Forum
แก้ไขล่าสุด: 

คนที่มีเงินเดือนไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาทสามารถขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้มั้ย ถ้าได้ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

เราทำงานแล้วก็จริงแต่เงินเดือนยังได้ไม่มาก ไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาทค่ะ พอมีเหตุฉุกเฉินเราไม่มีเงินสำรองเพื่อใช้จ่ายสำหรับเรื่องนั้น เลยคิดเผื่อไว้ว่าถ้ามีเหตุฉุกเฉินขึ้นมาจริงๆเราจะขอสินเชื่อส่วนบุคคล แต่ไม่แน่ใจว่าเงินเดือนอย่างเรามีที่ไหนจะปล่อยสินเชื่อให้ได้บ้าง ได้ยินมาว่าขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้ สมัครได้จริงๆเหรอคะ ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ฟ้าที่แสนไกล....

ได้เงินเดือนไม่ถึงหนึ่งหมื่นบาท สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้อยู่ครับ แต่วงเงินสินเชื่อที่ได้มันไม่มากนะ เพราะเขาอิงจากเงินเดือนที่คุณได้รับกับความสามารถในการชำระคืนน่ะครับ อยากแนะนำให้หางานพิเศษทำนะ จะได้มีรายได้เพิ่ม ผมพูดถึงในกรณีที่คุณสามารถทำได้ คือ ยังพอมีเวลาหรือว่าสามารถหางานทำเพิ่มได้น่ะครับ

2020.11.13 15:43

Meaw~meaw

มีหลายที่เลยนะที่เงินเดือนไม่ถึงหมื่นก็สมัครได้ ก็จะมีของ A money / อิออน แล้วก็ที่นี่แหละ แต่ที่ A money น่าจะรับผู้สมัครรายได้ถูกสุดแล้วคือ 5,000 บาทนะ(เเต่ต้องทำงานประจำไม่ต่ำกว่า6เดือนขึ้นไป) ส่วนพรอมิสรายได้6,000 บาท คนที่สมัครไม่จำเป็นต้องทำงานประจำเท่านั้น เป็นพนักงานรายวันก็สามารถสมัครได้ ยังงัยลองหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะ...

2020.12.26 8:13

Teng566

เป็นหนึ่งในสินเชื่อส่วนบุคคลที่กำหนดฐานเงินเดือนของผู้สมัครไว้ไม่สูงเลยครับ มีเงินเดือน 6,000 บาทก็สมัครได้แล้วอะ แต่ก็นั่นแหละ หากไม่จำเป็นต้องใช้เงินเร่งด่วนก็อย่าเพิ่งมาสมัครเลยครับ ลองหาวิธีอื่นที่จะไม่เห็นหนี้ก่อนดีกว่า ถ้ามันหาไม่ได้แล้วจริงๆค่อยลองสมัครดู ยังไงก็พยายามชำระเงินคืนให้ตรงเวลานะครับ

2021.01.22 8:3

ประเสริฐสาร

ผมขอแนะนำนะครับ ถ้าเงินเดือนขนาดที่คุณบอก ผมแนะนำว่าไปทำพวกบัตรกดเงินสดดีกว่าครับ มีของหลายเจ้าที่เงินเดือน 8พัน-9พันบาทสามารถขอได้ครับ อย่างถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ น่าจะเป็นของ อิออนกับของเฟริสช้อยครับ เรื่อดอกเบี้ยผมว่าต่างกับสินเชื่อตัวนี้นะครับ ยังไงรองเทียบๆเรื่องนี้ก่อนตัดสินใจขอนะครับ เป็นห่วงเรื่องการจ่ายคืนนะครับ

2021.03.06 5:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี