Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้ามีโรคที่เป็นมาก่อนสมัครใช้บริการได้รับการคุ้มครองไหมค่ะกับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ผมอยากจะสมัครใช้บริการ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา เพราะดูเหมือนว่าลูกของผมจะมีภาวะเป็นโรคเรื้อรัง แล้วจำเป็นต้องใช้เงินในการรักษาพยาบาล เลยอยากจะสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพเด็กนี้ ผมอยากรู้ว่าถ้าสมัครใช้บริการแล้วจะสามารถ เบิกค่ารักษาพยาบาลกับโรคที่ลูกผมเป็นอยู่นี้ได้ไหม ได้ช่วยผมแบ่งเบาภาระเรื่องค่าใช้จ่ายสำหรับเรื่องนี้ด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tanin Tan33

คุณต้องการสมัครประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยาให้กับลูก เพราะดูเหมือนว่าลูกของคุณจะมีภาวะเป็นโรคเรื้อรัง จะสมัครได้เหรอครับ เพราะมีเงื่อนไขการสมัครที่เกี่ยวกับสุขภาพก่อนที่จะมาสมัครด้วยนะ หากลูกของคุณเคยตรวจเจอว่าเป็นโรคบางอย่างหรือมีภาวะบางอย่างที่อาจทำให้เกิดโรคใดโรคหนึ่ง ไม่แน่ใจว่าจะสมัครได้มั้ยนะครับ

2020.11.16 5:10

หมูหยอง-หมูแผ่น

ส่วนใหญ่แล้วไม่ค่อยมีนะคะที่จะรับไม่ว่าจะเด็กหรือผู้ใหญ่ที่มีโรคประจำตัวเรื้อรังมาก่อน ไม่งั้นประกันเค้าจะมีกำไรหรอคะ คนก็เคลมๆๆๆ ขาดทุนแย่เลย แนะนำว่าถ้าคุณใช้ประกันสังคมอยู่ตรงนี้ก็สามารถเบิกค่ารักษาให้บุตรได้นะคะ (ไม่ค่อยแน่ใจค่ะ ต้องสอบถามกับทางประกันสังคมดู) ถ้าเป็นไปได้พยายามศึกษาหาข้อมูลดูนะคะว่าความเจ็บป่วยของน้องเกิดจากอะไร แล้วพยาบาลหลีกเลี่ยงสิ่งที่ทำให้เค้าป่วยค่ะ อาจจะช่วยได้ระดับนึง

2020.12.31 1:31

--UbollobU--

ลูกของเจ้าของกระทู้อายุเท่าไหร่แล้วคะ เห็นคุณบอกว่าลูกมีภาวะเป็นโรคเรื้อรัง..ขอโทษนะ โรคอะไรเหรอ เราคิดว่าเขายังเป็นเด็กอยู่เลยสงสัยว่าเด็กๆจะมีภาวะหรือว่ามีความเสี่ยงที่จะเป็นโรคเรื้อรังด้วยเหรอ น่าสงสารนะคะ น่าเห็นใจคนเป็นพ่อแม่ด้วย ว่าแต่คุณไปสมัครประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยาให้กับลูกได้หรือเปล่า?

2021.01.27 6:24

ธงสยาม

แบบนี้หมดสิทธเลยครับ เรื่องโรคเรื้อรังแบบนี้ประกันของเจ้าไหนๆ ต่างก็ไม่ยอมให้ซื้อทั้งนั้นแหละครับ ยังไงแล้วพวกเราทุกคนต้องขอเป็นกำลังใจให้ครอบครัวของคุณด้วยนะครับ คุณอาจจะต้องทำงานหนักขึ้น แต่ไม่ทราบว่าตัวคุณเองได้ซื้อประกันบ้างไหมครับ ผมว่าถ้ามีภาระแบบนี้ต้องมาตัดสินใจแล้วนะครับ อย่าให้ความเจ็บป่วยของเราเป็นภาระของครอบครัวนะครับ

2021.03.10 12:25

Bee

@ธงสยาม อันนี้เห็นด้วยนะคะปกติแล้วถ้าเป็นโรคเรื้อรังถ้าเราไม่ทำประกันก่อนที่เราจะเป็นเนี่ยบริษัทประกันที่ไหนก็ไม่รับทั้งนั้นนะคะโดยเฉพาะยิ่งเป็นโรคเรื้อรังที่รักษาไม่หายอย่างเช่นโรคมะเร็งอะไรที่มันลุกลามเนี่ยบริษัทประกันไม่ค่อยรับหรอกค่ะ แต่ว่าถ้าจะทำประกันแบบที่ให้ความคุ้มครองพวกโรคลุกลามหรือว่าเรื้อรังที่รักษาไม่หายเนี่ยค่าเบี้ยประกันส่วนใหญ่ก็แพง

2021.04.23 17:3

Milin

น่าสงสารจังเลยนะ เด็กๆที่ป่วย เราเด็กเนี่ยหายากด้วยเพราะว่าภูมิคุ้มกันยังไม่แข็งแรง คิดว่าคนที่เป็นพ่อเป็นแม่คงต้องเสียเงินเสียค่ารักษาไปเยอะมากเลย เข้าใจเลยค่ะว่าทำไมคุณถึงอยากจะทำประกันให้ลูก แต่ก็อย่างที่หลายๆคอมเม้นตอบมาแล้วนั่นแหละอาจจะทำยากมากเลยนะคะ เพราะว่า ลูกของคนป่วยก่อนที่จะทำประกันแล้ว จะทำประกันได้ประกันก็จะคุ้มครองโรคอื่นเท่านั้น

2021.04.27 8:13

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

เมื่อเกิดอุบัติเหตุ แต่ว่าไม่นอนโรงพยาบาลสามารถที่จะเบิกได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

มีการคุ้มครองครอบคลุมในเรื่องอะไรบ้างคะสำหรับประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะใช้บริการอยู่ค่ะ

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ในกรณีที่มีสุนัขมากัดลูกของฉันสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ

มีจุดเด่นอะไรบ้างคะสำหรับ ประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา อยากจะสมัครใช้บริการแต่ไม่แน่ใจว่าดียังไงบ้าง

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี