Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

รู้ว่าบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี ส่วนเรื่องค่าธรรมเนียมบัตรต่างๆ มีค่าใช้จ่ายยบ้างมั้ยคะ เช่น กรณีที่ทำบัตรหายหรือทำบัตรชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ มีค่าธรรมเนียมตรงนี้เท่าไหร่อะคะ? เรื่องขี้หลงขี้ลืมต้องยกไว้ให้เราเลย ใครมีวิธีเก็บบัตรอย่างปลอดภัยแนะนำกันได้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไพรวัน

ส่วนใหญ่แล้ว คนที่ใช้บัตรเครดิต หรือบัตรกกดเงินสด ต้องเจอแบบนี้กันบ่อยๆคะ ไม่หาย ก็ลืมที่เก็บคะ วิธีที่เราแก้และป้องกันคือ เราจะมีกระเป๋าอีกใบคะที่เอาไว้ใส่บัตรพวกนี้โดยเฉพาะเลยคะ ก็ป้องกันได้ดีเลยนะคะ ถ้าอยากเอาไปใช้ก็ได้นะคะ ส่วนที่ถามว่าทำบัตรใหม่ต้องเสียเงินเท่าไร หลายคนไปทำกันบอกว่า ประมาณ 100 บาทคะ

2020.11.25 15:17

Noobum004342

เรื่องที่สำคัญเลยถ้าทำบัตรกดเงินสดหาย ถ้าคุณทำใหม่แล้วคุณต้องเช็คยอดทุกครั้งนะคะว่าวงเงินในบัตรเหลือเท่าไหร่ อันนี้สำคัญมาก ถ้าเกิดเจอสิ่งผิดปกติไปตรงนี้คุณจะต้องรีบแจ้งกับทางธนาคารให้รีบเช็คนะ เพื่อนเราเคยเจอมาแล้ว เป็นแบบนี้แหละชอบหลงๆลืมๆ พอทำบัตรหายนะวงเงินหายไปด้วยหรือ พอทำบัตรใหม่ไม่มีเงินซะงั้น อันนี้ต้องระวังนะคะ

2020.12.08 5:32

ขอดาว⭐⭐

วิธีเก็บบัตรอย่างปลอดภัยเหรอคะ เราเองน่ะเอาพวกบัตรต่างๆใส่ไว้ในซองเล็กๆแยกไว้ค่ะ ที่ไม่เอาใส่ไว้ในกระเป๋าสตางค์ เพราะเราคิดว่า ถ้ากระเป๋าสตางค์หาย บัตรพวกนี้ก็จะไม่หายไปด้วย ไม่ต้องเสียเวลาไปทำใหม่ค่ะ ยิ่งถ้ามีบัตรเครดิตด้วยก็ไม่ต้องกังวลเรื่องการอายัดบัตรค่ะ ไม่รู้ว่าวิธีนี้จะถูกใจเจ้าของกระทุ้หรือเปล่านะคะ

2021.01.08 14:30

มาเต็ม😄😄

สรุปว่าวิธีไหนโดนที่สุดครับ เจ้าของกระทู้เก็บบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ที่สมัครมาแล้วไว้ที่ไหนเพื่อจะได้ไม่ทำหายง่ายๆ แต่ละคนเขาแนะนำวิธีที่ดีและน่าทำตามนะครับ เพราะถ้าทำบัตรกดเงินสดหายขึ้นมาจริงๆมันจะวุ่นวายหน่อย แต่ถ้าเก็บบัตรต่างๆไว้ที่เดียวกันหมด คงไม่หายแค่บัตรเดียว ต้องเสียเวลาทำบัตรใหม่กันหลายใบ

2021.03.19 16:9

P'Cat

นิสัยขี้ลืม หรือถึงแม้ว่าไม่มีนิสัยนี้ ของมันจะหายมันก็หายได้ค่ะถึงแม้จะหาวิธีป้องกัน ก็ไม่เป็นไร เราก็ศึกษาวิธีเพื่อที่จะรับมือกับเวลาบัตรสำคัญสำคัญหายดีกว่า ก็อย่างเช่น คอลเซ็นเตอร์สายด่วนที่เอาไว้โทรอายัดบัตร เราก็ดูว่าถ้าจะไปทำบัตรใหม่จะต้องเสียค่าธรรมเนียมหรือต้องทำยังไงบ้าง เรื่องที่บัตรหายหรือว่าไปหลงลืมไว้ที่อื่นมันเกิดขึ้นได้กับทุกคนค่ะ

2021.09.25 11:59

สุภาภร

เคยแล้วละครับ เอาบัตร พวกนี้ แยกเก็บไว้ในช่องเล็กๆ แล้วก็แยกกระเป๋าด้วยครับ แต่ก็ยังคงเจอปัญหาอย่างเดิมครับ เวลาใช้แล้วก็ไม่ได้เก็เข้าที่เดิมครับ ก็ยังใส่ไปมั่วๆ แล้วก็ค่อยมาหาทีหลังว่าเอาไว้ที่ไหน วันก่อนก็หาจนทะเลาะกับแฟนแหละครับ ไปเจออีกที ก็อยู่ในช่องเก็บของที่รถยนต์แหละครับ สำหรับผมคิดว่าคงไม่มีวิธีไหนแก้ได้แล้วละ

2021.10.02 15:16

%Tanatorn%

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เขาไม่คิดค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่คิดค่าธรรมเนียมรายปีแล้วอะนะ ถ้าผู้ถือบัตรทำบัตรหายหรือทำบัตรชำรุดต้องทำบัตรใหม่ เขาก็ขอเก็บค่าธรรมเนียมบ้างน่ะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆก็เหมือนกันแหละ อัตราน่าจะใกล้เคียงกันนะสำหรับค่าธรรมเนียมนี้ ประมาณ 100-200 บาทล่ะครับ อย่าหายบ่อยละกัน

2021.10.04 16:5

ทิมมี่ทิมมี่

ที่เจ้าของกระทู้ถามเกี่ยวกับบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์นี่ ไปสมัครมาหรือยังครับ บัตรนี้ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้าและไม่มีค่าธรรมเนียมรายปี แต่ถ้าทำบัตรหายแล้วไปทำบัตรใหม่ ต้องเสียค่าธรรมเนียมทำบัตรใหม่แน่นอนครับ ถ้าคุณสมัครและได้รับบัตรกดเงินสดมาแล้ว เก็บรักษาไว้ดีๆอย่าให้มีรอยขีดข่วนมากนักและอย่าทำหายครับ

2021.10.19 14:21

ธรรมศักดิ์

เรื่องบัตรหาย ผมถือว่าเป็นเรื่องที่ปกติมากเลยครับ สำหรับผม ผมดีดดูแล้ว ก็ปีละใบละครับ ที่ทำบัตรใหม่ ไม่รู้ว่าจะหายอะไรมากขนาดนี้ครับ เคยทำตามที่เพื่อนๆบอกมาหลายวิธีแล้วครับ แต่ก็ยังหายครับ ไม่ใช่ว่าใช้ไม่ระวังนะครับ ปกติแล้วผมชอบเปลี่ยนกระเป๋าใช้งานนะครับ เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา ก็ลืมครับว่าบัตรเอาไว้ที่กระเป๋าใบไหน

2021.10.30 14:45

เบน#79--

ผมว่าเก็บบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ไว้กับบัตรประจำตัวประชาชนของเจ้าของกระทู้เองไม่น่าจะหายง่ายนะครับ นอกจากคุณจะไม่อยากจ่ายค่าธรรมเนียมในการทำบัตรกดเงินสดใหม่แล้วคุณคงไม่อยากเสียเวลาไปทำบัตรประจำตัวประชาชนใหม่ด้วย ถูกมั้ยครับ แต่ถ้าจะทำบัตรกดเงินสดหายสักครั้ง ก็คงแค่ครั้งเดียวล่ะครับเพราะมีประสบการณ์แล้ว

2022.01.28 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (สินเชื่อ)

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี