Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากรู้ค่าธรรมเนียมอื่นๆของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ว่าค่าใช้จ่ายยิบย่อยจากการใช้บัตรนี้มีอะไรบ้าง?

ใครพอจะมีข้อมูลเกี่ยวกับสินเชื่อบัตรเงินสด People Card บ้างครับ ผมอยากลองสมัครบัตรฯนี้ ถึงแม้วงเงินอนุมัติอาจไม่สูงมากแต่ไม่ใช่ปัญหาหรอกครับ ปัญหา คือ ตอนหาเงินมาจ่ายคืนมากกว่า???? ได้วงเงินเยอะ เดี๋ยวผมใช้เยอะไปด้วย ผมอยากรู้เรื่องค่าธรรมเนียมอื่นๆมากกว่า ว่าค่าใช้จ่ายยิบย่อยที่จะเกิดจากการใช้บัตรนี้มีอะไรบ้างครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วลัยพร

บัตรกดเงินสดของ ออมสิน เรื่องค้าธรรมเนียม มันก็จะคล้ายๆกับเจ้าอื่นๆละคะ ถ้าไปกดเงินที่ไม่ใช่ตู้ของเขา ก็จะต้องมีค่าธรรมเนียมคะ ไม่ใช่ว่าจะไปกดตู้ไหนก็ได้คะ เราว่าเหมาะกับคนที่มีธนาคารออมสินใกล้ๆบ้านกับที่ทำงานคะ อย่างของเราเนี๊ยะ ตู้ของ ออมสินแทบไม่ค่อยมีเลยคะ แต่ถ้าเรื่องอื่นๆ ก็ไม่น่าจะมีอะไรแล้วนะคะ

2020.11.28 3:10

sirivippa1

เพื่อนเราใช้อยู่นะบัตรนี้ เคยถามอยู่เหมือนกันว่าใช้โอเคไหม เขาบอกว่าบัตรนี้ก็ ok อยู่นะ ฟรีค่าธรรมเนียมเยอะ จ่ายบิลก็สะดวกไม่จำเป็นที่จะต้องไปจ่ายแค่ธนาคารออมสินเท่านั้น โลตัสอะไรพวกนี่ก็สามารถที่จะจ่ายได้ด้วย แต่ถ้าเราจ่ายช้า ดอกเบี้ยก็จะขึ้นสูงปรี๊ดเลยอ่ะ 28 % คือพูดง่ายๆว่าต้องจ่ายขั้นต่ำไม่ต่ำกว่า 500 บาท (5%) แนะนำว่าควรจะจ่ายให้ตรงเวลา หรือถ้ามีก็ควรจ่ายเลยอ่ะ

2020.12.14 5:48

ลูกโป่ง🎈🎈🎈

เห็นมีเม้นท์นึงบอกว่าดอกเบี้ยของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card สูงปรี๊ดเลย คืออย่างนี้ครับ เรื่องอัตราดอกเบี้ยนั้นทางธนาคารเขาคิดอัตราดอกเบี้ย ค่าบริการต่าง ๆ และค่าธรรมเนียมผิดนัดชำระหนี้ รวมกันสูงสุดไม่เกินร้อยละ 28 ต่อปี ถ้าไม่อยากเสียดอกเบี้ยเยอะต้องรีบจ่ายเงินคืนให้เร็วทีสุด มีเมื่อไหร่ จ่ายคืนเมื่อนั้น

2021.01.13 4:3

Tong chai

ถ้าเจ้าของกระทู้ไม่ได้อยากได้วงเงินอนุมัติจากบัตรกดเงินสดแบบสูงมาก บัตรกสินเชื่อบัตรเงินสด People Card เหมาะกับคุณแล้วล่ะครับ ที่ได้ยินมานะบัตรนี้ให้วงเงินน้อยกว่าบัตรอื่น แต่จะจริงหรือเปล่าต้องลองไปคุยกับเจ้าหน้าที่ดู ดีนะที่คุณรู้ว่าควรใช้บัตรกดเงินสดอย่างไร ได้วงเงินเยอะก็ใช้เยอะ ได้วงเงินน้อยก็ใช้น้อย ดีละครับ

2021.03.25 14:26

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี