Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card หรือบัตรอื่นของธนาคารเดียวกันรับสมัครคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 20,000 บาทมั้ย?

น้องที่ทำงานอยากสมัครบัตรกดเงินสด KKP Cash Card เพิ่งมาทำงานได้ไม่กี่เดือน เราเลยลองเข้าไปดู อ้อ! ทำงานที่ปัจจุบันแค่ 4 เดือนก็ได้แล้ว แต่ต้องพ้นโปรฯก่อน เงินเดือน 20,000 บาทขึ้นไปถึงจะสมัครได้ แต่น้องที่ทำงานคนนี้เงินเดือนยังไม่ถึง จะสมัครได้เหรอ หรือมีบัตรอื่นของธนาคารเดียวกันที่รับสมัครสำหรับเงินเดือนน้อยกว่า 20,000 บาทคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไอรดา

ส่วนใหญ่ที่เรารู้จักบัตรกดเงินสด ของธนาคารนี้ ออกมาไม่กี่ใบเองนะคะ แล้วเงินเดือนที่สามารถขอได้ก็จะประมาณเท่านี้ละคะ ทำไมเหรอคะ ฐานเงินเดือนที่เขาเรียกสูงเกินไปใช่ไหมคะ ไปดูเจ้าอื่นได้นะคะ อย่างของ ยูเมะพลัส หรือ อย่างของ อิออน ก็ได้นะคะ เป็นที่นิยมในวงการคนใช้บัตรกดเงินสดมากเลยคะ ทำง่ายแล้วไม่ค่อยเรื่องมากด้วยคะ

2020.11.26 4:56

Apple_J

มีอีกที่นึงที่อยากจะแนะนำค่ะของกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ เงินเดือน 10,000 บาทก็สมัครได้เเล้ว อีกอย่างที่นี่มีข้อดีคือ ถ้าไปสมัครที่สาขาสามารถรู้ผลได้ภายในครึ่งชั่วโมง (คือเร็วกว่าเจ้าอื่นๆเลยตั้งแต่ที่เราเคยไปสมัครมา) แล้วร้านค้าส่วนใหญ่ก็มักจะมีโปรโมชั่นร่วมกับบัตรนี้ ทำให้เวลาที่เราอยากจะซื้อสินค้าแบบผ่อนมีทางเลิอกได้หลากหลายดี ลองมองๆไว้เผื่อก็ดีนะคะ

2020.12.10 6:6

FAN🤔🤩

บัตรกดเงินสดนี่มีเยอะมากเลยนะคะ เจ้าของกระทู้บอกให้น้องที่ทำงานไปดูของธนาคารอื่นบ้างดีกว่า เอาที่ฐานเงินเดือนของน้องสมัครได้น่ะ จะว่าไป เราก็อยากรู้เหมือนกันว่าทำไมน้องที่ทำงานของเจ้าของกระทู้ถึงอยากสมัครบัตรกดเงินสด KKP Cash Card เราได้ยินมาว่าดอกเบี้ยค่อนข้างแพงน่ะค่ะ ยังไงก็ให้เขาคิดให้ดีก่อนตัดสินใจสมัครนะคะ

2021.01.09 14:28

To You 330

@Apple_J จริงเหรอครับที่คุณบอกว่า ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ที่สาขาสามารถรู้ผลได้ภายในครึ่งชั่วโมง😮😮 เร็วมากเลยนะครับ ที่ผมเคยได้ยินมาของบัตรกดเงินสดอื่นๆน่ะครับ ส่วนใหญ่แล้วต้องรอประมาณ 5-7 วันหลังจากยื่นเอกสาร เลยแปลกใจว่าทำไมของกรุงศรีถึงรู้ผลอนุมัติเร็วมาก อย่างนี้น่าจะมีคนไปสมัครเยอะนะครับ

2021.03.21 14:59

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

ชำระเงินคืนบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ผ่านช่องทางใดไม่เสียค่าธรรมเนียม และจะได้วงเงินคืนเข้าบัตรมาเลยมั้ย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card อนุมัติวงเงินสูงสุดไม่เกิน 3 เท่า จะเพียงพอมั้ย หรือควรดูบัตรอื่นไปด้วย?

บัตรกดเงินสด KK Cash Card / ธนาคารเกียรตินาคิน

การทำธุรกรรมของบัตรกดเงินสด KKP Cash Card ใช้งานผ่าน Application ได้มั้ย แล้วมีอะไรที่น่าสนใจอีกบ้าง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card บอกว่า "ฟรีค่าธรรมเนียมเบิกถอนเงินสดตลอดชีพ" ได้เฉพาะที่ที่กำหนด หรือทุกที่?

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card กดเงินสดได้ทุกที่ จากตู้ที่มีเครื่องหมาย ATM Pool หรือ UnionPay ตู้แบบนี้มีเยอะมั้ย?

บัตรกดเงินสด KKP Cash Card ไม่มีโปรโมชั่นแนะนำสมัครบัตรใช่มั้ย แล้วมีโปรโมชั่นการใช้บัตรที่น่าสนใจอะไรบ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี