Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับคนกลุ่มไหนคะ ที่จำเป็นต้องเลือกใช้บริการ

ประกันสุขภาพแต่ละอย่าง ก็เหมาะกับแต่ละกลุ่มคนแตกต่างกันไป สำหรับเด็ก คนที่ทำงานประจำ คนที่เป็นวัยรุ่น คนที่อยู่ในวัยทำงาน คนที่อยู่ในวัยสูงอายุ ฉันได้ยินประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เลยอยากจะทราบว่าเหมาะสมสำหรับคนกลุ่มไหน ฉันเป็นคนหนึ่งที่อายุ 40 ปีและทำงานประจำอยู่ เหมาะไหมที่จะสมัครใช้บริการของประกันสุขภาพนี้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Nopnapa!!!

บอกไม่ถูกเลยว่าประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยาเหมาะสำหรับคนกลุ่มไหน เพราะคุณสามารถเลือกความคุ้มครองได้ตามงบค่ะ เลือกความคุ้มครองด้านสุขภาพทั้งแบบนอน รพ. หรือไม่นอน รพ. คุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลเมื่อป่วยเป็นโรคร้าย หรือเมื่อเกิดอุบัติเหตุ และยังมีความคุ้มครองอื่นๆอีกด้วย คุณสามารถปรับเปลี่ยนได้ค่ะ

2020.11.16 5:27

เกด

ถ้าถามก็คงเหมาะกับทุกคนนั่นแหละค่ะแต่ส่วนตัวเรารู้สึกว่าน่าจะหมดตั้งแต่วัยกลางคนขึ้นไปที่น่าจะเริ่มทำประกันตัวนี้ว่าประกันเหมาเหมาครบเครื่องทุกเรื่องทุกโรคของอลิอัส ค่อนข้างมีชื่อเสียงดีนะคะ เราเองมีคนรู้จักหลายคนเลยที่ทำประกันกับบริษัทอลิอันซ์อยุธยา เวลาเกิดอุบัติเหตุหรือว่าเจ็บป่วยแล้วต้องเข้ารักษาที่โรงพยาบาลเคลมก็ไม่ค่อยมีปัญหาค่ะ แต่ว่าก่อนจะทำอยากจะให้อ่านรายละเอียดกรมธรรม์ให้ดีๆนะคะ

2020.12.02 12:15

จั๊ก86-49

ดูน่าสนใจดีนะครับสำหรับประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยาที่ผู้สมัครสามารถเลือกความคุ้มครองได้ตามงบ งบน้อยๆอย่างผมนี่จะเลือกแบบไหนดีนะ..ขอไปดูรายละเอียดก่อน มีใครที่สมัครประกันนี้ใช้แล้วอยากจะแนะนำข้อมูลเพิ่มเติมมั้ยครับ แล้วของบริษัทอื่นๆมีแผนประกันในลักษณะเดียวกันนี้หรือเปล่านะ🤔

2021.01.27 6:50

วรารักษ์

ถามว่าประกัน เหมาๆแบบนี้เหมาะกับใครเหรอ เราว่าเหมาะกับทุกคนที่มีการวางแผนเรื่องสุขภาพคะ อย่างเช่นประกันตัวนี้จ่ายค่ารักษาแทนเรา คิดดูสิคะ ถ้าเราทำงานแล้วต้องมาจ่ายค่ารักษาพยาบาล เงินที่เราเก็บก็ต้องหมดไปด้วย แถมช่วงที่เรารักษาตัวเราจะเอาเงินที่ไหนใช้จ่ายคะ ประกันแบบนี้ ทำให้เราไม่ต้องกังวลเรื่องการรักษาเลยคะ

2021.03.11 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีเงินชดเชยให้ในกรณีที่ทำงานไม่ได้หรือว่าต้องรับการรักษาตัวต่อไปไหมครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

กรณีต้องหาหมอแต่ไม่ได้นอนโรงพยาบาล มีเงินช่วยจ่ายในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนคะประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

เด็กๆสามารถที่จะเลือกใช้บริการประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมคะ

All (ประกัน)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยในมากน้อยแค่ไหนครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ถ้าตรวจพบเจอว่าเป็นโรคมะเร็ง สามารถได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ได้หรือไม่ครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ เบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ กับประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี