Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ไม่ได้ดูผิดใช่มั้ย ที่สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์แล้ว ไม่มีของสมนาคุณมาให้น่ะ ของบัตรอื่นเขามีนะ

ตัวผมเองว่าจะสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ แต่ไม่เห็นมีของสมนาคุณสำหรับผู้สมัครใหม่เลยครับ เพื่อนผมสมัครบัตรสินเชื่อ บิ๊กซี เอ็กซ์คลูซีฟ เมื่อไม่กี่เดือนมานี้ ได้บัตรแล้วและมีโค้ดส่วนลดบิ๊กซี มูลค่า 100 บาท มาด้วย ผมอยากมั่นใจว่าไม่ได้ดูผิดใช่มั้ย ที่สมัครบัตรโลตัสแล้วไม่มีของสมนาคุณมาให้น่ะครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รัตนาพร

บัตรกดเงินสดของตัวนี้เป็นของ ธนาคารกรุงศรีใช่ไหมคะ ปกติก็จะเป็นแบบนี้ละคะ ของกรุงศรีไม่ค่อยจะแถมอะไรเหมือนชาวบ้านเขาคะ เราเคยขอสินเชื่อ ของเขาก็ไม่เคยได้อะไรเลยนะ แต่ ถ้าจะขอบัตรกดเงินสด เพื่อจะเอาของแถม เราว่า อย่าไปทำเลยดีกว่าคะ เพราะดูแล้ว ไร้สาระมากๆคะ แต่ถ้าเอาเงินมาใช้ฉุกเฉิน เราแนะนำของเขาเลยคะ

2020.11.25 15:16

Sinikarn

ขอนอกเรื่องนิดนึงนะคะ เราสงสัยว่าบัตรกดเงินสดกับบัตรเครดิตจะแตกต่างกันอย่างไรหรอ?? เพราะเราสังเกตุว่าจริงๆแล้วบัตรกดเงินสดก็สามารถที่จะผ่อนชำระได้เหมือนกันกับบัตรเครดิตเลย เรายังไม่แน่ใจว่าบัตรกดเงินสดเนี่ยผ่อนได้ 0 % เหมือนกับบัตรเครดิตไหม ? หรือว่าเขาคิดดอกเบี้ยด้วย ? ยังไงรบกวนช่วยตอบเราทีนะคะเราจะได้ตัดสินใจถูกว่าเราควรจะสมัครบัตรกดเงินสดเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ดีไหม

2020.12.08 6:4

ในเงา🌙

อยากถามเจ้าของกระทู้นิดนึงว่าทำไมคุณถึงอยากสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ล่ะครับ? ผมไม่เคยมีบัตรแบบนี้เลยสงสัยว่าบัตรพวกนี้เอาไว้ทำอะไรบ้าง แล้วมันอาจจะทำให้ผู้ถือบัตรเป็นหนี้ได้ง่ายๆมั้ยอะครับ ปกติ ผมค่อนข้างกังวลเกี่ยวกับการใช้จ่ายผ่านบัตรประเภทต่างๆเพราะเห็นว่ามันจะมีดอกเบี้ยตามมาด้วย..กลัวครับ

2021.01.08 14:58

ปุ๊กๆปิ๊กๆ😛

ดูตามชื่อบัตรแล้วคงเอาไว้ใช้ที่เทสโก้โลตัสนี่แหละคุ้มที่สุดแล้ว สำหรับบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ที่คุยกันอยู่เนี่ย เราว่าเอาไว้ผ่อนชำระค่าสินค้าที่เทสโก้โลตัสนะคะ ถ้าใครบ้านอยู่ใกล้ก็ใช้ได้ แต่เราเองคิดว่าสมัครบัตรกเงินสดที่แบบใช้ได้หลายๆที่หลายๆร้านดีกว่า ถ้าเน้นไปที่ห้างสรรพสินค้าที่ใดที่หนึ่งมันแคบไปอะ

2021.03.20 13:50

Full

@รัตนาพร พอเจอความเห็นแรกก็ถูกใจผมเลยครับ ผมว่าคุณพี่พูดตรงไปตรงมาดีเตือนสติดี เพราะบางคนเนี่ยเห็นของแถม คืออะไรจนมองไม่เห็นถึงความจำเป็นหรือเรื่องสำคัญที่สำคัญกว่า คือเราสมัครบัตรสินเชื่อต่างๆมาใช้เนี่ยก็เพื่อความสะดวกสบายหรือเพื่ออะไรต่างๆนานาแต่จะไม่ใช่เพื่อจะได้ของแถม คำว่าถึงจะไม่ได้ของแถมมันก็ไม่ใช่เรื่องใหญ่ขนาดนั้นครับ

2021.05.12 14:20

yelly^-^yelly

ขอถามหน่อยนะคะ บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ เป็นบัตรกดเงินสดใช่มั้ย ถ้าใช่..นอกจากกดเงินสดแล้วบัตรนี้เอาไปใช้อะไรได้บ้างคะ พอดีไม่เคยใช้บัตรประเภทนี้เลยอะค่ะ อยากรู้ว่าสามารถใช้ทำอะไรได้บ้าง มีส่วนลด หรือสิทธิพิเศษเมื่อซื้อของที่ไหนบ้าง คงไม่ใช่แค่ที่เทสโก้ โลตัสเท่านั้นใช่มั้ยคะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

2021.05.17 14:15

ทนงศักดิ์

เอาจริงๆเลยนะครับ ถ้าทำบัตรกดเงินสดแล้วหวังเอา ส่วนลดโน้นนี่นั้น ผมว่าอย่าเอาเลยครับ ไม่คุ้มตั้งแต่คิดแบบนี้แล้วละครับ เอาส่วนลดมาให้เราสนใจ คิดดูครับ เป็นหนี้เขาไปกี่ปีครับ แล้วมีคูปองให้เรา 100 บาท แบบนี้เพื่อนๆน่าจะคิดออกนะครับว่ามันคุ้มค่าตรงไหนหรือเปล่า ส่วนใหญ่คนที่ทำบัตรแบบนี้เขาต้องการเงินมากกว่าครับ เอามาใช้จ่าย

2021.06.28 7:20

ผักบุ้ง

@รัตนาภรณ์ ฉันว่าจะสมัครบัตรใบไหนมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับของแถมนะคะ อยู่ที่คุณสมบัติของบัตรใบนั้นมากกว่าแล้วก็สิ่งที่เราจะเอามาใช้งาน ฉันเองก็มีบัตรใบนี้ค่ะของแถมก็ไม่ได้อะไรมากมายอย่างที่เจ้าของกระทู้บ่นนั่นแหละ แต่ดิฉันก็ไม่ได้แคร์หรือไม่ได้สนใจเท่าไหร่นะรู้แต่ว่าบัตรใบนี้เอามาใช้ประโยชน์ได้จริงๆ สำหรับการใช้จ่ายที่โลตัส

2021.07.15 10:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี