Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยาก เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว

ูผมกำลังหาบัตรสินเชื่อหรือบัตรกดเงินสดสักใบ ดูโฆษณาบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ก็น่าสนใจดีที่คุณสมบัติผู้สมัครไม่ค่อยยุ่งยากเท่าไหร่ เงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว ไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีด้วย มีบัตรอื่นๆที่เงื่อนไขการสมัครไม่ยุ่งยากและไม่ต้องค่าธรรมเนียมรายปีอีกมั้ยครับ อย่างขอบิ๊กซีนี่มีบัตรสินเชื่อแบบนี้มั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

มัลลิกา

เงินเดือน ประมาณ 12,000 บาท เดียวนี้มีบัตรกดเงินสดของหลายเจ้าคะที่เราสามารถทำได้เลยคะ แล้วเรื่องที่ถามเกี่ยวกับบัตกดเงินสดที่ใช้ตามห้าง มีคะ ถ้าเราจำไม่ผิด สำหรับห้างบิ๊กซี น่าจะเป็นบัตรของ อิออนคะ ที่เขาทำร่วมกับห้างนี้คะ อย่าของโลตัส บัตรที่ใช้ได้ก็มีหลายธนาคารคะ อย่างอันนี้ก็เป็นของ ธนาคาร กรุงศรี ใช่ไหมคะ

2020.11.26 3:41

Thanya

ใช่ค่ะเท่าที่เราเห็นเพื่อนใช้นะบัตรของบิ๊กซีส่วนใหญ่แล้วจะเป็นบัตรเครดิตอ่ะพ่วงกับของอิออน บัตรสินเชื่อก็มีนะตัวนึงเท่าที่จำไม่ผิดแต่เราจำชื่อไม่ได้ว่าเป็นบัตรชื่ออะไร ถ้าสนใจคุณก็ไปติดต่อสอบถามทางบิ๊กซีดู พูดถึงบัตรเทสโก้โลตัส พรีเมียร์มีไว้ก็คุ้มนะถ้าคุณซื้อของที่โลตัสบ่อยๆ แล้วถ้าอยากจะผ่อนสินค้ากับที่นั่นก็สามารถผ่อนได้ด้วยหนิ 0% ลองไปหาข้อมูลดูนะคะ

2020.12.08 6:23

<< มุมนี้ >>

ตอนแรกดูเหมือนว่าเจ้าของกระทู้จะสนใจบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ แต่พอมาตอนท้ายกลับถามถึงบัตรของบิ๊กซี ตกลงว่าคุณอยากได้บัตรไหนครับ บ้านคุณอยู่ใกล้ห้างฯไหนมากกว่ากัน เผื่อว่าจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น ยังไงก็เลือกสมัครบัตรที่คุณจะได้ใช้งานจริงๆนะครับ ไม่อย่างนั้นสมัครมาแล้วมันจะกลายเป็นภาระของคุณเปล่าๆ

2021.01.08 15:17

--kingkong--

ถ้าสิ่งที่เจ้าของกระทู้หรือบางคนสนใจจนทำให้อยากสมัครบัตรกดเงินสดเอาไว้ใช้สักใบ คือ คุณสมบัติของผู้สมัครที่ไม่ค่อยยุ่งยาก มีเงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว แถมยังไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีอีกด้วย...แบบนี้มีหลายบัตรครับ ดูที่การใช้งานดีกว่า คุณต้องการใช้งานแบบไหน ดอกเบี้ยรับได้มั้ย เลือกบัตรกดเงินสดที่ตรงกับคุณจริงๆ

2021.03.20 14:12

ก้าวหน้า

เจ้าของกระทู้สนใจบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ที่ไม่ยุ่งยากเรื่องคุณสมบัติของผู้สมัคร ฐานเงินเดือนที่จะสมัครได้ก็ไม่สูง มีเงินเดือน 12,000 บาทก็สมัครได้แล้ว สนใจขนาดนี้ ไม่กล้าถามเลยว่าเจ้าของกระทู้เงินเดือนเท่าไหร่ ไม่ใช่อะไรหรอกครับ ไม่อยากให้เป็นหนี้บัตรสินเชื่อน่ะ ลำพังการหาเงินเพื่อใช้จ่ายก็ยากแล้ว

2021.07.17 15:9

วนิดา

เอาเลยคะ ถ้าเงินเดือนได้เท่าที่เขากำหนดเอาไว้ เงินเดือนที่ 12,000 บาท ถือว่าโอเคเลยนะคะ ที่สามารถทำบัตรกดเงินสดได้ แต่ ถ้าไม่ผ่านยังไงก็อย่าท้อนะคะ ที่จริงยังมีอีกหลายเจ้าคะ อย่างของ อิออน ก็สามารถสมัครได้คะ ถ้าพี่ยังไม่ได้ทำบัตรกดเงินสดตอนนี้ ถ้าพี่เชคเปรียบสัก 2-3เจ้าก่อนที่จะตัดสินใจก็น่าจะดีนะคะ

2021.08.26 6:13

Poom_pui

เห็นตอนท้ายของคำถาม เจ้าของกระทู้ถามถึงบัตรสินเชื่อของบิ๊กซี ก็อยากจะมาตอบค่ะว่าบัตรสินเชื่อของบิ๊กซีที่เป็นบัตรกดเงินสดก็มีนะคะ ชื่อบัตรบิ๊กซี Exclusive ก็ลองเลือกดูนะคะว่าเจ้าของกระทู้ ไปบิ๊กซีหรือไปโลตัสมากกว่ากัน จะสมัครบัตรสินเชื่อไหนก็ต้องเลือกตรงที่ว่าเราใช้งานมากแค่ไหนนะ ของเราอ่ะเราไป big c มากกว่าก็เลยเลิกใช้บัตรบิ๊กซี Exclusive ค่ะ

2021.09.29 9:43

อภิวัฒน์

บัตรกดเงินสเดส่วนใหญ่แล้วจะไม่ค่อยเสียค่าธรรมเนียมรายปีนะครับ คิดว่าน่าจะออกมาแข่งเอาลูกค้ากันครับ แต่เจ้าบัตรตัวนี้ที่ถามมา ไม่ค่อยจะเจอที่บ้านผมครับ ส่วนใหญ่จะมีของ ยูแมะพลัส กับของ อิออนครับ สองเจ้านี้แถวบ้านผมใครๆก็ทำครับ เพราะอย่างแรกเลยเขามีบางตัวที่เงินเดือนไม่ถึง1หมื่นบาทก็สามารถทำได้ครับ พวกแม่บ้านสมัครเยอะอยู่นะครับ

2021.10.24 15:48

ภานุุเดช

บัตรเครดิตที่ร่วมมือกับพวกห้างแบบนี้น่าจะมีเยอะนะครับ ส่วนเรื่องการใช้งานผมคิดว่าก็คล้ายๆกันแหละครับ แต่แถวที่บ้านผมมีแต่ห้างโลตัสครับ ส่วนใหญ่แล้วบัตรเครดิตหลายไปครับที่สามารถใช้งานแล้วก็มีส่วนลดคล้ายๆกับบัตรเครดิตที่ใช้ชื่อของโลตัสครับ เพียงแต่คะแนนสะสมที่ได้อาจจะไม่ค่อยได้เท่ากันครับแต่ผมก็ไม่ค่อยชอบสะสมคะแนนอยู่แล้ว

2022.01.12 13:44

พงษ์ไทย

ถ้าเจอสินเชื่อดีๆแบบนี้ไม่ต้องไปมองหาของที่อื่นแล้วละครับ ตัดสินใจเอาของเจ้านี้เลยก็ได้ ดูแล้วผมเองก็ยังชอบสินเชื่อตัวนี้เลย เงินเดือนน้อยๆ 12,000 บาท ก็สามารถทำได้ด้วย หาได้ยากนะที่เงินเดือนเท่านี้จะสามารถทำได้ ของผมยังต้องอาศัยเงินเดือนที่20,000บาทเลยครับ ถึงสามารถขอสินเชื่อตัวที่ผมใช้งานอยู่ตอนนี้

2022.02.28 11:56

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ให้ชำระขั้นต่ำ 5% หรือ 400 บาท โดยปกติอัตราชำระขั้นต่ำประมาณนี้มั้ย?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

All (สินเชื่อ)

คุณสมบัติผู้สมัครบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ สำหรับผู้มีกิจการส่วนตัว ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่กันแน่?

บัตรสินเชื่อโลตัส พรีเมียร์ / บริษัท โลตัสส์ มันนี่ เซอร์วิสเซส จำกัด

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (การลงทุน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

ใช้บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ ผ่อน 0% ที่แผนกเครื่องใช้ไฟฟ้า แผนกอื่นจะไม่ใช่ดอกเบี้ย 0% ใช่มั้ย?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีดอกเบี้ยและค่าธรรมเนียมการใช้วงเงินแบบลดต้นลดดอก ไม่เกิน 25%ต่อปี พิเศษมั้ย?

ฟรีค่าธรรมเนียมการชำระเงินที่ห้างเทสโก้ โลตัส ของบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ หมายถึงชำระเงินค่าอะไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ)

อยากทราบว่าบัตรสินเชื่อเทสโก้ โลตัส พรีเมียร์ มีระบบการตรวจสอบเงินในบัตรอย่างไร ใช้ช่องทางไหนได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี