Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เกิดอุบัติเหตุกิ่งไม้หล่นทับ สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลกับโรงพยาบาลเอกชนได้ไหมครับ ของแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

รู้จะพูดยังไงดีครับ ไม่รู้จะเป็นข้อความอยู่ผิดที่ผิดเวลาหรือเปล่า เดินอยู่ดีๆโดนกิ่งไม้หล่นทับหัว ดีนะครับขอไม่หัก แล้วมีคนโทรให้รถโรงพยาบาลมารับ ในกรณีแบบนี้ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในกรณีอุบัติเหตุแบบนี้ได้ไหมครับ เพราะว่าเข้าโรงพยาบาลทีก็ต้องจ่ายอีกละครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

promt7720

เห็นจากโฆษณาก็บอกว่าแผนประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อคอัลตร้า” ให้ความคุ้มครองครบ ทั้งค่ารักษาพยาบาลจากเจ็บป่วยและอุบัติเหตุ คุณโดนกิ่งไม้หล่นใส่เป็นอุบัติเหตุแน่นอน คุณต้องเบิกค่ารักษา ค่าใช้จ่ายในส่วนนี้ได้สิครับ ถ้าคุณบอกเจ้าหน้าที่ว่ามีประกัน เดี๋ยวเขาเช็คให้แหละว่าเบิกได้หรือเปล่า

2020.11.16 6:57

ปลา

เบิกได้ค่ะเพราะว่ามันเป็นอุบัติเหตุใช่ไหมคะ แต่ว่าถ้าไปรักษาไม่ใช่โรงพยาบาลในเครือคุณอาจจะต้องสำรองจ่ายก่อนแล้วก็ค่อยมาเบิกที่หลังไม่น่าจะมีปัญหา ไม่ค่อยได้ยินว่า บริษัทอลิอันซ์อยุธยามีปัญหาเรื่องการเก็บเงินทีหลังจากเข้าที่คนรอบตัวของเราเคยเคลมมา 2-3 คนบอกว่าเคยสำรองออกแต่ก่อนก็ไม่ได้มีปัญหาตอนครีม แต่ถ้าไม่อยากมีปัญหาอยากจะให้ไปรักษาที่โรงพยาบาลในเครือนั้นจะง่ายกับทางเรากว่าด้วย ไม่เสียเวลาเดินเอกสารทีหลัง

2020.12.02 12:18

@HOME👕👖🧦

เดินอยู่ดีๆโดนกิ่งไม้หล่นทับหัว! เป็นอุบัติเหตุแบบที่ไม่มีใครคาดคิดเลยล่ะครับ ผมว่าประกันแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ “มาย โฮล ไลฟ์ A90/21”+“สุขภาพ ปลดล็อคอัลตร้า” ให้ความคุ้มครองในเรื่องนี้แน่นอน เจ้าของกระทู้ต้องกลับมาบอกแล้วล่ะ ว่าที่ผมคิดมันถูกต้องหรือเปล่า คุณสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ครบทุกบาทมั้ยครับ?

2021.01.28 15:54

วัลลีย์

ตอนนี้ไปรักษาไม่ทราบว่าเป็นยังไงบ้างครับ คิดว่าที่ไปคงต้องเป็นของโรงพยบาลรัฐบาลแน่นอนครับ จริงๆแล้วเป็นอุบัติเหตุเขาโรงพยาบาลรัฐบาล อาจต้องสำรองจ่ายไปก่อนนะครับ หลังจากนั้นก็เอาใบเคลมส่งให้เจ้าหน้าที่ครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องนี้ครับ ใช้เวลาประมาณ 7-10วันครับ เดียวทางประกันโองเงินคืนเข้าบัญชีเราเองครับ

2021.03.11 14:57

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ถ้าเป็นโรคไวรัสโคโรน่าสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยาน่าสนใจอย่างไรคะ คืออยากจะใช้เหมือนกันเป็นคู่

แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ (มาย โฮล ไลฟ์ A90/21 + สุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

ถ้าเจ็บป่วยเป็นโรคไตสามารถได้รับการดูแลค่าใช้จ่ายได้ไหมค่ะ แพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันชีวิต,All (การจ่ายภาษี)

สามารถนำไปทำรายการลดหย่อนภาษีได้ไหมครับสำหรับแพคคู่สุขภาพดี ราคาเบาๆ แพ็คเดียวครบทั้งชีวิตและสุขภาพ ของอลิอันซ์อยุธยา

All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

มีวิธีการคิดเบี้ยประกันภัยที่เราจำเป็นต้องจ่ายในแต่ละเดือนอย่างไรบ้างคะ เพื่อที่จะสามารถคิดเบี้ยประกันภัยของตัวเองได้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองสูงสุดจนถึงอายุเท่าไหร่คะ ก็อยากจะทำไว้นานๆเลยไม่อยากจะเปลี่ยนการคุ้มครองไปเป็นอย่างอื่น

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี