Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

เดี๋ยวนี้จะสมัครใช้บริการอะไรก็สะดวกนะ เรากำลังคิดเรื่องการสมัครบัตรกดเงินสดค่ะ สนใจบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ สามารถสมัครได้ทั้งทางออนไลน์ ไปรษณีย์ หรือที่สาขา เราคิดว่าไปสมัครที่สาขาน่าจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุด เพราะไปยื่นเอกสารให้บริษัทโดยตรงเลย..เราคิดถูกมั้ย? ใครที่เคยสมัครแล้วช่วยบอกหน่อยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไพรวัน

เราคะ ตอนแรกเราคิดว่าจะ สมัครออนไลน์คะ เคยทำหารสมัคร ออนไลน์คะ แต่สมัครยังไม่ทันจบคะ เจ้าน่ยเดินมาเห็นพอดีเลยคะ เลยต้องหยุดสมัครไปคะ ส่วนตัวเรารู้สึกว่าถ้าสมัครออนไลน์ มันจะช้าเรื่องของการแนบไฟล์เอกสารคะ เราก็ไม่ค่อยเก่งเท่าไรด้วยคะ วันหลังเราเลยมาทำที่สาขาของยูเมะพลัสคะ สบายกว่ากันเยอะเลยคะเจ้านายก็ไม่ดุด้วยคะ

2020.11.25 15:17

Change001

ถ้าคุณสามารถที่จะทำทางออนไลน์ได้ก็แนะนำให้ทำทางออนไลน์นะคะเพราะว่าสะดวกไม่ต้องเดินทางไม่ต้องเจอ covid แต่เน้นนะว่าต้องทำเป็น!!! แต่ถ้าเกิดว่าทำไม่ได้จริงๆก็ไปติดต่อที่สาขาซะ จริงๆข้อดีของการติดต่อที่สาขาช่วยให้เราสอบถามทางพนักงานได้ในเรื่องเงื่อนไขอะไรต่างๆของบัตรที่เราไม่เข้าใจ แต่ข้อเสียคือคุณต้องรอนานนิดนึงนะและต้องเสียเวลาเสียค่าเดินทางด้วย

2020.12.08 5:36

ขอดาว⭐⭐

ถ้าสะดวกและสามารถทำได้ เราคิดว่าไปสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาเลยก็ดีค่ะ เรื่องผลการอนุมัติจะเร็วกว่าการสมัครผ่านช่องทางอื่นหรือไม่ เราไม่แน่ใจนะ แต่ที่แน่ๆหากเอกสารไม่ครบหรือว่าต้องมีการยืนยันตัวตนอะไรทำนองนี้ คุณสามารถจัดการเคลียร์ให้จบได้เลย ณ วันนั้นไม่ต้องเสียเวลายื่นเอกสารใหม่อีกน่ะค่ะ

2021.01.08 14:33

มาเต็ม😄😄

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดมั้ย? ไม่เสมอไปหรอครับ แต่ที่แน่ๆคุณได้ยื่นเอกสารครบตามที่กำหนดไว้อย่างแน่นอน เพราะถ้าเอกสารมีมาไม่ครบเจ้าหน้าที่จะบอกคุณให้คุณจัดการทุกอย่างได้อย่างเรียบร้อย เอกสารครบก็มีชัยไปกว่าครึ่งละครับ ที่เหลือก็รอลุ้นเอาว่าจะได้รับการอนุมัติหรือเปล่า

2021.03.19 16:13

สรศักดิ์

ใช่ๆ ไม่ได้เร็วแบบที่เราคิดหลอก อาจจะต้องรอ 2-3วันนะ เพราะเขาต้องเชคเอกสารของเราก่อนแล้วก็จะเชคเรื่องประวัติเกี่ยวกับภาระหนี้สินที่เรามีมาก่อนหน้านั้นครับ ซึ่งการเชคตรงนี้เขาจะได้กำหนดได้ครับว่าวงเงินที่เขาสามารถอนุมัติให้เราได้จะอยู่ที่ประมาณเท่าไร เรื่องนี้ไม่ต้องรีบรินไปหลอกครับ ยังไงถ้าเราผ่านเราก็สามารถใช้บัตรได้อยู่แล้ว

2022.02.05 6:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การป้องกันกัย)

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ต้องมีอายุ 20-55 ปี สงสัยว่าทำไมให้สมัครถึงแค่อายุ 55 ปีเอง?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี