Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

มีข้อสงสัยที่สงสัยมานานแล้วค่ะคือว่าบัตรสินเชื่อบุคคลเนี่ยมันจะมาในรูปแบบวงเงินสินเชื่อหมุนเวียนเหมือนกับธนาคารหรือเปล่าคะเพราะว่าดิฉันก็ไม่ค่อยเข้าใจในเรื่องนี้เหมือนกันบางคนก็บอกว่าเหมือนกันบางคนก็บอกว่าไม่เหมือนกันก็เลยอยากจะสอบถามคนที่พอมีข้อมูลช่วยบอกให้หน่อยได้ไหมคะเพื่อที่ดิฉันจะได้ทราบข้อมูลและประกอบการตัดสินใจในการทำขอบคุณมากค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ธนาพร

ก็คือมาถึงเชื่อส่วนบุคคลนะมันก็มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบหมุนเวียนก็คล้ายๆกับบัตรเครดิตเลยมันจะให้เราได้รับเงินก้อนที่สูงถึง 5 เท่าของรายได้หรือไม่เกิน 1.5 ล้านบาทโดยการสมัครครั้งเดียวแถมยังไม่ต้องมีบุคคลหรือหลักทรัพย์ค้ำประกันใดๆและอีกอย่างยังสามารถกดเงินสดได้จาก ATM ที่มีเครื่องหมาย ATM POOL 24 ชั่วโมงได้ด้วย

2020.07.31 19:9

กิ๊ก

ช่วยให้เราสามารถมีวงเงินใช้จ่ายหมุนเวียนกับกิจการที่เราทำอยู่ เหมือนกับตอนที่เราเอาเงินมาหมุนหรือเอามาทำธุรกิจเสร็จแล้วก็ทำการผ่อนชำระคืนค่างวด เมื่อผ่อนชำระคืนเสร็จแล้วเราไม่จำเป็นต้องไปขอใช้สินเชื่อก็สามารถมีวงเงิน เอามาทำการหมุนหรือทำธุรกิจต่อไปได้ แต่ที่สำคัญก็คือการผ่อนชำระและจ่ายคืนให้ตรงเวลาเท่านั้นเองค่ะ

2020.11.21 5:11

พรรณิภา

สินเชื่อส่วนบุคคลเป็นสินเชื่อหมุนเวียนคะ ช่วงนี้หลายคนขอสินเชื่อส่วนบุคคลแบบนี้เยอะมากเลยคะ แต่ ส่วนตัวเราไม่เคยใช้ สินเชื่อของซีไอเอ็มบี นะคะ เพราะว่าแถวบ้านเราไม่มีธนาคารเจ้านี้คะ แต่ส่วนตัวแล้วเราคิดว่าสินเชื่ิส่วนบุคคลไม่ว่าจะเป็นเจ้าไหน การใช้งานก็จะเกมือนกันเลยคะ โอนเงินก้อนเข้าบัญ๙ีของเรา แล้วเราก็ผ่อนจ่ายคะ

2020.12.16 15:9

GOlf

พูดง่ายๆว่ามันก็คือบัตรกดเงินสดอ่ะครับ ถ้าอยากจะสมัครไว้เผื่อกดเงิฉุกเฉินก็สามารถที่จะสมัครได้ บัตรกดเงินสดตัวนี้สามารถที่จะกดเงินสดได้และสามารถที่จะใช้ผ่อนสินค้าได้ ดีกว่าบัตรเครดิตตรงที่ว่าเค้ามีระยะวลาให้เราผ่อนได้นานกว่าบัตรเครดิตเท่านั้นเอง แต่อย่าลืมว่าแม้คุณจะสามารถผ่อนได้นานกว่า แต่ดอกเบี้ยที่ตามมาก็มักจะสูงกว่าบัตรเครดิตด้วยเช่นกัน ...

2021.02.24 2:56

แมงมุมตัวน้อย

เจ้าของกระทู้ได้ไปสมัครบัตรสินเชื่อมาหรือยังคะ เป็นอย่างที่คุณคิดมั้ยเรื่องวงเงินสินเชื่อน่ะค่ะ เราก็ไม่เคยมีบัตรสินเชื่อ เคยเห็นคนมาเมนต์ว่า ธนาคารจะให้วงเงินในบัตรกับเรา หลังจากที่เราเอาเงินออกไปใช้แล้วคืนเงินตามที่กำหนด ธนาคารจะเพิ่มเงินให้เราเหมือนเดิม อธิบายมาก็ไม่รู้ว่าจะถูกหรือเปล่า ยังไงก็คืนเงินให้ครบละกันค่ะ

2021.12.15 13:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (การจ้างงาน)

พนักงานประจำสมัครได้ต้องมีอายุการทํางานกี่เดือนขึ้นไป

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี