Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ทำงานรายวันหรือทำงานแบบสัญญาจ้าง มีอายุงาน 6 เดือนขึ้นไป สามารถขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้ จริงมั้ย?

เราเห็นคุณสมบัติของผู้สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสแล้วก็แปลกใจปนไม่แน่ใจ เพราะว่าคนที่ทำงานรายวันหรือคนที่ทำงานแบบสัญญาจ้างสามารถขอสินเชื่อได้ด้วย ถ้ามีอายุงาน 6 เดือนขึ้นไป เราเข้าใจไม่ผิดใช่มั้ยคะ มีใครเคยเห็ยของธนาคารไหนหรือสถาบันการเงินไหนที่มีคุณสมบัติแบบนี้อีกบ้าง? มาเล่าสู่กันฟังบ้างนะ เผื่อมีคนสนใจค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pause%%

ผมก็เห็นในรายละเอียดของคุณสมบัติผู้สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสนะ คนที่ทำงานรายวันหรือคนที่ทำงานแบบสัญญาจ้างสามารถขอสินเชื่อได้ถ้ามีอายุงาน 6 เดือนขึ้นไป มันคงเป็นไปตามนั้นแหละ เพราะขนาดของคนที่ทำงานประจำ อายุงานแค่เดือนเดียวก็สมัครได้แล้วอะ ถ้าเป็นสินเชื่อส่วนบุคคลของที่อื่น ผมไม่แน่ใจนะว่าจะมีคล้ายๆกันมั้ย

2020.11.14 4:55

C•co

เคยเห็นที่นี่ที่เดียวแหละ นอกนั้นแทบไม่มี คนทำงานรายวันอดกันเป็นแถวๆ เราว่าเค้าออกนโยบายแบบนี้ออกมาก็ดีนะ ตอบโจทย์คนที่มีรายได้น้อยจะได้ไม่ต้องไปกู้หนี้นอกระบบ เราสงสารคนที่มีรายได้น้อยเพราะคนพวกนี้เค้าคงไม่เอาเงินไปใช้สุรุ่ยสุร่ายหรอกมั้ง คงไม่มีใครอยากจะเป็นหนี้หรอก ถ้าใครรายได้ไม่ถึงหมื่นเราเชียร์ที่นี่เลยค่ะ...

2020.12.27 12:35

อยู่ใกล้ๆ..เห็นปะ!

สินเชื่อส่วนบุคคลสำหรับผู้ที่มีรายได้น้อยหรือไม่ได้มีงานประจำทำ เท่าที่เคยเห็นก็มี สินเชื่อนาโนไฟแนนซ์ กับ สินเชื่อพิโกไฟแนนซ์ครับ แต่รายละเอียดของผูสมัคร ผมก็จำไม่ได้ลองไปหาดูครับ หาดูในเว็บไซต์ของ moneyduck นี้ก็ได้ ผมว่าน่าจะมีข้อมูลอยู่นะ ดูสินเชื่อไว้หลายๆที่ก็ดีจะได้เปรียบเทียบกัน เลือกที่เหมาะกับเราครับ

2021.01.23 15:15

จุฑามาศ

สามรถขอสินเชื่อ ตัวที่คุณสนใจได้คะ สินเชื่อ พรอมิส มี สำหรับคนที่เงินเดือนน้อยๆด้วยนะคะ ยังไงไปคุยกับทางเจ้าหน้าที่ของเขาดูคะ เราเห็นด้วยนะคะกับเพื่อนๆที่บอกว่า ถ้าเราอยากขอสินเชื่อเราอย่ายึดอยู่ที่ตัวเดียวคะ พยายามมองหาตัวอื่นๆด้วยเพราะบางช่วงสินเชื่อพวกนี้เขาจัดโปรฯออกมาแข่งกันคะ หรือจะรองดูสินเชื่อของธนาคารก็ดีนะคะ

2021.03.07 12:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี