Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในกรณีที่มีสุนัขมากัดลูกของฉันสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

พอดีว่าพาลูกไปเดินสวนสาธารณะ และมีหมาที่ไหนก็ไม่รู้ก็มากัดลูกของฉัน ฉันไม่รู้จะทำยังไงดี พาลูกไปที่โรงพยาบาลใกล้ๆ แล้วก็คิดถึงเกี่ยวกับค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ด้วยว่า ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา ที่ฉันทำไว้ จะสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนที่เกิดเหตุการณ์แบบนี้ได้ไหมคะ เพราะว่าทำไว้แล้วก็อยากจะใช้บริการด้วย เพื่อจะได้ไม่สูญเปล่ากับเงินที่จ่ายไปค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nopnapa!!!

โดนหมากัด! น่าจะนับเป็นอุบัติเหตุนะคะ ดีแล้วที่คุณรีบพาลูกไปโรงพยาบาล น่าสงสารจริงๆ ดิฉันเคยโดนหมากัดตอนเป็นวัยรุ่นยังเจ็บมากเลยค่ะ นี่ลูกของคุณยังเด็กอยู่คงจะเจ็บมาก หากการโดนหมากัดนับเป็นอุบัติเหตุ คุณสามารถใช้ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยาในการขอเงินชดเชยเรื่องค่ารักษาพยาบาลได้ค่ะ ขอให้ลูกของคุณหายเร็วๆนะคะ

2020.11.16 5:21

เกด

ถ้าจำไม่ผิดเห็นบอกว่าประกันสุขภาพเด็กอลิอันซ์อยุธยาสามารถเบิกกรณีที่ต้องเข้ารับการรักษาฉุกเฉินใช่ไหมคะ ถ้าโดนหมากัดคิดว่าน่าจะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้นะคะ ก็เป็นอุบัติเหตุฉุกเฉินหรือกรณีฉุกเฉินที่อยู่ในเงื่อนไข แต่ที่น่าเป็นห่วงก็คือไม่มั่นใจว่าเฉพาะโรงพยาบาลในเครือหรือเปล่าที่สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ พอต้องออกสำรองจ่ายก่อนเราไม่มีปัญหาแต่จะเสียเวลาตามเรื่องเพื่อเอาเงินคืนนี้ล่ะคะ

2020.12.02 12:14

จั๊ก86-49

@ เกด เรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลของโรงพยาบาลจากประกันสุขภาพ ผมคิดว่าคงไม่ใช่แค่าประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยาเท่านั้นหรอกครับ ของที่อื่นก็คงมีเงื่อนไขเดียวกัน คือ ถ้าเข้ารับการรักษาจากโรงพยาบาลในเครือจะสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ ไม่ต้องสำรองจ่าย แต่ถ้าเป็นโรงพยาบาลนอกเครือข่ายคงต้องสำรองจ่ายไปก่อนครับ

2021.01.27 6:45

วรารักษ์

เด็กกับหมาเป็นอะไรที่คู่กันจริงๆคะ วันก่อนเด็กข้างบ้านก็โดนไปคะ ไม่รู้ไปเล่นกับหมายังไงกัด จากหน้าไปทะลุหูเลยคะ เห็นแผลแล้วน่ากลัวมากเลยคะ แต่ที่น่ากลัวกว่านั้น คือ น้องไปรักษาที่โณงพยาบาลรัฐคะ เราว่าไม่ใช่รักษาไม่ไดีนะ แต่เห็นเขาทำแผลให้เด็กแล้วเราช่างน่าสงสารมากเลยคะ เย็บแผลแบบหยาบมากเลยคะ นี้ถ้าเขามีประกันแบบนี้ก็คงดีนะ

2021.03.11 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุ แต่ว่าไม่นอนโรงพยาบาลสามารถที่จะเบิกได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะใช้บริการอยู่ค่ะ

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้ามีโรคที่เป็นมาก่อนสมัครใช้บริการได้รับการคุ้มครองไหมค่ะกับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ

มีจุดเด่นอะไรบ้างคะสำหรับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะสมัครใช้บริการแต่ไม่แน่ใจว่าดียังไงบ้าง

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี