Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ที่บ้านทำอาชีพค้าขาย อยากได้เงินมาหมุนเวียน คิดจะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

คนที่มีธุรกิจส่วนตัวก็สมัครบัตรกเงินสดได้ใช่มั้ยคะ พอดีที่บ้านเราทำอาชีพค้าขายไม่ถึงกับใหญ่โตอะไร แม่เราอยากได้เงินมาหมุนเวียนในร้าน นึกถึงบัตรกดเงินสดน่ะค่ะ แต่เราไม่ค่อยรู้จักพวกสินเชื่อหรือบัตรกดเงินสด คนใกล้บ้านๆเขาแนะนำสินเชื่อบัตรเงินสด People Card แม่ว่าน่าจะลองสมัครดูค่ะ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สัมพาส

เวลา ธุระกิจที่บ้านมีปัญหากัน ทำไหม หลายคนชอบหันหน้าไปทำบัตรกดเงินสดกันจัง เราไม่เข้าใจเลย สงสัยไม่ค่อยทราบกันแน่ๆเลยว่า ดอกเบี้ยบัตรกดเงินสดค่อนข้างแพงมาก ผมว่า ถ้าคุณต้องการเงินมาหมุนเวียน ไม่ลองเงินกู้ฉุกเฉินน ของธนาคารออมสินไปเลยละครับ ยิ่งตอนนี้สินเชื่อของออมสินปล่อยกู้ได้ง่ายเลยนะครับ เขาช่วยคนที่ประสบปัญหาตอนนี้

2020.11.28 5:12

Maykaa

เห็นด้วยกับความคิดที่ 1 เลยค่ะ เราว่าการทำธุรกิจถ้าต้องการเงินมาหมุน แนะนำให้ขอสินเชื่อเพื่อธุรกิจจะดีกว่านะคะ เพราะว่าเสียดอกเบี้ยจะน้อยกว่าแล้วก็สามารถที่จะผ่อนชำระได้นานขึ้นด้วย แต่ถ้าเป็นบัตรกดเงินสดเนี่ยถ้าคุณไม่จ่ายทันที ดอกเบี้ยมันจะหมุนเป็นรายวันนะคะ แล้วยิ่งถ้าทำธุรกิจแค่เล็กๆน้อยๆขายของแบบนี้กำไรก็น้อยอยู่แล้ว เดี๋ยวกำไรมันจะไปจ่ายอยู่ที่ดอกเบี้ยหมดนะคะ

2020.12.14 9:3

0ZERO0😬😬

ถามมาก็ตอบไป ทั้งที่อยากให้ขอสินเชื่อสำหรับธุรกิจมากกว่า แต่ถ้าอยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card จริงๆก็ต้องเตรียมสำเนาบัตรประชาชน เอกสารแสดงการดำเนินธุรกิจ 1 ปี เอกสารแสดงรายได้/เสียภาษีเงินได้ย้อนหลัง 6 เดือน และสำเนาบัญชีธนาคารในนามผู้สมัครย้อนหลัง 6 เดือน พร้อมหน้าสมุดบัญชีที่ระบุชื่อ – เลขที่บัญชีด้วยครับ

2021.01.13 5:5

Putanet08

@0ZERO0😬😬 โอ้โห! นี่ขนาดไม่เห็นด้วยกับการที่เจ้าของกระทู้จะไปสมัครบัตรกดเงินสด คุณยังให้รายละเอียดเรื่องเอกสารการสมัครซะครบเลย สุดยอดครับ เขาต้องการแบบนี้ เราก็บอกข้อมูลอย่างที่เขาต้องการไป..ดีครับ ที่จริงผมก็คิดเหมือนคุณนะ ถ้าจะเอาไปหมุนเวียนในธุรกิจไม่ว่าเล็กหรือใหญ่ เอาเป็นเงินก้อนดีกว่า บริหารง่ายดี

2021.03.25 15:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เรียนจบมาไม่นาน แต่มีงานอิสระทำแล้ว อยากสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง บัตรฯนี้ใช้ดีมั้ย มีใครเคยใช้หรือกำลังใช้อยู่บ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PEOPLE CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด

สินเชื่อบัตรเงินสด People Card "ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า" มันคือค่าอะไร บัตรอื่นคิดมั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

การทวงหนี้ของสินเชื่อบัตรเงินสด People Card ธนาคารจ้างบริษัทอื่นมาทวงหนี้ หรือว่าทางธนาคารทวงหนี้เอง?

PEOPLE card อนุมัติช้า วงเงินน้อย ?

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตร PEOPLE card สมัครยากไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี