนไขนึงของสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช บอกว่าผู้สมัครที่เป็นเจ้าของกิจการ ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป คือ ดูแค่ธุรกิจเดียวที่มีอยู่ในตอนนี้ ที่เคยทำมาไม่นับรวมใช่มั้ยคะ? เห็นของบางที่ถ้าธุรกิจประเภทเดียวกันนับรวมได้อะค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พีรเดช

ธุรกิจที่จะไปขอสินเชื่อได้ต้องมีใบจดประกอยการแล้วก็มีเอกสารท่งการเงินในช่วง 1ปีย้อนหลังนะครับ ดังนั้น ถ้าธุรกิจเก่าของคุณยังมีการดำเนินงานอยู่ก็สามารถที่จะขอร่วมได้ด้วยครับ แต่ถ้า ธุรกิจดังกล่าวไม่มีเงินหรือไม่มีรายได้เข้ามาให้คุณแล้วก็จบกันครับ หากคุณอยากขอสินเชื่อแล้วทำธุรกิจส่วนตัวแบบนี้ต้องวางแผนให้ดีๆครับ

2020.11.24 14:25

145Vasinee

อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมคุณทำธุรกิจแล้วคุณอยากจะสมัครสินเชื่อบุคคลที่เป็นบัตรกดเงินสดเพื่อเอาเงินมาหมุน ??? หรือเป็นเพราะว่าสินเชื่อเงินสด ไม่ต้องมีบุคคลค้ำประกันสมัครง่ายหรือเปล่าถึงได้สมัครกัน แต่เราอยากจะบอกเลยนะว่าจริงๆแล้วถ้าคุณอยากจะทำธุรกิจคุณควรที่จะขอสินเชื่อที่เหมาะเพราะคุณจะได้วงเงินที่สูงกว่าบัตรกดเงินสด และได้ดอกเบี้ยที่ถูกกว่าด้วยนะ

2020.12.05 5:29

55Pawan55

ถ้าเป็นเรื่องการขอสินเชื่อเพื่อการทำธุรกิจ เราว่าน่าจะขอสินเชื่อประเภทนั้นโดยตรงดีกว่านะคะ เรียกไม่ถูกเหมือนกันน่ะ เขาเรียกว่าสินเชื่อส่วนบุคคลหรือเปล่านะ อยากให้ดูเรื่องอัตราดอกเบี้ยที่ต้องจ่ายในแต่ละงวด เปรียบเทียบดูว่าสินเชื่อแบบไหนจะคิดดอกเบี้ยถูกกว่ากัน ไม่ใช่ว่าขอสินเชื่อไปแล้วยังหมุนเงินไม่ทันอีก จะแย่กว่าเดิมนะคะ

2021.01.06 13:16

น้องตี๋เล็ก🙃

ผมขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ เจ้าของกระทู้เขาจะไปสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชเพราะว่าอยากได้เงินมาขยายร้าน แล้วมีบางคอมเม้นท์บอกว่าทำไมไม่ไปขอสินเชื่อบุคคลมาสมัครบัตรกดเงินสดทำไมกัน? คือ ผมสงสัยว่า สินเชื่อบุคคลที่คอมเม้นท์นั้นพูดถึงเนี่ยกับสินเชื่อที่เป็นบัตรกดเงินสดมันต่างกันยังไงครับ ใครทราบบอกผมด้วย

2021.03.17 3:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

All (การจ้างงาน)

พนักงานประจำสมัครได้ต้องมีอายุการทํางานกี่เดือนขึ้นไป

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี