Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนที่มีรายได้ตกเดือนละประมาณ 20,000 บาทเท่านั้น จะได้วงเงินอนุมัติจากสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสเท่าไหร่?

ผมทำงานมาได้หลายปี แต่เงินเก็บยังไม่ค่อยมีเพราะรายจ่ายก็เยอะเหมือนกัน ยิ่งช่วงที่ผ่านมามีเยอะมากขึ้นด้วย เลยคิดว่าต้องขอพึ่งสินเชื่อส่วนบุคคลแล้วล่ะครับ จะให้ไปขอยืมเงินใครก็คงไม่ได้ เขาลำบากกันทั้งนั้น ผมมีรายได้เดือนละประมาณ 20,000 บาทเท่านั้นเอง ผมจะได้วงเงินอนุมัติจากสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสเท่าไหร่ครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Kiriya

จริงอย่างที่เจ้าของกระทู้ว่า ใครๆเขาก็ลำบากกันทั้งนั้น ไม่อยากไปยืมเงินใครก็มาขอสินเชื่อละกันนะ มันก็ดีนะ จะได้ไม่ต้องไปมีปัญหากับใคร คุณได้เงินเดือนประมาณสองหมื่นบาทต่อเดือน ถ้ามาขอสินเชื่อพรอมิสก็ได้วงเงินอนุมัติไม่เกินสองเท่าของรายได้ต่อเดือนของคุณค่ะ ยังไงลองคุยกับเจ้าหน้าที่เขาดูก่อนก็ดีนะ จะได้ถามเรื่องอื่นๆด้วย

2020.11.11 16:12

Junne

น่าจะอยู่ที่ประมาณ 1.5 % นะคะของเงินเดือนนะ แต่สำหรับที่นี่เหมือนกับว่าต้องมีรายได้ไม่เกิน 30,000 บาทเท่าที่เราเคยหาข้อมูลมานะ เพราะว่าจริงๆแล้วเราเองก็กำลังหาบัตรกดเงินสดอยู่ จำได้ว่าที่นี่ผู้สมัครไม่จำเป็นที่จะต้องมีรายได้เยอะก็ได้ พอดีอ่านเจอด้วยว่าต้องมีรายได้ไม่เกิน 30,000 บาท ไม่รู้ว่าเราเข้าใจผิดหรือเปล่านะ

2020.12.22 12:23

^-^ พรรณ95

@ Junne ผู้สมัครที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 30,000 บาทก็สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้ค่ะ เพียงแต่ว่าวงเงินที่จะได้รับการอนุมัติมันจะน้อยหน่อย เขากำหนดอัตราวงเงินที่จะอนุมัติไว้ 2 แบบ คือ สำหรับคนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 30,000 บาทอัตรานึง และคนที่มีเงินเดือนมากกว่า 30,000 บาทอีกอัตรานึงค่ะ ยังไงต้องลองไปคุยกับเจ้าหน้าที่ดูก่อนนะ

2021.01.20 4:33

450-Jit

เจ้าของกระทู้ได้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสมามั้ยครับ ได้รับการอนุมัติหรือเปล่า ผมก็อยากรู้เหมือนกันว่าเงินเดือน 20,000 บาทแบบคุณจะได้วงเงินอนุมัติสินเชื่อเท่าไหร่ เพราะตัวผมเองก็ไม่แน่ใจว่าจะต้องไปขอสินเชื่อเหมือนกับคุณหรือเปล่า ปัญหาคล้ายๆกันล่ะครับ ตอนนี้ก็พยายามที่จะไม่ต้องไปขอสินเชื่อ แต่ไม่รู้จะยื้อได้แค่ไหน

2021.03.31 14:10

TT

ทำไมพวกคุณไม่ลองโทรไปถามที่บริษัทเค้าดูเลยล่ะ ??? หรือไม่ก็ปรึกษาในเวปนี้ดูก็ได้เผื่อว่าเค้าจะแนะนำพวกคุณได้ แต่สำหรับผมนะผมว่าถ้าคุณอยากจะขอสินเชื่อ คุณควรบริหารเงินให้ดีก่อน เพราะถ้าขอไปแล้วเกิดคุณหมุนเงินไม่ดี หนี้จะตามมาหนักกว่าเดิมอีกนะ ผมเคยเป็นแบบพวกคุณมาก่อน เลยอยากจะแนะนำเอาไว้ เพราะดอกเบี้ยมันสูง...

2022.01.28 23:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี