Forum
แก้ไขล่าสุด: 

รายได้ต่อเดือนแค่พอประมาณจะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ได้มั้ย คุณสมบัติของผู้สมัครมีอะไรบ้าง?

พนักงานกินเดือนประจำอย่างเรา อยากได้อยากมีอะไรก็ต้องซื้อของเงินผ่อนเอาน่ะครับ...น่าสงสาร ต้องหาตัวช่วยกันหน่อย ผมดูบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์อยู่ครับบัตรนี้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพด้วย แต่รายได้ต่อเดือนแค่พอประมาณแบบผมจะสมัครบัตรนี้ได้หรือเปล่า คุณสมบัติของผู้สมัครบัตรนี้มีข้อกำหนดอะไรบ้างครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โสรส

ไม่ทราบว่าเงินเดือนที่ได้ประมาณเท่าไรคะ บัตรกดเงินสดตัวนี้ ต้องมีเงินเดือน 12,000 บาทคะ ถ้าเงินเดือนอยู่ที่ 12,000บาทพอดี เราว่าน่าจะเลือกบัตรกดเงินสดของเจ้าอื่นด้วยนะคะ หรือว่าเอาอีกตัวที่เป็นของกรุงศรีด้วยก็ได้คะ แต่ ถ้าเป็นอีกตัวของบัตรกดเงินกรุงศรี จะไม่มีเรื่องของคะแนนสะสมนะคะ ยังไงก่อนที่จะทำก็เชคของหลายๆที่ก่อนนะคะ

2020.11.29 9:57

boom.pp

บัตรกดเงินสดของที่นี่นะอยากจะบอกว่าผ่อนได้ 0% แค่ 2 เดือนเอง เอาเป็นว่าถ้าคุณเน้นที่จะผ่อนสินค้าเป็นหลัก ผมแนะนำให้คุณไปทำบัตรเครดิตดีกว่าครับ ที่ไหนก็ได้ คุณสะดวกที่ไหนคุณก็ไปสมัครเลย เพราะว่าบัตรเครดิตสามารถที่จะผ่อนได้ 0% นาน 10 เดือนเลยนะ(บัตรในเครือกรุงศรีนี่แหละ) คุณลองไปศึกษาดูนะ

2020.12.19 12:1

Nalinee 🍞🧈

สงสัยอยู่เหมือนกันว่าทำไมเจ้าของกระทู้สนใจบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ เห็นว่าอยากได้บัตรกดเงินสดเอาไปซื้อของเงินผ่อน ถ้าเป็นการซื้อของเราว่าลองดูบัตรกดเงินสดของที่อื่นดีกว่าที่ให้ชำระดอกเบี้ย 0% ได้นานหลายเดือนน่ะค่ะ ไม่รู้เจ้าของกระทู้ไปสมัครบัตรกดเงินสดมาหรือยัง ไม่งั้นจะได้ไปหาข้อมูลเพิ่มก่อนตัดสินใจค่ะ

2021.01.17 14:2

คิดให้ดี🤔🤔

ที่เจ้าของกระทู้ว่าอยากจะซื้อของเงินผ่อน หมายถึงพวกเครื่องใช้ไฟฟ้าที่ใช้ภายในบ้านใช่มั้ยครับ ถ้าเป็นของพวกนั้นอยากจะให้ลองดูบัตรกดเงินสดอื่นๆดูก่อนจัง ไม่รู้จะทันหรือเปล่า ป่านนี้สมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์มาใช้แล้วมั้งเนี่ย แล้วเรื่องค่าธรรมเนียมแรกเข้าและรายปีตลอดชีพไม่ต้องห่วงนะ ส่วนใหญ่ไม่ต้องเสียครับ

2021.03.29 13:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี