Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าแนะนำเพื่อนมาสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD และได้รับการอนุมัติจะได้เงินค่าแนะนำด้วย ได้เงินจริงมั้ยอะ?

เราเคยดูโปรโมชั่นพิเศษของบัตรกดเงินสดบัตรนึง เมื่อเราแนะนำเพื่อนมาสมัครและได้รับการอนุมัติ คนแนะนำจะได้เงิน 400 บาทสำหรับการแนะนำ 1 คน เพิ่งไปดูของบัตรกดเงินสด KTC PROUD มาก็มีเหมือนกัน แต่ได้เยอะกว่านะ ได้ 500 บาท/คนเลยอะ ทำเป็นดีใจไปเราก็ไม่รู้จะแนะนำใครดี มีใครเคยได้ค่าแนะนำจากบัตร KTC นี้มั้ยคะ ได้เงินจริงมั้ยอะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชิญาณัธ

ได้ค่าแนะนำด้วยเหรอคะ ไม่เคยทราบมาก่อนเลยนะคะว่าแนะนำเพื่อนให้ทำแล้วเราจะได้เงินด้วย มันเป็นธุรกิจจริงๆเลยนะค มีเงินให้คนแนะนำด้วย แบบนี้ถ้า1เดือน เราแนะนำให้เพื่อนๆที่ทำงาน ไปสมัครบัตรกดเงินสดสักเดือนละ 5 คน แบบนี้เราก็ได้เงินค่าขนมเยอะเลยนะ ชักน่าสนใจแล้วสิคะ เดียวต้องถามธนาคารก่อนว่าได้จริงไหม น่าสนใจจัง

2020.11.24 15:31

Piranya

มีจริงๆค่ะ แต่เราเคยเจอกับบัตรเครดิตนะไม่เคยเจอกับบัตรกดเงินสด ของธนาคารนึงไม่อยากเอ่ยชื่อ เราเคยแนะนำเพื่อนไปค่ะ แต่ว่าก็ได้แค่ไม่กี่ร้อยนะแล้วแต่เขาให้ตรงนี้เราก็ไม่รู้ว่าเขาพิจารณาจากอะไรนะแล้วเขาจะให้ หลังจากนั้นพอเพื่อนสมัครแล้วก็แถมกระเป๋าให้เราด้วย แต่ก็ไม่ได้สมัครเยอะหรอกได้แค่คนสองคนได้ขนมนิดๆหน่อยๆเท่านั้นเอง...

2020.12.06 12:9

--น้ำนิ่งไหลลึก--

เรื่องที่ว่าได้ค่าแนะนำการสมัครเนี่ย เหมือนเราจะเคยเห็นโฆษณามาบ้างนะ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกจะเป็นสินเชื่อส่วนบุคคล แต่ของที่ไหนจำไม่ได้แล้วอะ เพราะเราก็ไม่รู้จะแนะนำใครให้ไปสมัคร เราเองยังไม่สมัครเลย ไม่ได้มีความจำเป็นต้องรีบใช้เงินขนาดนั้น อีกอย่างนะ กลัวเรื่องดอกเบี้ยด้วย เดี๋ยวหาเงินมาจ่ายคืนไม่ทันน่ะค่ะ

2021.01.07 13:51

++Tagoon

ถ้ามีเพื่อนหรือเป็นคนคุยเก่งน่าทำนะครับ แนะนำคนไปสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD แล้วคนแนะนำได้รับเงินด้วย ถ้าคนที่เคยทำแบบนี้แล้วได้รับเงินจริงๆผมว่าน่าจะไปทำอาชีพประมาณนี้ไปเลยน่าจะรุ่งนะครับ คงจะได้ค่าคอมมิชชันเยอะแน่ๆ ผมรู้จักคนไม่ค่อยเยอะไม่รู้จะไปแนะนำใคร น่าจะไม่ใช่ทางของผมครับละครับงานนี้ ใครถนัดก็ลองดูนะ

2021.03.18 14:37

วิสาขา

แบบนี้ต้อง ชวนเพื่อนๆไปสมัคร บัตรกดเงินสด KTC PROUD หลายๆคนแล้วละ เอาว่าถ้าได้สัก 10คน ก็ได้เงินมาครึ่งหมื่นแล้วละ เข้าท่าดีนะค แต่ คิดไปอีดแง่เราว่า KTC เขาฉลาดนะ ไม้ต้องลงโฆษณา บ่อยๆ เพียวงแค่บอกว่ามีเงินให้ถ้าใครชวนเพื่อนๆไปทำ แค่นี้ก็ได้ผลแล้ว ขนาดเราเห็นแค่เพื่อนๆคุยกัน เรายังคิดเลยคะว่าจะชวนใครไปทำบ้างดี

2021.06.29 7:24

ตะลอนตะลอน

ยังมีอยู่มั้ยอะครับ การให้เงินกับผู้ที่แนะนำคนมาสมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่เจ้าของกระทู้พูดถึงน่ะ ผมเคยได้ยินเหมือนกันนะเรื่องค่าแนะนำพวกนี้ แต่ผมยังไม่เคยแนะนำใครให้สมัครเลย ไม่รู้จะแนะนำกับใครดี แนะนำไปแล้ว ถ้าคนนั้นเกิดไม่มีเงินมาใช้หนี้ที่เกิดจากการกดเงินสดมา ก็นึกสงสารเขาอีก ผมคิดมากไปหรือเปล่าครับ

2021.07.24 7:9

ภคนนท์

ได้จริงครับ ผมกับเพื่อนๆใช้วิธีสลับกันไปทำครับ ได้เงินค่าตอบแทนมาคนละ พันกว่าบาทครับ แต่รู้สึกกว่าตอนนี้น่าจะไม่มีให้แล้วนะครับสำหรับค่าแนะนำนะครับ ผมว่าการที่เขาจัดโปรแบบนี้ก็ดีนะครับ ไม่ต้องเสียค่าโฆษณาแพงด้วย จ่ายแค่หัวละ500บาทแลกกับการที่เข่มีลูกหนี้เพิ่มผมว่าแค่นี้ก็คุ้มมากแล้วละครับ ค่อบไปเก็บดอกจากลูกค้าเอา

2021.08.23 14:1

วันวานยังหวานอยู่

อ้าว!!! จะมาชวนกันเป็นหนี้ว่างั้น... มันจะดีหรอ? คือถ้าเพื่อนเดือดร้อนกำลังจำเป็นต้องสมัครบัตรกดเงินสดอันนี้ก็ว่าไปนะครับ ถ้าเป็นเพื่อนกันจริงๆอย่างจะไม่เห็นแก่ประโยชน์ที่ตัวเองจะได้ค่าน้ำแนะนำมันใช่หรอ? ไม่คิดถึงเลยหรอครับว่าเพื่อนเราจะต้องเป็นหนี้โดยที่ไม่จำเป็น มันไม่จำเป็นนะครับที่จะต้องมาแนะนำอะไรอย่างนี้

2021.09.27 13:46

ธีรศักดิ์

เอาแบบนี้ดีไหมครับ เราในกระทู้นี้มารวมตัวกันเพื่อเอาเงิน 500 บาท จากทางบัตรกดเงินสดกันดีกว่าครับ เราไแสมัครแล้วแต่ละคนก็แจ้งชื่อของเพื่อนี่แนะนำเป็นคนไปเลยครับ มีใครสนใจอยากทำ เดียวผมจะหลังไมค์อีกครั้งนะครับ จะได้จัดลำดับในการไปขอบัตรกดเงินสดถูกว่าใครจะแนะนำใคร น่าจะได้นะครับคนละประมาณ 1พันบาทหรือว่ามากกว่านั้น

2022.01.19 13:32

ธรรมสิทธิ์

ได้เงินจากค่าแนะนำมา 500 บาท แต่เพื่อนต้องมาเป็นหนี้บัตรเครดิตกับเราด้วย แต่คิดๆไปก็ดีเหมือนกันนะ เป็นการสร้างรายได้อีกทางหนึ่ง น่าสนใจครับพี่ @ ธีรศักดิ์ เรามารวมตัวกันเปิดบัตรเครดิตตัวนี้สัก10คนได้เงินใช้คนละ500บาท แบบนี้ก็พอได้ค่าขนมบ้างนะครับแถมบัตรได้มาก็ไม่ต้องกลัวว่าจะไม่ได้ใช้งานยังไงช่วงนี้ต้องใช้แน่นอน

2022.02.20 9:7

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต วีซ่า

ตั๋วเครื่องบินในประเทศลดราคาทันที4%เมื่อใช้จ่ายด้วยบัตรนี้...

KTC Visa Classic เป็นบัตรที่มาพร้อมกับสิทธิพิเศษมากมาย มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางต่างประเทศ วงเงินสูงสุด 1 ล้านบาท เบิกถอนเงินสดได้100%เต็มวงเงินของยอดเงินคงเหลือหรือสูงสุดไม่เกิน 50,000 บาทต่อวัน ได้รับส่วนลดเมื่อซื้อตั๋วเครื่องบินในประเทศ ถึง 4% จากราคาเต็ม ของตั๋วปกติฟรีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า คลาสสิก / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,All (บัตรเครดิต)

ซื้อสินค้าที่สิงคโปร์,ฮ่องกง,มาเลเซีย,อินโดเนเซีย ได้ส่วนลดถึง4% ด้วยบัตร...

บัตรเครดิต เคทีซี แคช แบ็ก วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต)

บัตร KTC Toyota SASA Titanium ที่ทำให้ผมได้สิทธิประโยชน์หลายอย่างที่ศูนย์Toyota

บัตรเครดิต เคทีซี โตโยต้า ซาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

มีสิทธิพิเศษที่เหมาะกับคนไหนที่ชอบ afternoon tea

บัตรเครดิต เคทีซี เอ็กซ์ บางกอก แอร์เวย์ส วีซ่า ซิกเนเจอร์ / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

KTC SNP 2000 Visa platinum บัตรเครดิตที่ฟรีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพที่ผมเพิ่งเคยเห็นเป็นครั้งแรก

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอ็นพี2000 วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

นร.วิศวะจุฬา ต้องลองบัตรนี้KTC Chula Engineer Alumni

บัตรเครดิต เคทีซี นิสิตเก่า วิศวกรรมศาสตร์ จุฬา แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD ที่เป็นเจ้าของกิจการไม่ค่อยโหดเท่าไหร่ ขึ้นอยู่กับรายได้มากกว่า

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

ktc proud ต่างจากพวกบัตร AEON ไหมคะ

บัตรกดเงินสดพร้อมใช้ KTC PROUD / บัตรกรุงไทย

สมัครบัตรกดเงินสด KTC PROUD รอผลอนุมัติมาจะสองอาทิตย์แล้ว ควรทำยังไง รอต่อหรือติดต่อกับเจ้าหน้าที่เลยดี?

บัตรกดเงินสด KTC PROUD คิดดอกเบี้ยลดต้นลดดอก ปกติบัตรกดเงินสดของที่อื่นทั่วไปมีการคิดดอกเบี้ยแบบนี้มั้ย?

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร KTC Visa Platinum ได้วงเงินเท่าไหร่กันคะ

บัตรเครดิต เคทีซี วีซ่า แพลทินั่ม / บัตรกรุงไทย

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KTC PROUD เบิกถอนเงินสดออนไลน์แบบแบ่งชำระรายเดือนผ่านแอป KTC Mobileได้ แบบนี้มีข้อดียังไง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี