Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ อยากรู้ว่ามีเงื่อนไขการผ่อนชำระสำหรับการกดเงินสดอย่างไรบ้าง?

เข้ามาถามเปิดประเด็นแบบนี้ เสี่ยงต่อการดราม่าเหมือนกันนะเนี่ย คือ ผมมีปัญหากับการบริหารค่าใช้จ่ายของตนเอง แต่ก็อยากได้บัตรกดเงินสดเพื่อเอาไว้ใช้ยามจำเป็น แน่นอนว่ากังวลเรื่องเงินที่จะเอามาคืนบ้างครับ ก็ต้องพยายามแหละ ผมสนใจบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ อยากรู้ว่ามีเงื่อนไขการผ่อนชำระสำหรับการกดเงินสดอย่างไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วิสิทธิ์

ถ้าจะผ่อนสินค้า ไม่ต้องไปกดเงินสดของบัตรนี้ออกมาครับ แค่เอาบัตรนี้ไปแสดงก้พอแล้วครับ ช่วงนี้ บัตรกดเงินสดใบนี้ ผ่อนสินค้าได้เยอะกว่าเมื่อก่อนครับ ตอนนี้สามารถผ่อนสินค้าได้เกลือบจะทุกชิ้นเลยครับ แล้วก็จ่าย 0% เป็นเวลา สองรอบบิลด้วยนะครับ แต่ถ้าเป็นพวกเครื่องใช้ไฟฟ้า ระยะเวลาการผ่อนสินค้าก็จะนานกว่านะครับ

2020.11.29 9:57

mooton

ต้องจ่ายขั้นต่ำประมาณ 5 %ของยอดที่คุณกดออกมาใช้ครับ หรือพูดง่ายๆว่าไม่ต่ำกว่า 500 บาท ถ้าคุณจ่ายปกติตามรอบบิล โดยที่ไม่ชำระช้าหรือชำระต่ำกว่านั้น คุณก็จะไม่โดนเรื่องดอกเบี้ยเพิ่ม แต่ถ้าคุณจ่ายช้าหรือต่ำกว่านั้น อยากดอกเบี้ยที่เคยอยู่แค่ 24 เปอร์เซ็นต์อาจจะขึ้นมาอยู่ที่ 28%ได้ ซึ่งตรงนี้ยังไม่รวมค่าติดตามทวงหนี้ด้วยครับ

2020.12.19 7:19

ต้นน้ำ o(* ̄▽ ̄*)o

เจ้าของกระทู้ดักคอคนที่จะมาดราม่าเหรอครับ ดีครับที่รู้ตัว แล้วคุณคิดยังไงถึงมาสนใจบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ จะสมัครไปเพื่อกดเงินสดเนี่ยนะ เอาจริงดิ! ดอกเบี้ยแพงนะครับ ถ้าคุณเดือดร้อนเรื่องเงิน ผมว่าคุณไปขอสินเชื่อดีมั้ย สินเชื่อส่วนบุคคลน่ะ ดอกเบี้ยถูกกว่าบัตรกดเงินสดนะ ลองคิดดูอีกที..ถ้ายังทันนะ

2021.01.17 13:44

56ธีrawat65

ยังดีนะที่เจ้าของกระทู้รู้ตัวว่ามีปัญหากับการบริหารค่าใช้จ่ายของตนเอง บางคนไม่รู้ตัวนะครับหรือว่าเขาไม่ยอมรับความจริงก็ไม่รู้ แบบนั้นน่ะน่าเป็นห่วงกว่าเยอะ รู้ตัวอีกทีตัวเองก็กลายเป็นหนี้ก้อนโตซะละ ว่าแต่เจ้าของกระทู้ได้สมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์มาหรือเปล่าครับ ถ้าสมัครมาแล้วเป็นไงบ้างชำระเงินคืนทันมั้ย

2021.03.28 15:36

Huang

ถ้ารู้ตัวว่ามีปัญหากับการบริหารค่าใช้จ่ายของตัวเอง เลยคิดอยากได้บัตรกดเงินสดเพื่อเอาไว้ใช้ยามจำเป็น เราว่าเจ้าของกระทู้เปลี่ยนมาเป็นเก็บเงินทีละเล็กทีละน้อยดีกว่ามั้ยคะ อย่างเช่น เก็บเหรียญที่เหลือจากการใช้ในแต่ละวันหรือว่าเมื่อได้รับแบงค์ 50 มาก็เก็บเอาไว้ ยามฉุกเฉินจะได้พอมีเงินเอามาใช้จ่ายก่อนบ้างอะค่ะ

2021.07.10 15:11

pLoYpLoY

อยากรู้ว่าเจ้าของกระทู้ได้สมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มาใช้หรือเปล่าคะ จริงๆก็ไม่เห็นด้วยนะที่เจ้าของกระทู้อยากได้บัตรกดเงินสดเพื่อเอาไว้ใช้ยามจำเป็น เราว่ามันไม่น่าจะตอบโจทย์คุณได้ทั้งหมด กลัวจะมีภาระเรื่องดอกเบี้ยเพิ่มน่ะสิ ดอกเบี้ยจากการกดเงินสดมาใช้ไม่ใช่ถูกๆนะ ยิ่งจ่ายไม่ตรงเวลายิ่งแย่เลย

2021.07.15 14:34

ประสงฆ์

เห็นเพื่อนๆบางคนที่บอกว่าจ่ายขั้นต่ำได้ด้วย คือ อยากจะออกมาเตือนครับ เรื่องจ่ายการจ่ายต่ำ จริงๆแล่วฟังดูเหมือนเป็นทางออกที่ดีนะครับ ถ้าเราไม่สามารถหาเงินจ่ายคืนได้ แต่อยากเตือนเลยครับว่า การจ่ายแบบนี้จะส่งผลเสียกับวงเงินครับ เพราะดอกเบี้ยจะเพิ่มขึ้น แถม เครดิตของเราก็จะไม่ดีด้วยครับ ยากที่จะได้เพิ่มวงเงินด้วยครับ

2021.08.25 7:53

Toooo

@ประสงฆ์ อันตรายมากเลยครับถ้าใครติดกับดักการจ่ายขั้นต่ำเนี่ย แต่เวลาเข้าไปดูเว็บไซต์หรือว่าการโฆษณาไม่ว่าจะเป็นบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสด ทางสถาบันการเงินชอบยกคุณสมบัตินี้ขึ้นมานะว่าสามารถจ่ายขั้นต่ำได้กี่เปอร์เซ็นต์เท่านั้นเท่านี้ แบบจ่ายขั้นต่ำได้ไม่เกิน 500 บาท ซึ่งมันก็ดึงดูดคนให้เข้าไปสมัครบัตรนะครับเพราะรู้สึกว่าผ่อนจ่ายต่อเดือนก็ไม่ถึง 1000 ก็มี จริงแล้วมันทำให้เป็นหนี้ค้างก้อนใหญ่

2021.09.14 7:2

Boom999

@Mooton เจ้าของกระทู้เขาก็บอกอยู่ว่า เขาค่อนข้างมีปัญหาเรื่องการบริหารเรื่องเงิน พี่ก็ไม่น่าไปแนะนำ หรือ พูดถึงการชำระขั้นต่ำเลยนะ มันไม่ค่อยดีนะแบบนั้น ชำระขั้นต่ำนั่นแหละจะยิ่งทำให้เป็นหนี้ค้าง ใครมีบัตรกดเงินสดหรือบัตรเครดิตพยายามเลี่ยงนะคะ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะไอ้นิสัยชำระขั้นต่ำ คือถ้าไม่ทำเลยก็จะดีมาก

2021.09.27 13:15

คณิณ

จะกดเงินสดจากบัตรออกมาใช้เหรอครับ ก็แค่ฟรีดอกเบี้ยแค่สองเดือนเท่านั้นเองนะครับ ดอกเบี้ยจากการกดเงินสดราคาค่อนข้างแพงนะครับ ผมมีเพื่อนที่เขาต้องการเงินสดจากบัตรนะครับ ก็จะมาถามผมว่าเดือนนี้อยากได้อะไรไหม แล้วก็จะพาผมไปซื้อครับ เพื่อนมันจะใช้บัตรรูดครับ แล้วผมก็จะจ่ายเป็นเงินสดให้เพื่อนไปครับ ทำแบบนี้เพื่อนบอกว่าดอกเบี้ยไม่แพงครับ

2021.10.11 15:21

ก็ดีนะ..

อยากถามเจ้าของกระทู้ว่าได้สมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์หรือยัง ได้ลองไปกดเงินสดออกมาใช้แล้วมั้ย มีปัญเรื่องการคืนเงินอย่างที่คุณกังวลหรือเปล่าครับ ถ้ากดเงินสดออกมาใช้ไม่มากไม่น่ามีปัญหาเท่าไหร่ ผมว่าคุณพอจะหาคืนได้ เพราะส่วนตัวคุณเอง ก็รู้อยู่แล้วว่าคุณมีปัญหาเรื่องนี้ ดังนั้น คุณคงระวังไม่น้อย

2021.10.13 6:12

35Pongdanai

ที่เจ้าของกระทู้อยากสมัครบัตรกดเงินสดเพราะอยากเอาไว้กดเงินสดยามฉุกเฉินก็พอเข้าใจได้ แต่ที่คุณเลือกสมัครบัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์เพราะอะไรเหรอครับ ไปซื้อของที่นั่นบ่อยเหรอ มีติดไว้ก็ดี เผื่ออยากซื้อของชิ้นใหญ่ เอาบัตรนี้ไปผ่อนชำระดอกเบี้ยต่ำนานหลายเดือนได้ คุณคงรู้ว่าจะจัดการเรื่องค่ใช้จ่ายอย่างไร

2021.10.26 13:11

รัติยา

เห็นเพื่อนๆบางคน พูดถึงเรื่องการจ่ายขั้นต่ำ ใครที่เคยจ่ายขั้นต่ำจริงๆ จะไม่แนะนำเรื่องนี้ให้กับเพื่อนอย่างแน่นอนคะ เพราะเราเจอมากับตัวของเราเองเลยเราจ่ายขั้นต่ำไป2เดือน ปรากฏว่าเรามียอดที่ค้างชำระเพิ่มในส่วนของดอกเบี้ยเพิ่มเข้ามาอีกหลายบาทเลย เอาง่ายๆ ถ้าเราจ่าขั้นต่ำ ก็เท่ากับว่าเราจ่ายแค่ในส่วนของดอกเบี้ยเท่านั้นเอง

2022.01.26 15:4

ณัฐวุฒิ

มีเพื่อนบางคน บอเรื่องการจ่ายขั้นต่ำมา เวลาที่จะจ่ายขั้นต่ำ ต้องเชคให้ดีๆนะ เพราะเท่าที่ทราบการจ่ายขั้นต่ำ เราจะมีดอกเบี้ยที่ค้างชำระของยอดเงินที่เหลือด้วยนะครับ บางคนบอกว่าจ่ายขั้นต่ำได้ก็จริงแต่ดอกเบี้ยมันจะเพิ่มเข้ามาอีกยอด1เลย ยังไงคิดให้ดีๆก่อนนะครับว่าจ่ายขั้นต่ำมันช่วยคุณได้จริงๆไหม แค่ดอกเบี้ยธรรมดาก็เยอะพอแล้วนะ

2022.02.28 15:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ),ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

เราขาดส่งกี่งวดถึงจะโดนยึดรถครับ

สินเชื่อรถยนต์ใหม่ (ธนาคารธนชาต) / ธนาคารธนชาต (การควบรวมของ TTB)

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้ไวมาก

CIMB ลดต้นลดดอก ฟังแล้วดูดีนะครับผมก็เคยใช้บริการตอนทำสัญญาจะมีระบุว่าต้องการผ่อนกี่เดือน กี่ปีได้รับอนุมัติเงินกู้ปุ๊บ หนี้เพิ่มปั๊บกู้ 80,000เป็นหนี้ธนาคารจริงๆ = 80,000 + (ดอกเบี้ย x จำนวนเดือนที่ทำสัญญา) ดีมากครับที่ให้รายละเอียดที่ชัดเจนไม่วกไวนมาให้ลูกค้าสับสนครับ เริ่มส่งเดือนหน้าแล้วครับ เอาใจช่วยด้วยนะ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี