Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากทราบว่าบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีระบบการตรวจสอบเงินในบัตรอย่างไร ใช้ช่องทางไหนได้บ้าง?

ถ้าจะสมัครบัตรสินเชื่อสักใบก็อยากได้บัตรที่ใช้งานสะดวกและปลอดภัย รู้จักบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์มั้ยครับ ผมดูอยู่ว่าจะสมัครดีหรือเปล่า อยากรู้เรื่องระบบการตรวจสอบเงินในบัตรน่ะครับ ถ้าเป็นบัตรสินเชื่อบิ๊กซี สามารถตรวจสอบวงเงินผ่านเครื่องอีดีซี ณ จุดขาย หรือโทรศัพท์ไปตรวจสอบได้แต่ของเทสโก้ ทำยังไง ใช้ช่องทางไหนครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มัลลิกา

สามารถตรวจสอบยอกเงินได้เหมือนๆกับบัตรของเจ้าอื่นๆเลยคะ แล้วถ้าเป็นบัตรกดเงินสดที่ทำกับธนาคาร ไม่ว่าจะเป็นธนาคารไหน ก็สามารถตรวจสอบผ่านแอพการเงินของธนาคารนั้นๆได้เลยคะ เดี่ยวนี้นับว่าสะดวกนะคะที่สามารถเชคเงิน ออนไลน์ได้ เพราะว่าบางทีอยู่บ้านซื้อของ ออนไลน์ เราก็อยากทราบใช่ไหมคะว่า เราใช้เงินเท่าไรแล้ว

2020.11.26 3:41

Poo444

ง่ายๆเลยค่ะไม่ต้องไปต่อออนลงออนไลน์ไม่ต้องใช้ App ให้เสียเวลา เเค่ส่ง SMS พิมพ์บัตรเครดิต 4 หลักสุดท้าย ไปที่ 081-250-7777 ได้ตลอด 24 ชั่วโมง คุณสามารถที่จะรู้ได้เลยว่ามียอดเงินเหลือเท่าไหร่ในบัตร ยอดเงินขั้นต่ำในการชำระ วันครบกำหนดชำระ หรือ แต้มสะสมในบัตร สะดวกมากๆค่ะเนตหมดก็ไม่ต้องกังวลว่าจะเช็คยอดไม่ได้

2020.12.08 6:28

Taworn356--

เห็นมีคอมเม้นท์นึงบอกว่า ถ้าเป็นบัตรกดเงินสดที่ทำกับธนาคาร ไม่ว่าจะเป็นธนาคารไหน ก็สามารถตรวจสอบผ่าน Application ของธนาคารนั้นได้ แล้วอย่างเจ้าของกระทู้ที่สนใจบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์นี่ละครับ จะมีพวก Application ให้ตรวจสอบรายการที่ทำธุรกรรมไปแล้วมั้ยครับ ถ้ามีก็ดีนะ ผมว่าช่องทางนี้สะดวกสุดละ

2021.01.09 12:55

ritarita>>

แนะนำวิธีตรวจสอบเงินในบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์กันมาเยอะเลยนะคะ ว่าแต่เทสโก้โลตัสเขามีแอพพลิเคชั่นเหมือนกับของธนาคารที่สามารถตรวจสอบทุกอย่างทุกรายการของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ที่เราใช้อยู่ได้มั้ยอะคะ ถ้าทำอย่างนั้นได้นี่มันจะดีมากนะ สะดวกกับคนที่ถือบัตรนี้อยู่ ต้องรอให้คนที่ใช้จริงมาตอบละ

2021.03.20 14:20

Nut.Nuttawut

@Poo444 เบอร์ที่คุณให้มานี้มันเป็นเบอร์ของอะไรครับ? เป็น Call Center ของ Tesco Lotus? ไม่รู้ว่ะไม่ค่อยน่าไว้ใจเลย จะให้พิมพ์รหัสบัตรเครดิต 4 หลักซึ่งเป็นข้อมูลสำคัญ แล้วส่งไปให้ใครก็ไม่รู้ ใครที่มาอ่านเจอคอมเมนต์นี้ตรวจสอบก่อนนะครับ ว่ามันใช้วิธีนี้ได้จริงหรือเปล่าแล้วเบอร์ที่ให้มาเป็นเบอร์ของใคร อย่าเพิ่งส่งรหัสหรือข้อมูลสำคัญไปมั่วๆนะ

2021.09.29 9:54

Supada mm

เห็นมีเมนต์นึงบอกว่าถ้าเป็นบัตรกดเงินสดที่ทำกับธนาคาร ไม่ว่าจะเป็นธนาคารไหน ก็สามารถตรวจสอบผ่านแอปพลิเคชั่นของธนาคารนั้นได้ ที่เจ้าของกระทู้ถามมาเป็นบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ จะตรวจสอบแบบนั้นได้มั้ยอะคะ มีแอปพลิเคชั่นที่รับรองการตรวจสอบของบัตรนี้มั้ยเพราะว่าไม่ใช่ของธนาคาร ว่าแต่บัตรนี้ใช้ดีมั้ยคะ

2022.01.24 13:53

วีระยุทธ

ที่พี่ถามนี้คือสินเชื่อ ใช่ ไหม ไม่มช่บัตรเครดิต หรือว่าบัตรกดเงินสดใช่ไหมครับ ถ้าเป็นสินเชื่อเงินสด เวลาที่เราได้รับการอนุมัติเขาก็จะโอนเงินเข้าบัญชีของเราตามที่เราแจ้งกับทางสินเชื่อนะ แล้วเราก็สามารถเชคยอดเงินได้ตามบัญชีของเราเลย ถ้าจะเชคง่ายหน่อยก็เปิดบัญชีของเราให้ใช้งานแบบออนไลน์ได้ด้วยก้ดี เวลาเชคจะง่ายขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย

2022.03.30 7:2

&Panumet&

วิธีตรวจสอบเงินในบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์มีวิธีที่ง่ายๆ ง่ายมากกว่าที่ผมคิดอีกนะครับ เห็นมีคอมเมนต์นึงบอกว่าแค่พิมพ์เลขท้ายบัตรไปที่เบอร์ๆนึงก็จะได้รับ SMS กลับมาพร้อมกับข้อมูลทั้งหมด ดีจริงๆ วิธีนี้ใช้งานง่าย สะดวกมากครับ ผมก็ไม่เคยมีบัตรกดเงินสด ไม่รู้วิธีตรวจสอบเงินในบัตร เพิ่งรู้ว่ามีวิธีแบบนี้ครับ

2022.04.18 14:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

บัตรกดเงินสด

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี