Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่เป็นเจ้าของกิจการไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับรายได้มากกว่า

ดูๆแล้วคุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ไม่ค่อยโหดเท่าไหร่นะ อย่างของคนที่มีกิจการเป็นของตัวเอง อายุ 20 ปี มีอายุกิจการตั้งแต่ 2 ปีขึ้นไป และมีรายได้เฉลี่ยขั้นต่ำ 20,000 บาท/เดือนก็สมัครได้แล้ว เอื้อต่อการได้บัตรกดเงินสดมาใช้จ่ายได้อย่างง่ายดาย แต่วงเงินอนุมัติก็อีกเรื่องนึง ขึ้นอยู่กับรายได้ของผู้สมัครมากกว่า

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รูญ

ผมว่าถ้าเป็นเจ้าของธุรกิจ ถ้ามีบัตรกดเงินสด ผมว่าน่าจะเอาไปใช้จ่ายอย่างอื่นน่าจะดีกว่าครับ เพราะสำหรับคนที่ทำธุรกิจส่วนตัว ผมว่านะจะขอสินเชื่อเพื่อธุกิจเลยน่าจะดีกวว่านี้นะครับ เพราะว่าสินเชื่อแต่ละตัวเขาออกแบบมาไม่เหมือนกันครับ ดีกว่าที่เราจะขอสินเชื่อให้เหมาะกับสิ่งที่เราต้องการจริงๆครับ แถมสินเชื่อบางอย่างดอกเบี้ยก็ถูกกว่าด้วยครับ

2020.11.24 15:31

LookPlub

ใช่เลยค่ะเห็นด้วยกับความคิดที่ 1 เลย เพราะว่าบัตรกดเงินสดดอกเบี้ยสูงจริงๆไม่เหมาะเลยที่คุณจะเอามาลงทุนหมุนเวียนในธุรกิจ แนะนำเหมือนกับคห.1เลยค่ะให้ขอสินเชื่อเพื่อธุรกิจดีที่สุดค่ะ แต่ก่อนที่คุณจะลงทุนจริงๆก็อยากให้มองเรื่องดอกเบี้ยเป็นหลัก แล้วก็ลองเปรียบเทียบดูหลายๆธนาคารนะคะ สิ่งที่สำคัญที่สุดเลยคงต้องมองถึงสภาพคล่องในธุรกิจของคุณด้วยนะ เดี๋ยวไม่ใช่ว่ากู้มาแล้วแล้วเกิดธุรกิจสะดุดขึ้นมาจะมีปัญหานะคะ

2020.12.06 11:48

Katawut688

จริงๆผมเองก็มองว่าคนที่มีธุรกิจเป็นของตัวเอง เมื่อต้องการเงินมาขยายกิจการหรือหมุนเวียนในกิจการของตนเองน่าจะไปขอสินเชื่อสำหรับการทำธุรกิจโดยเฉพาะเลยดีกว่า แต่ที่บางคนเลือกที่จะสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ อาจเป็นเพราะว่าไม่ต้องมีการค้ำประกันแล้วก็ไม่ต้องมีเครดิตก็สามารถสมัครได้มั้งครับ มันไม่ค่อยยุ่งยากดีน่ะ

2021.01.06 14:24

ญ.หญิง 🤗

อ่านคอมเม้นท์ด้านบนแล้ว เราเข้าใจทุกคนนะคะ แต่ก็อย่างว่าแหละแต่ละคนมีความคิดเห็นไม่เหมือนกัน เจ้าของกระทู้เขาคงคิดดีแล้วถึงได้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD มาใช้ ซึ่งคุณสมบัติของผู้สมัครที่ทางธนาคารกำหนดไว้มันก็ไม่ยุ่งยากจริงๆอย่างที่เขาว่า หลังจากที่ได้บัตรกดเงินสดมาใช้แล้วนี่สิ ต้องมีเงินไปจ่ายคืนด้วยนะคะ

2021.03.17 4:49

ธัณย์สิตา

รายได้ที่บอกว่า ต้องมีเงินเดือนขั้นต่ำ ที่ 2หมื่นบาท ไม่ทราบว่าอันนี้เป็นเงินเดือนการทำงานจากที่เดียวไหมคะ หรือว่าเราสามารถเอารายได้จากที่ต่างๆมารวมกันได้คะ เพราะว่าถ้าเอามากจากการทำงานประจำอย่าง ส่วนตัวเราไม่สามารถทำได้คะ ยิ่งช่วงนี้ด้วย น่าจะไม่ได้ใหญ่เลย แต่ถ้าเราเอารายได้จากที่อื่นๆมาบวกเข้าไปด้วย เรามีลุ้นคะ

2021.06.26 13:33

คุณชาง

คุณสมบัติของเจ้าของกิจการที่ต้องการสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ไม่ค่อยโหดอย่างที่เจ้าของกระทู้บอกจริงๆอะครับ รายได้เฉลี่ยขั้นต่ำ 20,000 บาทต่อเดือนก็สมัครได้แล้ว แต่วงเงินที่ได้จะน้อยมั้ยอะครับ เพราะว่าส่วนใหญ่บัตรกดเงินสดจะให้วงเงินตามรายได้ของผู้สมัคร แต่ถ้าผู้สมัครรับได้ก็ไม่มีปัญหา ไม่ต้องใช้เงินเยอะเกินไปด้วย

2021.07.27 14:20

เชาวะริต

ส่วนใหญ่พวกบัตรกดเงินสด รายได้ไม่ค่อยสูงเท่าไรก็สามารถขอได้ อันนี้เป็นเรื่องปกติครับ แต่ที่ ยาก น่าจะเป็นพวกสินเชื่อพวกธุรกิจ มากกว่าครับ ที่ต้องชัดเจนในเรื่องของรายได้ บางเจ้าต้องใีรายได้ประมาณแสนกว่าเลยก็มีครับ ตอนนี้หลายร้านเลยไม่สามารถขอสินเชื่อแบบนี้ได้ เลยหันมาใช้บัตรกดเงินสดกันมากขึ้น เพราะว่ามันไม่ยุ้งยาก

2021.08.24 6:41

กระต่ายบิน

@LookPLUB เจ้าของกระทู้ เขามีธุรกิจก็จริง แต่เขาก็อาจจะไม่ได้ขอสินเชื่อบัตรคนสวยงามมาใช้สำหรับธุรกิจก็ได้นะคะ อาจจะเอามาใช้ส่วนตัวก็ได้นะ อาจจะขอสินเชื่อบัตรกดเงินสดมาไว้เพื่อเป็นเงินสำรองฉุกเฉินก็ได้หมด อย่าเพิ่งตัดสินสิ!!! เขายังไม่ได้บอกเลยว่าขอบัตรกดเงินสด เอามาทำอะไร แต่อาจจะใช้คุณสมบัติของการเป็นเจ้าของกิจการมายื่นยื่นสมัครไง

2021.09.27 14:15

นวนันท์

ไม่แปลกคะที่คนทำงานเป็นของตัวเอง จะมีบัตรกดเงินสดพวกนี้คะ อย่างเพื่อนที่เรารู้จักก็สมัครบัตรกดเงินสดนะคะ เราเห็นว่าเขาก็เอาไปใช้งานเหมือนเราตามปกติเลยคะ แต่ก็อาจจะมีบ้างคะที่เงินไม่พอเพื่อนเราก็จะกดเงินจากบัตรออกมาใช้คะ แต่เพื่อนเราก็ไม่ได้กดมาแบบนี้บ่อยๆนะคะ เพราะดอกเบี้ยเพื่อนเราบอกว่าจะแพงกว่าพวกสินเชื่อ

2021.10.30 14:44

กษิดิศ

เข้าท่าเลยพี่ เพราะเมื่อก่แนผมก็คิดจะทำบัตรพวกนี้นะครับ แต่ว่าผมเองก้ไม่ได้ทำงานประจำอะไรเป็นหลักเป็นแหล่งครับ ส่วนใหญ่ชอบรับงานมาทำเองเลย แต่เมือ่ก่อนทำไม่ได้เพราะเข้าตังกฏมาเยอะมาก ตอนนี้ผมเห็นช่องที่ที่จะเพิ่มทุนในการใช้ชีวิตแล้วครับ เดียวสิ้นเดือนหน้าก็กะว่าจัเข้าไปคุยกับเจ้าหน้าที่เรื่องบัตรกดเงินสดตัวนี้สักหน่อย

2022.01.29 5:55

ฤทธิชัย

ดีนะ ทีทมีบัตรเครดิตที่รายได้ประมาณนี้ก็สามารถทำได้แล้ว แต่อยากทราบเพิมได้ไหม เวลาที่เราไปขอทำบัตรเครดิตตัวนี้ ถ้าเรามีกิจการเป็นของเราเอง เราต้องมีเอกสารการจดทะเบียนกิจการของเราไปด้วยไหม เพราะบัตรเครดิตของหลายๆเจ้าก็จะขอเอกสารตัวนี้ด้วย เพราะถ้าเขาขอแบบเดียวกันคิดว่าเราเองไม่สามารถขอบัตรตัวนี้ได้แน่ๆเลย

2022.02.10 14:48

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ktc proud ต่างจากพวกบัตร AEON ไหมคะ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD และได้รับการอนุมัติจะได้เงินค่าแนะนำด้วย ได้เงินจริงมั้ยอะ?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD รอผลอนุมัติมาจะสองอาทิตย์แล้ว ควรทำยังไง รอต่อหรือติดต่อกับเจ้าหน้าที่เลยดี?

บัตรกดเงินสด KTC PROUD คิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ปกติบัตรกดเงินสดของที่อื่นทั่วไปมีการคิดดอกเบี้ยแบบนี้มั้ย?

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี