Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

ไม่เข้าใจน้องเราจริงๆว่าอยากจะขอสินเชื่อบุคคลไปทำไม มันจำเป็นอะไรขนาดน้าน น้องบอกว่าดูรายละเอียดของสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชมา จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทเอง...แล้วยังไง มันก็ต้องหามาคืนเขาทั้งหมดที่ได้รับการอนุมัติมานั่นแหละ ที่แน่ๆน้องไม่ได้อ่านต่อว่า "หรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า" ดูซิมันจะจ่ายไหวมั้ย!

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พีรเดช

ถ้าเป็นน้องผม ผมก็จะด่าเหมือนคุณเลยครับ ทั้งๆที่ไม่มีความจำเป็นในการใช้เงินเลย ยังไปขอสินเชื่อมาอีก ผมว่า น้องชายของคุณคงอยากสร้างหนี้ที่ไม่จำเป็นแน่ๆเลยครับ อย่างที่คุณบอกเลยครับไม่ว่าจะเป็นจ่าย 500 หรือ จ่าย5% ยังไงเมื่อถึงเวลาที่ต้องจ่ายคืนทั้งหมดแล้วมันก็ต้องมาใช้เขาให้ครบจำนวนเงินที่ขอมาครับ แบบนี้ หนี้บานแน่ครับ น้องคุณ

2020.11.24 14:25

Alooo

ถ้าจ่ายแค่ขั้นต่ำ ดอกเบี้ยก็จะทบไปเรื่อยๆเลยนะเนี่ย ไม่อยากจะคิดเลยว่าน้องคุณจะเป็นหนี้เยอะขนาดไหน เนี่ยแหละน้า...จะสมัครอะไรก็ต้องดูให้ดีจริงๆ ไม่ใช่เชื่อตามคำโฆษณาของเค้าว่าจ่ายแค่ขั้นต่ำได้ แสดงว่าน้องคุณแค่อยากจะสมัครแต่ไม่ได้รู้รายละเอียดอะไรเลย ก็ต้องเป็นบทเรียนของเค้าแหละค่ะ จัดการใช้หนี้กันต่อไป

2020.12.05 5:43

55Pawan55

น้องเข้าของกระทู้ไปขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชมาหรือยังคะ เป็นยังไงบ้างตอนนี้ เขารู้หรือยังว่าการจ่ายคืนไม่ใช่การจ่ายคืนเพียงแค่ 500 บาทต่องวด แต่มันคือการจ่าย 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดไหนจะสูงกว่า สงสัยน้องเจ้าของกระทู้อยากมีเรื่องตื่นเต้นเหมือนคนอื่นมั้งคะ แบบพอใกล้ถึงเวลาจ่ายค่างวดก็ต้องรีบหาเงินมาจ่าย

2021.01.06 13:20

น้องตี๋เล็ก🙃

@55Pawan55 ขอโทษนะครับที่คุณบอกว่า "สงสัยน้องเจ้าของกระทู้อยากมีเรื่องตื่นเต้นเหมือนคนอื่นมั้งคะ แบบพอใกล้ถึงเวลาจ่ายค่างวดก็ต้องรีบหาเงินมาจ่าย" นี่ประชดเอาฮารึเปล่าครับ🤣🤣 ถ้าน้องเจ้าของกระทู้เป็นหนี้บานจริงๆผมว่าโดนเจ้าของกระทู้ตีแน่..นี่คือโทษสถานเบา ถ้าเป็นโทษสถานหนัก ปล่อยให้เป็นเรื่องภายในครอบครัวครับ

2021.03.17 3:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

All (การจ้างงาน)

พนักงานประจำสมัครได้ต้องมีอายุการทํางานกี่เดือนขึ้นไป

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี