Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เด็กๆสามารถที่จะเลือกใช้บริการประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมคะ

มีลูกอยู่ 3 คนค่ะ แน่นอนว่าเด็กๆก็ป่วยบ่อย ค่ารักษาพยาบาลไม่อยากจ่ายเลยจ่ายไม่ไหวค่ะ และอยากให้ลูกได้รับการรักษาที่ดีจากโรงพยาบาลเอกชนด้วย ไม่ชอบไปคลินิกค่ะ เลยอยากจะรู้ว่าเด็กๆสามารถที่จะสมัครใช้บริการ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา ได้ไหมคะหรือว่าประกันสุขภาพนี้ เหมาะสำหรับผู้ใหญ่เท่านั้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

sompong48

เด็กๆสามารถใช้ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยาได้ค่ะ ประกันนี้เป็นแบบเหมาจริงๆ ใช้ได้ทุกเพศทุกวัย แต่คุณได้ดูประกันสุขภาพของเด็กมาบ้างมั้ยคะ รายละเอียดจะเหมาะหว่าประกันนี้หรือเปล่า อย่างเช่น ประกันสุขภาพเด็ก ของอลิอันซ์อยุธยานี่ล่ะ อันนี้สำหรับเด็กโดยเฉพาะ ถ้าลูก-v'คุณอายุไม่เกิน 10 ปีสมัครได้ค่ะ

2020.11.16 5:35

ลาล่า

ถ้าจะให้เด็กทำก็ทำได้นั่นแหละค่ะเพราะว่าไม่ได้จำกัดเรื่องอายุของคนที่จะทำประกันเหมาๆครบเครื่องทุกเรื่องทุกโรค เด็กอายุเท่าไหร่ก็ทำได้ ถ้ามองว่าทำตอนนี้จ่ายค่าเบี้ยประกันถูกๆตั้งแต่ยังเด็กๆพอลูกโตขึ้นจะได้ไม่ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันแพง เราว่าก็โอเคนะคะ แต่ว่าความคุ้มครองสำหรับเด็กเนี่ยมันอาจจะไม่ครอบคลุมมากกว่าเด็กๆจะมีโรคที่เป็นเฉพาะซึ่งผู้ใหญ่ไม่เป็นเราก็อยากจะแนะนำให้ทำประกันสำหรับเด็กให้ลูกด้วยนะ

2020.12.02 12:15

POMpom4969

เงื่อนไขอายุของผู้สมัครประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยาต่ำสุดคือเท่าไหร่เหรอคะ? เห็นบางคนที่เข้ามาคอมเม้นท์บอกว่าเด็กๆก็สามารถสมัครได้เพราะว่าไม่ได้จำกัดเรื่องอายุ เลยสงสัยว่าคุณสมบัติของผู้สมัครจะต้องมีอายุตั้งแต่เท่าไหร่กันแน่ แต่พูดถึงเด็กๆนี่สมัครประกันสำหรับเด็กจะดีกว่ามั้ยอะคะ🤔

2021.01.28 14:31

อุปนาศักดิ์

ประกันของเจ้านี้เขามีประกันสุขภาพของเด็กเลลนะครับ ไม่สนใจตัวน้นเหรอครับ ผมว่าเด็กน่าทำมากเลยนะครับ อย่างเรื่องการรักษา จากอุบัติเหตุเราสามารถเบิกได้ตามจริงเลยนะครับ วันก่อนคนแถวบ้านลูกเขาโดนหมากัดเข้าโรงพยาบาลเอกชน จ่ายไปเยอะเลยนะครับ แต่เขาบอกว่าไม่ต้องห่วงประกันเขาจ่ายให้หมด ผมว่าน่าทำมากกว่าตัวนี้นะครับ

2021.03.11 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีเงินชดเชยให้ในกรณีที่ทำงานไม่ได้หรือว่าต้องรับการรักษาตัวต่อไปไหมครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

กรณีต้องหาหมอแต่ไม่ได้นอนโรงพยาบาล มีเงินช่วยจ่ายในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนคะประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

มีการจ่ายค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยในมากน้อยแค่ไหนครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา เหมาะสำหรับคนกลุ่มไหนคะ ที่จำเป็นต้องเลือกใช้บริการ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

ถ้าตรวจพบเจอว่าเป็นโรคมะเร็ง สามารถได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ได้หรือไม่ครับ ประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เมื่อเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ เบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมคะ กับประกันเหมาๆ ครบเครื่อง ทุกเรื่อง ทุกโรค ของอลิอันซ์อยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี