Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

สมัครบัตรกดเงินสดถึงจะไม่มีของแถมให้แต่ถ้ามีโปรโมชั่นอื่นให้ใช้บ่อยๆมันจะดีมากเลยอะ เราดูบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีใครใช้อยู่บ้าง ดีมั้ยคะ? ก็ดูอยู่นะเห็นว่ามีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น หลายอย่างเหมือนกันแหละ เลยอยากลองสมัครใช้ดูน่ะค่ะ มีใครอยากแนะนำบัตรกดเงินสดอื่นๆที่มีพวกโปรโมชั่นหรือส่วนลดดีๆมั้ยคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไพรวัน

ยังไม่เคยได้ใช้นะคะ แต่สิ้นปีนี้เราก็เล็งๆเอาไว้คะ กะว่าจะซื้อของขวัญปีใหม่ให้พ่อคะ ที่เรามองๆไว้ คือ ไอโฟน 12คะ เราทราบมาว่าช่วงสิ้นปี ถ้าซื้อไอโฟน 12 สามารถผ่อนได้ในอัตราดอกเบี้ยที่ 0.24% เองคะ เราว่าดอกเบี้ยไม่แพงคะ ค่อยจ่ายเดียวก็หมดแล้วคะ แถมบัตรเงินสดตัวนี้ ยังจ่ายแบบลดต้นลดดอกได้ด้วยนะคะ แป๊บเดียวก็จ่ายครบแล้วคะแบบนี้

2020.11.25 15:17

Pattie

ไม่เคยใช้บัตรกดเงินสดเพราะว่าไม่ชอบ เคยเห็นเพื่อนใช้อยู่แล้วเค้าเคยบอกว่าดอกเบี้ยสูงมากกดเงินออกมานิดหน่อยหน่อยก็คิดดอกเบี้ยเป็นรายวัน จ่ายช้านะดอกเบี้ยหนี้เพิ่มทวีคูณและเป็นดินพอกหางหมูเลยตอนนี้ จากกดมาใช้แค่พันเดียวเองนะ ตอนนี้เป็นหนี้ไม่รู้ตั้งกี่พัน เพราะความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เห็นคนอื่นมีก็อยากจะมีบ้างทั้งๆที่ก็ไม่ได้จำเป็น พอเล่ามาแบบนี้เรากลัวเลยไม่กล้าสมัคร

2020.12.08 5:41

ในวันฟ้าหม่น🌨🌧

@Pattie บัตรกดเงินสดแต่ไม่ควรกดเงินสดออกมาครับ อ่านแล้วงงมั้ย ที่จริงก็กดเงินสดได้แหละถ้ามันจำเป็นต้องใช้หรือว่ามีเหตุฉุกเฉินจริงๆ เพราะว่าดอกเบี้ยมันค่อนข้างสูงแล้วถูกคิดดอกเบี้ยเป็นรายวันด้วย น่าเป็นห่วงเพื่อนคุณนะครับ แต่ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดมาเพื่อผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำ อย่างนี้ น่าสนใจอยู่ครับ

2021.01.08 14:39

Taworn %%%

เรื่องโปรโมชั่นหรือส่วนลดของบัตรกดเงินสดแต่ละบัตรก็ต่างกันนะครับ ถ้าอยากรู้จริงๆต้องใช้เวลาไปหาข้อมูลน่ะ ไม่รู้ว่าตอนนี้เจ้าของกระทู้สมัครบัตรกดเงินสดแล้วหรือยัง ใช้ของที่ไหนครับ สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์อย่างที่ถามมาหรือเปล่า ได้ยินมาว่าพวกโปรโมชั่นของเขาก็ดีอยู่นะ ไว้คุณมารีวิวบัตรที่ใช้อยู่หน่อยนะครับ

2021.03.20 13:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การป้องกันกัย)

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

All (สินเชื่อ)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี