Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

เพื่อนเราอยากสมัครบัตรกดเงินสด พูดถึงบัตรยูเมะ เราเคยได้ยินแต่ไม่รู้ว่าชื่อเต็มๆคืออะไรเลยลองไปหาดู เห็นอยู่สองบัตรต่างกันที่ฐานเงินเดือน ถ้าเพื่อนเราจะสมัครต้องเป็น บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ดูคุณสมบัติผู้สมัครแล้ว เพื่อนเราสมัครได้แหละ เราก็สมัครได้ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของก็ดีเหมือนกันนะ คุณคิดยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

เตชสิทฐ์

ต้องการเป็นหนี้เหรอครับ ถ้าต้องการเป็นหนี้ ก็ตามสบายเลยครับ เอาเงินอนาคตมาใช้ก่อน ต้องคิดให้ดีๆนะครับ ผมคนหนึ่งละครับถ้าไม่จำเป็นจริงๆผมไม่เอาแน่นอนครับ คุณเองก็ต้องตรวจสอบตัวเองดีๆนะครับว่าเอามาเพื่ออะไรครับ อย่าไปขอเพียงแค่ว่าเพื่อนๆไปขอแล้วอยากทำตามเท่านั้นนะครับ เวลาที่เราไม่มีจ่าย เพื่อนช่วยเราไม่ได้นะครับ

2020.11.25 15:17

Mos.N

ก็ลองถามตัวคุณดูนะครับว่าคุณอยากจะสมัครบัตรนี้เพราะว่าอะไร??? จุดประสงค์คือแค่อยากจะสมัครตามเพื่อนหรือว่าจุดประสงค์คืออยากจะสมัครไว้เพื่อใช้ซื้อของหรือจุดประสงค์คืออยากจะสมัครไว้เพื่อที่จะเอาไว้เป็นเงินเวลาจะใช้ในยามฉุกเฉินอยากจะสมัครไว้เพื่อที่จะมีบัตรไว้ผ่อนสินค้า??? มีหลายจุดประสงค์ครับ แต่สำคัญที่สุดคุณลองคิดดูเอานะว่าทำมาอ่ะมันจำเป็นจริงๆไหมที่จะต้องใช้???

2020.12.08 5:48

ในวันฟ้าหม่น🌨🌧

ถ้าเจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์เอาไว้เพื่อผ่อนชำระสินค้าอัตราดอกเบี้ยต่ำ อันนี้ โอเคครับ แต่ถ้าอยากสมัครตามเพื่อนเท่านั้น..ไม่ต้องหรอกครับ หากคุณคิดจะสมัครจริงๆ ต้องไม่ลืมที่จะวางแผนเรื่องค่าใช้จ่ายให้ดีนะ เพราะคุณต้องนำเงินมาจ่ายค่าสินค้าที่คุณซื้อด้วย จะได้ไม่กระทบกระเทือนกับค่าใช้จ่ายส่วนอื่นครับ

2021.01.08 14:46

Taworn %%%

ถ้าเจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์เอาผ่อนชำระค่าสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำถือว่าเหมาะครับ เพราะว่าบัตรนี้เอาไปใช้ได้หลายที่หลายร้านมากเลย ไม่แน่นะคุณอาจจะสมัครบัตรนี้มาใช้แล้วก็ได้ ถ้าสมัครมาแล้วเป็นยังไงบ้างครับเอาไปซื้อของได้ดั่งใจมั้ย อย่าเผลอเอาไปกดเงินสดมาใช้โดยไม่จำเป็นละกันครับ

2021.03.20 13:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การป้องกันกัย)

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี