Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยในมากน้อยแค่ไหนครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ผมอยากรู้เกี่ยวกับวงเงินที่ช่วยให้ได้รับการคุ้มครอง ในกรณีที่เราเป็นผู้ป่วยใน ว่ามีเงินดูแลเรามากน้อยแค่ไหนในการให้บริการเมื่อเราเจ็บป่วยครับสำหรับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เพราะดูเหมือนว่าเพื่อนๆที่ทำงานก็มาใช้บริการกัน เห็นบอกว่ามีวงเงินรับประกันมากผมก็เลยอยากรู้ว่าเท่าไหร่แล้วจริงๆ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

sompong48

พูดถึงวงเงินประกันของประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยาสำหรับผู้ป่วยในวงเงินที่สูงที่สุด มันก็สูงมากจริงๆล่ะครับ แต่คุณต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันสูงตามไปด้วยนะ สำหรับค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยใน มีให้เลือกหลายแผน ตั้งแต่แผน 3 ล้านบาท – 100 ล้านบาท เลยครับ สนใจแผนไหนก็สมัครเลยครับ ดูรายละเอียดดีๆนะ

2020.11.16 5:32

เกด

ถ้ากลัวว่าการรักษาแบบผู้ป่วยในหรือว่าผู้ป่วยนอกงบหรือว่าความครอบคลุมที่ประกันเหมาเหมาครบเครื่องทุกเรื่องทุกโรคให้ไม่พอ อยากจะแนะนำให้ซื้อประกันเสริมไปด้วยเลยค่ะ ทำตัวเดียวคุ้มเลยว่าประกันครบเครื่องก็ประกันครอบคลุมอยู่นะคะสำหรับเรา ถ้ายังไงอยากให้ไปดูพวกตัวประกันเสริมด้วยค่ะ แต่เราไม่มั่นใจนะครับว่ามีกี่แบบแผน ยังไงก็ลองดูค่ะประกันของบริษัทอลิอันซ์อยุธยาดีอยู่แล้ว

2020.12.02 12:15

จั๊ก86-49

วงเงินความคุ้มครองต่อปีของประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยาแผนที่ให้วงเงินต่ำสุดคือ 3,000,000 บาทเหรอครับ! วงเงินสูงนะ แสดงว่าค่าเบี้ยประกันสูงพอสมควร ผมไม่อยากจะคิดเลย คงจ่ายไม่ได้แน่ๆ มีประกันฉบับอื่นแนะนำให้ผมบ้างมั้ยครับ😂 นึกๆดูแล้วแผนที่ให้วงเงิน 100 ล้านบาทเนี่ยจะค่าเบี้ยเท่าไหร่กันนะ

2021.01.27 6:58

วรารักษ์

เพื่อนได้บอกไหมคะว่าซื้อประกันเหมาๆ แผนไหนเอาไว้คะ เพราะว่าสงเงินที่เขาคุ้มครองขึ้นอยู่กับแผนประกันที่เราเลือกคะ สำหรับประกันเหมาๆตัวนี้ จากที่เราดู เขาจะจ่าย ค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยใน มีให้เลือกหลายแผน ตั้งแต่แผน 3 ล้านบาท – 100 ล้านบาท คะ ซึ่งสามารถเลือกได้เลยคะ ว่าอยากได้คุ้มครองมากแค่ไหน แต่ค่าเบี้ยประกันก็จะสูงขึ้นเรื่อยๆนะคะ

2021.03.11 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีเงินชดเชยให้ในกรณีที่ทำงานไม่ได้หรือว่าต้องรับการรักษาตัวต่อไปไหมครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

กรณีต้องหาหมอแต่ไม่ได้นอนโรงพยาบาล มีเงินช่วยจ่ายในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนคะประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เด็กๆสามารถที่จะเลือกใช้บริการประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมคะ

All (ประกัน)

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับคนกลุ่มไหนคะ ที่จำเป็นต้องเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ถ้าตรวจพบเจอว่าเป็นโรคมะเร็ง สามารถได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ได้หรือไม่ครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ เบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ กับประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี