Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

ที่บ้านชอบไปซื้อของที่เทสโก้ โลตัสเพราะอยู่ใกล้ๆ ผมจึงดูบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ว่าจะสมัครเอามาผ่อนสินค้าดีมั้ย เห็นว่าสามารถใช้ผ่อนชำระสินค้าได้หลายแผนก ที่น่าสนใจคือ ผ่อนสินค้า 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า ได้ตลอดทั้งปีด้วย เฉพาะแค่เครื่องใช้ไฟฟ้าเท่านั้น เหรอครับ ถ้าเป็นแผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อารีย์

ส่วนใหญ่บัตรกดเงินสดของหลายๆเจ้าเราได้ยินแค่ว่าผ่อนเครื่องใช้ไฟฟ้า หรือผ่อน โทรศัพท์แล้วจะได้รับดอกเบี้ยที่ถูก แต่สำหรับบัตรกดเงินสด เทสโก้ ของธนาคารกรุวศรีตัวนร้ สามารถผ่อนสินค้าอื่นในราคาดอกเบี้นที่ต่ำด้วยคะ อย่างที่เราเห็นมานะคะ พวกที่นอนหรือ พวกเฟอร์นิเจอร์ ก็สามารถที่จะผ่อนดอกเบี้ยถูกได้ด้วยนะคะ

2020.11.26 3:40

Peariee

ถ้าจะให้ชัวร์เลยนะ ลองถามประชาสัมพันธ์ในห้างโลตัสดู เค้าน่าจะรู้นะว่าบัตรกดเงินสดนี้ใช้ได้กับแผนกไหนบ้าง แต่เหมือนเราเคยได้ยินว่าใช้ได้ทั้งห้างเลยนะ แต่ไม่ค่อยแน่ใจเหมือนกัน หรือไม่ลองถาม call center ดูสิ เบอร์ 1712 อันนี้ชัวร์สุด ถ้าให้ดีมาบอกด้วยนะว่าใช้แผนกไหนได้บ้าง ถ้ามองแล้วว่าคุ้มจะลองไปสมัครดูบ้าง

2020.12.09 10:57

--Krai3671

ผมก็คิดว่าพวกบัตรสินเชื่อเนี่ยเอาไว้ผ่อนชำระค่าสินค้าที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้าหรือพวกอุปกรณ์อิเล็กทรอนิกส์เท่านั้นซะอีก ถ้าเป็นบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สามารถใช้ผ่อนชำระค่าสินค้าที่แผนกเฟอร์นิเจอร์ รวมถึงที่นอนได้ด้วยเหรอครับ..น่าสนใจนะ ผมอยากได้ที่นอนดีๆเหมือนกันแต่ราคามันค่อนข้างสูง มีบัตรนี้ก็ดีนะครับ

2021.01.09 13:26

*-* ม่อน *-*

เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าที่บ้านชอบไปซื้อของที่เทสโก้ โลตัสเพราะอยู่ใกล้ๆเลยสนใจอยากจะสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์เพื่อเอามาผ่อนสินค้า เราว่าดีค่ะ แต่คุณได้ลองดูพวกบัตรเครดิตบ้างมั้ย ลองเปรียบเทียบดูก่อนว่าบัตรสินเชื่อกับบัตรเครดิต บัตรไหนคุณจะใช้คุ้มกว่า แต่ถ้าสมัครบัตรสินเชื่อไปแล้วก็ไม่เป็นไรนะคะ

2021.03.20 14:53

ชมชื่น

@*-* ม่อน *-* คำแนะนำของคุณน่าสนใจนะคะ ที่บอกให้ดูก่อนว่าจะสมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์เพื่อเอามาผ่อนสินค้าหรือว่าจะสมัครบัตรเครดิตมาใช้ อย่างไหนจะคุ้มกว่ากัน เพราะบัตรเครดิตมีส่วนลดอื่นๆอีกเนอะ พวกร้านค้าหรือร้านอาหารต่างๆ อีกอย่างที่ต้องพิจารณา เราว่าเป็นเรื่องดอกเบี้ยอะค่ะ บัตรไหนแพงหรือถูก ต้องดูด้วย

2021.07.13 8:31

Rapper

อย่าบอกนะว่าอยากสมัครบัตรกดเงินสด เพราะเอาไว้ซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าเท่านั้น มันจะขำมากเลยนะครับ เครื่องใช้ไฟฟ้าเนี่ยคนเราก็ไม่ได้ซื้อกันบ่อยๆนะ ซื้อมาครั้งหนึ่งก็ใช้ได้หลายปี ผมก็เลยบอกว่าขำนะ แต่ถ้าอยากได้บัตรกดเงินสดเพราะเหตุผลอื่นที่ดีกว่านี้ก็โอเคแล้วไป ส่วนเรื่องสิทธิประโยชน์ของบัตรกดเงินสดเทสโก้โลตัส จะมีอะไรบ้างผมว่าก็หาข้อมูลไม่ยากหรอก

2021.09.25 7:47

ธนายุทธ

บัตรพวกนี้ต้องคอยเชคครับว่าแต่ละเดือนเขามีสิทธเรื่องการผ่อนสินค้ายังไงบ้างครับ มีสินค้าอื่นๆด้วยถ้าตรงช่วงที่เขาจักเราก็สามารถที่จะผ่อนสินค้าได้ 0% เหมือนกันครับ แต่ พวกเครื่องใช้ไฟฟ้าที่เขาให้ผ่อน 0% เป็นเหมือนสิทธิหลักของพวกบัตรเครดิตครับ เพราะว่าเครื่องใช้ไฟฟ้าค่อนข้างมีราคาที่แพงเลยเหมาะที่จะจัดเรื่องแบบนี้

2022.01.21 15:26

วสิน

ผมไม่ค่อยจะคุ้นกับเรื่องของบ้ตรพวกนี้เท่าไรจริงๆนะครับ ส่วนใหญ่ ที่ใช้งานจะเป็นแค่บัตรเครดิตอย่างเดียวเท่านั้น เวลาที่ผ่อนสิ้นค้าบัตรเครดิตมีให้เลือกำด้ค่อนข้างที่จะเยอะนะครับ แล้วแต่ละเดือนสิ้นค้าหรือว่าร้านค้าที่เข้าร่วมโปร ผ่อน 0% ก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆนะ ชอบตรงนี้แหละเขาไม่ได้ระบุว่าต้องเป็นสินค้าประเภทใดประเภทหนึ่งเท่านั้น

2022.02.19 8:2

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ)

อยากทราบว่าบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีระบบการตรวจสอบเงินในบัตรอย่างไร ใช้ช่องทางไหนได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี