Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถใช้เพื่อรับการรักษาผู้ป่วยนอกได้จำนวนสูงสุดมากไหมคะ เพราะบางทีรู้สึกว่าเกิดอุบัติเหตุบ่อย

ฉันเป็นคนหนึ่งที่ประสบอุบัติเหตุบ่อยมากค่ะ โดยใช้บริการโรงพยาบาลเป็นว่าเล่น แต่ไม่ได้เป็นกรณีที่อุบัติเหตุใหญ่อะไรนะคะ หรืออยากจะซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เผื่อว่าจะสามารถได้รับการรักษาเพิ่มมากขึ้นหลายๆครั้งต่อปี สามารถที่จะทำแบบนี้ได้ไหมคะ เพื่อเพิ่มยอดรักษาการจำนวนครั้งมากขึ้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tongpoon00

ถ้าเป็นความเจ็บป่วยทั่วไปซื้อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยาก็เหมาะครับ แต่เจ้าของกระทู้บอกว่าตัวเองเกิดอุบัติเหตุบ่อย ผมว่าซื้อประกันอุบัติเหตุเลยจะเหมาะกว่ามั้ยครับ ผมแค่แสดงความคิดเห็นเท่านั้น จะซื้อประกันตัวไหน แล้วแต่คุณสะดวกครับ ทำอะไรก็ระมัดระวังด้วยจะได้ลดการเกิดอุบัติเหตุครับ

2020.11.16 13:50

เบบี้

ถ้าเกิดอุบัติเหตุบ่อยบนท้องถนนแล้วก็เป็นรถเนี่ยเราแนะนำให้ไปทำประกันอุบัติเหตุไว้เลยนะคะ เพราะว่าประกันอุบัติเหตุจะให้ความคุ้มครองที่ครอบคลุมมากกว่าด้วย ไม่ต้องกังวลไม่ต้องสำรองจ่าย แต่ว่าก็ต้องเลือกประกันอุบัติเหตุตัวที่ถูกใจเราด้วยนะคะ แต่ว่าส่วนใหญ่เท่าที่เราได้ยินมากับบริษัทอลิอันซ์อยุธยาไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องการเครมเงินคืนทีหลังค่ะถ้าเราต้องสำรองจ่ายก่อน

2020.12.03 12:12

64Rampa46

ที่เจ้าของกระทู้บอกว่าเป็นคนที่ประสบอุบัติเหตุบ่อยมาก ทำไมถึงเป็นอย่างนั้นเหรอคะ? คนเราจะเกิดอุบัติเหตุได้บ่อยๆด้วยสาเหตุอะไรกันบ้าง ขอโทษนะไม่ได้จะว่าอะไรเจ้าของกระทู้นะคะ เพียงแค่แปลกใจและสงสัยเท่านั้นเอง อย่างที่มีคนมาแนะนำไปแล้วน่ะแหละ ซึ่งเราเองก็เห็นด้วยที่คุณน่าจะซื้อประกันอุบัติเหตุไว้ใช้บ้างก็ดีค่ะ

2021.01.29 7:49

เกตุรัตน์

อสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา มีไว้ก็ถือว่าดีนะคะ เรื่องการคุ้มครองเขาให้รักษาได้วันละครั้งคะ แต่ต้องไม่เกิน30ครั้งตลอกปีของเบี้ยประกันสุขภาพของเราคะ ส่วนเรื่องการคุ้มครอง สัญญาเพิ่มเติมตัวนี้ถ้าเราเลือกซื้อ เราสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ตามความจริงแล้วคะ

2021.03.13 6:23

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่ายโรงพยาบาลในเครือข่ายไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา สามารถสมัครใช้บริการได้อย่างไรคะ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก

ถ้าจำเป็นต้องสำรองจ่ายต้องมีเอกสารอะไรบ้างคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),ความป่วยไข้

ทำไมต้องมีการสมัครสัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองสุขภาพผู้ป่วยนอก (OPD, OPDP) ของอลิอันซ์อยุธยา เพื่อนสัญญาด้วยเหรอคะ

ประกันภัยรถยนต์,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) อลิอันซ์อยุธยา คุ้มครองเราในเรื่องการเบิกค่ารักษาพยาบาลอุบัติเหตุไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมคุ้มครองค่าชดเชยรายได้ ( HB , HB Premier) / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีการจำกัดอายุในการสมัครใช้บริการไหมครับ

ประกันมะเร็งหายห่วง / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี