Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงินเดือนยังไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาท สามารถสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้มั้ย ถ้าได้ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ผมมีงานทำแล้วก็จริงแต่ได้เงินเดือนน้อยครับ ยังไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาทเลย ทำให้เวลามีเรื่องฉุกเฉินผมไม่มีเงินไปใช้จ่ายสำหรับเรื่องนั้น ผมอยากขอสินเชื่อส่วนบุคคลแต่ไม่แน่ใจว่าเงินเดือนขนาดผมจะมีที่ไหนให้กู้บ้าง มีคนบอกว่าสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้ ผมไม่ค่อยมั่นใจเลย สมัครได้จริงๆเหรอ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้างครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

more 361

ไม่ต้องห่วงเรื่องเงินเดือนเลยครับ สินเชื่อพรอมิสนี่นะคุณมีเงินดือนเกิน 6,000 บาทก็สมัครได้แล้ว ส่วนเรื่องเอกสารการสมัครก็ไม่ยากหรอก บัตรประชาชน สมุดบัญชีธนาคาร และสลิปเงินเดือนก็โอเคละ ไม่มีสลิปเงินเดือนใช้เป็นหนังสือรับรองเงินเดือนก็ได้ แต่เรื่องการอนุมัติสินเชื่อ ผมไม่รู้นะว่ายากหรือง่าย เขาคงดูเรื่องอื่นด้วย

2020.11.11 16:21

Ivy.88

จริงๆแล้วมีอีกที่นึงนะคะ ที่ A money ไม่รู้ว่าคุณเคยได้ยินไหม ที่นี่รายได้ประมาณ 5,000 บาทก็สามารถที่จะสมัครได้แล้ว (ถ้าคุณมีรายได้ต่ำกว่า6,000 บาทนะ) อันนี้แนะนำเผื่อไว้ อยากให้คุณมีทางเลือกหลากหลาย เพราะเข้าใจคุณเหมือนกัน เดี๋ยวนี้ข้าวของค่าครองชีพแพงขึ้นหมดทุกอย่าง ถึงแม้จะไม่ได้ฟุ่มเฟือยก็ใช้ไม่พอหรอก....

2020.12.23 1:10

657Sakchai

ที่จริง มีหลายที่นะครัยที่คนมีรายได้น้อยกว่า 10,000 บาทต่อเดือนสามารถขอสินเชื่อส่วนบุคคลได้ ไม่ได้มีแค่สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสกับ A money เท่านั้น แต่จะให้บอกว่ามีของที่ไหนบ้างก็คงบอกไม่ไหว ยังไงหากมีใครสนใจลองค้นหาข้อมูลดูนะครับ หรือว่าจะดูจากในเว็บไซต์ moneyduck.com นี้ก็ได้ ผมว่ามีข้อมูลให้ดูอยู่นะ

2021.01.20 4:51

Himawari^-^

มีสินเชื่อหลายที่นะคะ ที่ให้คนที่มีเงินเดือนน้อยกว่า 10,000 บาทต่อเดือนสามารถขอสินเชื่อได้ ถ้าไม่ได้มีหนี้สินค้างชำระก็ยิ่งอนุมัติง่ายเลย แต่วงเงินสินเชื่อที่คุณจะได้ก็ไม่มากนะ ตามอัตราเงินเดือนที่แต่ละสินเชื่อกำหนดไว้น่ะค่ะ บางคนรู้สึกว่าวงเงินที่ได้ทำไมน้อยจัง แต่เราว่าถ้าเงินเดือนน้อยแต่ได้วงเงินมากจะลำบากตอนจ่ายคืนนะ

2021.03.31 14:20

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี