Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีจุดเด่นอะไรบ้างคะสำหรับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะสมัครใช้บริการแต่ไม่แน่ใจว่าดียังไงบ้าง

มีลูกเล็กอยู่ที่บ้าน 2 คนค่ะ ก็เลยหาประกันสุขภาพสำหรับเด็กเพราะว่าเด็กๆมักป่วยง่าย อยากให้ลูกได้รับการรักษาพยาบาลที่ดี กับโรงพยาบาลเอกชน กำลังสนใจประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา มีเพื่อนๆที่ใช้บริการอยู่แล้วมักจะพูดถึงกันบ่อยๆ ก็เลยอยากจะรู้ว่าประกันสุขภาพนี้มีจุดเด่นอะไรบ้างคะที่น่าสนใจ เผื่อว่าจะลองคิดคำนวณและเลือกใช้บริการดู

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

tinnit385&&

จุดเด่นของประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา คงเป็นเรื่องค่ารักษาพยาบาลทั้งจากความเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ ค่าทำหัตถการ บริการดูแลยามพักฟื้น อะไรแบบนี้น่ะครับ ประกันนี้ให้ความคุ้มครองสูงสุด 1.2 ล้านบาทต่อปีกรมธรรม์เลยนะครับ สามารถต่ออายุกรมธรรม์ได้เรื่อยๆด้วย แต่เรื่องค่าเบี้ยประกันก็เป็นเรื่องที่คุณต้องดูเองนะว่าโอเคมั้ย

2020.11.15 16:20

พริกหวาน

สำหรับเรานะเราว่า... ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา ค่อนข้างจะให้ความครอบคลุมเรื่องค่ารักษาพยาบาลเยอะดีค่ะ เหมือนที่ความเห็นแรกได้ตอบไป ซึ่งตามปกติประกันทั่วๆไปจะไม่รวมค่าอุบัติเหตุคือต้องสมัครเพิ่มเข้าไปในสัญญา อีกอย่างเค้าให้ค่าห้องค่ายาค่าหมอในวงเงินที่ค่อนข้างสูง เลยทำให้เราไม่ต้องไปสมัครประกันสุขภาพเพิ่มหลายๆใบให้ยุ่งยาก

2020.12.31 0:58

@_@Chantawit

อ่านจากความคิดเห็นด้านบนเห็นว่าประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยาให้ความคคุ้มครองเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลหลายยอ่างมากนะครับ วงเงินความคุ้มครองต่อปีก็ค่อนข้างสูง แล้วอย่างนี้ค่าเบี้ยประกันภัยจะแพงมากมั้ยครับ แต่เด็กๆก็ป่วยง่ายจริงๆนั่นแหละ ไปโรงพยาบาลหรือคลีนิกครั้งนึงก็หลายบาท ถ้าทำประกันได้ก็ดีไม่น้อยนะครับ

2021.01.27 5:50

พัชลักษณ์

ไม่ต้องมารอตัดสินใจอะไรแล้วครับ เรื่องประกันสุขภาพเป็นเรื่องที่ต้องทำเลยครับ ยิ่งคุณบอกว่าลูกๆยังเด็กด้วยแล้วยิ่งน่าทำเลยครับ ของตัวนี้ เรื่องการคุ้มครอง การรักษาบางอย่างเขาจ่ายตามจริงเลยนะครับ อย่างถ้ามีอุบัติเหตุก็เบิกได้เต็มเลยครับ หรือถ้าถึงขั้นที่ต้องเข้ารับการผ่าตัดบอกเลยครับประกันเจ้านี้คุ้มครองดีมากครับ

2021.03.10 12:26

บราวนี่

@พริกหวาน ดีอย่างนี้นี่เอง งั้นก็คงจะดีจริงๆอย่างที่คนอื่นแนะนำมา ว่าแต่วงเงินคุ้มครองสูงนี้เขาให้เท่าไหร่หรอคะ? สรุปว่าประกันนี้ให้ความคุ้มครองเรื่องสุขภาพและอุบัติเหตุด้วยใช่ไหม? จะได้ตัดสินใจซื้อให้ลูกสักที ใครจะซื้อประกันตัวนี้ให้ลูกบ้างก็มาเล่าให้ฟังหน่อยนะ ผลประโยชน์และความคุ้มครองตรงไหนที่มันดีสำหรับเด็กๆ

2021.05.24 17:38

_Tongta_

ความคุ้มครองจากประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา น่ะดีแน่ๆค่ะ หลายคนเข้ามาบอกไปแล้ว ว่าแต่เจ้าของกระทู้ซื้อประกันนี้ให้กับลูกหรือเปล่า อยากให้มารีวิวหรือให้ข้อมูลเพิ่มเติมกันหน่อย เผื่อว่ามีใครสนใจอยากทำประกันแบบนี้ให้กับลูกหลานน่ะค่ะ ถ้าไม่มีประกันสำหรับเด็กเลยเวลาเข้าโรงพยาบาลครั้งนึงคงมีค่าใช้จ่ายมากนะคะ

2021.05.28 2:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุ แต่ว่าไม่นอนโรงพยาบาลสามารถที่จะเบิกได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะใช้บริการอยู่ค่ะ

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ในกรณีที่มีสุนัขมากัดลูกของฉันสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้ามีโรคที่เป็นมาก่อนสมัครใช้บริการได้รับการคุ้มครองไหมค่ะกับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี