Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ktc proud ต่างจากพวกบัตร AEON ไหมคะ

คือตอนนี้เราสนใจที่จะสมัครบัตร ktc proud ค่ะ เลยสงสัยมาว่า บัตรนี้สามารถเงินสดและผ่อนสินค้าได้ เหมือนพวก AEON หรือ FirstChoice ไหมคะ เพราะว่ามันเขียนว่า VISA เหมือนกับเป็นบัตรเครดิตเลยอยากรู้ว่ามันใช้งานยังไงได้บ้าง เราสามารถไปใช้ซื้อของออนไลน์ รูดซื้อของ จ่ายค่าบริการ จองตั๋วเครื่องบิน ได้เหมือนบัตรเครดิตปกติหรือเปล่า หรือใช้ได้เฉพาะกดเงินสด กับผ่อนของอย่างเดียว ???

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

David

จะบอกว่าคล้าย AEON ไหมนั้นก็บอกได้ไม่เต็มปาก แต่บัตร ktc proud ไม่ใชบัตรเครดิตครับ คือเป็นสินเชื่อพร้อมใช้นะครับ ได้เเค่ถอนเงินสด และแบ่งผ่อนชำระสินค้ากับร้านค้าบางที่เท่านั้น ไม่สามารถซื้อของออนไลน์ จองตั๋วเครื่องบิน หรือรูดซื้อสินค้าร้านค้าทั่วไปได้เลยครับ มีทั้งข้อดีข้องเสียครับ ต้องคิดดีๆ ก่อนครับ เพราะยังไงก็คือการเพิ่มหนี้สิน 555

2020.07.08 10:37

ญาญ่า

สำหรับเราเราว่ามันดีคนละอย่างนะ เนี่ยมันสามารถเป็นได้ทั้งบัตรกดเงินสดแล้วก็เป็นทั้งบัตรเครดิตได้เลย แต่ถ้าเป็นพวกตระกูลอิออนเนี่ยก็มันก็เป็นแบบบัตรเครดิตน่ะแต่โดยรวมแล้วก็อิออนก็ให้มากกว่าสำหรับคนที่ต้องการเงินแบบเร่งด่วน แต่ว่ามันมีข้อเสียอยู่อย่างนึงนะ คือ ดอกเบี้ยจะเยอะกว่าแน่นอน แต่ก็นะมันก็ขึ้นอยู่กับความจำเป็นของคุณว่าคุณอยากจะเลือกแบบไหนเราก็บอกได้แค่นี้แหละ

2020.11.30 14:31

สมพักตร์

ดีครับ เหมือนกันทั้งสองใบเลยครับ ที่บอกว่าเหมือน แบ่งด้วยเหตุผลต่อไปนี้ครับ ทั้งสองใบ อย่างแรกสามารถกดเอาเงินสดออกมาใช้ได้เวลาที่เรามีความจำเป็นครับ แล้วที่เหมือนกันอย่างที่สองครับ คือ เมื่อเรา เอาเงินออกมาใช้แล้ว บัตรทั้งสองใบเราต้องจ่ายหนี้เขาเหมือนกันครับ ดอกเบี้ย ของบัตรสองใบนี้ ก็เท่าๆกันเลยครับ

2020.12.05 5:4

krataii

ถ้าคุณต้องการเน้นที่จะซื้อของแนะนำเป็นตัว KTC กับตัว First Choice นะคะ เพราะว่า 2 ตัวนี้เขาจะร่วมโมชั่นกับทางร้านค้าเยอะ ส่วนบัตรอิออนเนี่ยสำหรับคนที่เงินเดือนไม่มากแล้วก็ต้องการที่จะสมัครบัตรกดเงินสดไว้เวลาฉุกเฉิน ต้องดูว่าการใช้งานของเราคืออะไรนะคะ ส่วนคำว่าวีซ่าเนี่ยเดี๋ยวรอฟังความเห็นอื่นๆเข้ามาตอบนะคะ

2021.02.10 7:32

ณัฐนันท์

ความต่างของบัตรเครดิต กับ บัตรกดเงินก็มีหลายอย่างนะคะ อย่างบัตรกดเงินสด เขามียอดเงินให้เราตายตัวเลยคะ ว่าเราได้วงเงินเท่าไร ส่วยบัตรเครดิต ก็จะมีมาให้เราเรื่อยๆ ถ้าเราจ่ายครบทุกเดือนนะคะ ต้องเลือกใช้คะ ถ้าเป็นเรา เรามีหลักแบบนี้ที่จะเลือกคะ ส่วนใหญ่เรากดเงินสดมาซื้อของ บัรกดเงินสดเลยเหมาะกับเรา มากกว่าบัตรเครดิต

2021.06.30 6:36

Air---

บัตรคนละประเภท การใช้งานและสิทธิประโยชน์ที่ได้จากบัตรก็ต่างกันนะคะ อย่างบัตรกดเงินสดพร้อมใช้ ktc proud ที่เจ้าของกระทู้ถามมา ทำได้แค่กดเงินสดออกมาใช้และเอาไว้ผ่อนชำระค่าสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำ สิทธิประโยชน์ฺด้านอื่นๆไม่ค่อยมากเท่าไหร่หรอกค่ะ ถ้าเป็นบัตรเครดิตการใช้งานก็จะได้มากกว่าอย่างที่คุณถามมาน่ะแหละ

2021.07.25 16:7

สุธิพงษ์

บัตรดเงินสดเหมือนกันครับ แต่ ถ้าจะให้เลือกสักเจ้าผมว่าผมเอาของ กรุงไทยดีกว่าครับ ส่วนตัวคิดว่าบัตรหรือว่าสินเชื่อของเขาค่อนข้างได้เยอะครับ แต่ถ้ามองในเรื่องของคุณสมบัติคนที่จะสมัครบัตรได้ ผมเทใจไปของบัตรอิออนครับ มีหลายตัวให้เลือก คนที่เงินเดือน ประมาณ 8พันกว่าๆก็สามารถทำได้ครับ แต่อย่างที่บอกวงเงินไม่ค่อยเยอะครับ

2021.08.16 6:18

Jen_ny

@ญาญ่า อ้าว...งงเลย!!! บัตรอิออนส่วนมากเป็นบัตรกดเงินสดนะคะไม่ใช่บัตรเครดิต คุณก็พูดว่าเป็นบัตรเครดิตแต่เหมาะสำหรับกดเงินสด อะไรเนี่ยงงไปหมดแล้ว พิมพ์ผิดๆถูกๆเนาะ ใครมาอ่านคอมเม้นนี้ก็ เข้าใจผิดได้นะ บัตรของอิออนส่วนมากเป็นบัตรกดเงินสดนะคะทุกคน ก็มีข้อดีคล้ายๆบัตรอื่นๆและแต่ที่ดีกว่าคนนิยมใช้คงเป็นเพราะว่าอนุมัติง่ายแหละ

2021.09.25 11:44

บาลี

บัตรพวกนี้สามารถเอาไปซื้อของออนไลน์ได้ตามชอบเลยครับ เติมเงินพร้อมเพย์ของ ชอ๊อปปี้ด้วยก็ได้นะทแต่ถ้าจะใช้งานแบบที่น้องสนใจเวลาใช้งานต้องเลือกซื้อกับเจ้าที่น่าเชื่อถือได้นะ เดียวนี้หลายคนโดนโกงเรื่องนี้เยอะเลยบางคนยอการใช้งานบัตรหายแบบที่หาที่มาที่ไปไม่เจอเลย ต้องระวังให้มากๆแต่ถ้าไม่กล้าจะใช้ก็จ่ายเงินสดแบบพี่ได้นะ

2022.01.04 15:10

ภูวรรณ

บัตกเงินสด ทำได้เหมือนกันเลย เรื่องการผ่อนสินค้า เราต้องเชคก่อนนะครับว่าช่วงเดือนนั้นๆเขามีโปรผ่อนสินค้าอะไรบ้าง แถวบัตรแต่ละเจ้าเขาก็จัดโปรไม่เหมือนกันด้วยครับ ถ้าได้ยินเพื่อนๆบอกเรื่องผ่อนสินค้าของบัตรกดเงินก็ต้องมาเชคก่อนนะว่าบัตรของเราได้ด้วยไหม ผมเคยเจื่อเรื่องแบบนี้มาแล้ว ความรู้สึกในตอนนั้นคืออายมากๆๆ

2022.01.24 11:53

ศักดิ์สิทธิ์

บัตรกดเงินสดน่าจะเหมาะเอาไว้เวลาที่จะผ่อนซื้อสิ้นค่ามากกว่าครับ เพราะส่วนใหญ่แล้วบัตรกดเงินสดน่าจะผ่อนได้ประมาณ 48เดือน แบบไม่มีดอกเบี้ยครับ ส่วนตัวผมชอบบัตรกดเงินสดมากกว่าครับ เพราะบ้างครั้งต้องการเงินแบบฉุกเฉิน ก็กดเงินออกมาได้ แต่ถ้ากดจากบัตรเครดิต ก็กดได้แต่มันต้องเสียดอกเบี้ยเพิ่มขึ้นนะครับเลยไม่ชอบ

2022.02.19 13:30

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่เป็นเจ้าของกิจการไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับรายได้มากกว่า

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD และได้รับการอนุมัติจะได้เงินค่าแนะนำด้วย ได้เงินจริงมั้ยอะ?

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD รอผลอนุมัติมาจะสองอาทิตย์แล้ว ควรทำยังไง รอต่อหรือติดต่อกับเจ้าหน้าที่เลยดี?

บัตรกดเงินสด KTC PROUD คิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ปกติบัตรกดเงินสดของที่อื่นทั่วไปมีการคิดดอกเบี้ยแบบนี้มั้ย?

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี