Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อตรวจพบเจอมะเร็งจะได้รับวงเงินในการช่วยรักษาเท่าไหร่ครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

เป็นประกันภัยที่ช่วยให้เรามีความอุ่นใจ สำหรับโรคร้ายๆจริงๆนะครับสำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย ผมอยากรู้เหมือนกันครับว่าเราจะได้รับสิทธิประโยชน์อะไรบ้างเมื่อ มีการตรวจเจอโรคมะเร็งกับตัวเรา หลังจากที่สมัครใช้บริการผ่านไปแล้ว 120 วัน เราจะได้รับสิทธิประโยชน์อะไรบ้างหรือเงินคุ้มครองหรือชดเชยในส่วนไหนบ้างครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ร่มไทร😀😄

เมื่อตรวจเจอมะเร็งผู้เอาประกันภัยจะได้รับความคุ้มครองจากประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัยไปเลยครับ แต่ถ้าไม่เคลม ทุก 2 ปีจะได้ทุนประกันคืน ผมไม่เห็นเรื่องค่ารักษาพยาบาลจากประกันนี้เลยนะครับ ผมว่าไม่มีนะ ส่วนเรื่องทุนประกันที่ได้จะต่างกันตามแผนประกันที่ทำไว้ ตั้งแต่ 400,000 - 2,000,000 บาทครับ

2020.11.19 15:6

มิโซะ

เสียใจด้วยนะคะที่ได้ยินว่าคุณเป็นมะเร็งไหมเป็นอะไรหรอคะหนักไหมตอนนี้ถึงระยะที่เท่าไหร่แล้วเอาใจช่วยอยู่นะคะเห็นว่าประกันตัวนี้มีคุ้มครอง 5 โรคร้ายด้วยหวังว่าจะเบิกค่าประกันได้นะคะเราเองก็มีครอบครัวเป็นมะเร็งเหมือนกันตอนนั้นเครียดมากๆเลยค่ะ พอดีคุณพ่อทำประกันไว้ด้วย เลยแบ่งเบาภาระเราได้มากคิดว่าถ้าคุณตรวจเจอมะเร็งแล้วสิ่งที่ทำได้ดีที่สุดคือการบริหารจิตใจด้วยนะคะ ลองจัดลำดับความคิดดีๆ แล้วไม่ต้องเครียดกับสิ่งที่เจอมากเกินไป อันนี้ จะช่วยได้มากเลยค่ะ

2020.12.10 16:7

Aree

เราว่าคุณลองดูประกันมะเร็งของบริษัท GENERARI ดูไหมคะ เค้าเคลมว่าถ้าตรวจเจอมะเร็งเค้าให้เงินก้อนรักษาวงในเงินสูงสุด 4,000,000 บาทเลยนะ (อันนี้มะเร็งทุกระยะด้วย) ตรวจเจอเคลมค่ารักษาได้เลย แต่ถ้าไม่ได้เป็นมะเร็งก็สามารถที่จะทำได้ด้วยค่ะ เค้าคุ้มครองเราจนถึงอายุ 85ปีเลย แต่บอกเลยนะว่าค่าเบี้ยค่อนข้างสูง

2021.01.09 13:56

เพชรแก้ว

ต้องดูครับว่าจะซื้อแผนไหนของประกัน5โรคร้ายนี้ครับ เพราะว่าแต่ละแผนเรื่องการจ่ายเงินคุ้มครองก็จะต่างกันไปครับ เริ่มต้นที่หลักแสนไปจบที่หลักล้านครับ อาจจะดูแล้วได้น้อยกว่าเจ้าอื่นๆนะครับ แต่ข้อดีของ 5โรคร้ายแรงคือ ถ้าเราไม้เป็นโรคอะไรเลย ทุกๆ2ปีเราจะได้เงินคืน ที่ 15% ครับ ถือว่าเบี้ยประกันไม่เสียเแล่าครับ

2021.03.17 4:28

Random

@มิโซะ ใจเย็นก่อนครับ จขกทเขายังไม่ได้บอกเลยว่าเขาเป็นมะเร็ง อย่าเพิ่งรีบแสดงความเสียใจขนาดนั้นสิ เขาแค่ถามถึงว่าประกันตัวนี้คุ้มครองยังไง เพราะถ้าจขกทเขาเป็นมะเร็งจริงๆแล้วเพิ่งจะมาถามถึงประกันตัวนี้ยังไงก็คงจะทำแต่ฉันตัวนี้ไม่ทันแล้วล่ะครับ หรือถ้าเขาทำประกันตัวนี้ไปแล้ว เขาก็คงไม่มาถามหรอก ตัวแทนประกันคงอธิบายไปหมดแล้ว

2021.05.20 14:13

ชาย08

@Aree เห็นคุณบอกว่าประกันมะเร็งของบริษัท GENERARI ถ้าตรวจเจอมะเร็งเขาให้เงินก้อนเพื่อเอาไปเป็นค่ารักษา วงเงินสูงสุด 4,000,000 บาท อ่านแล้วผมสนใจมากเลยครับ แต่พอคุณบอกว่าค่าเบี้ยประกันภัยแพง ผมแทบถอดใจเลย แพงมากเลยเหรอครับ เขาให้วงเงินค่ารักษาเยอะอะนะ ค่าเบี้ยประกันภัยคงสูงมากจริงๆอย่างที่คุณว่าน่ะแหละ

2021.05.25 14:48

ชมชื่น

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย ให้ความคุ้มครองโรคอะไรบ้างเหรอคะ คงคุ้มครองโรคมะเร็งแล้วล่ะโรคนึง เห็นหลายคอมเม้นท์คุยกันถึงเรื่องโรคมะเร็ง ก็น่าสนใจนะคะ ขึ้นชื่อว่าโรคร้ายค่าใช้จ่ายในการรักษาหรือค่าใช้จ่ายอื่นๆคงมากน่าดู อย่างน้อยมีเงินก้อนให้ได้จัดการค่าใช้จ่ายพวกนี้คงช่วยแบ่งเบาได้เยอะ

2021.07.13 8:36

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีเพื่อนขายที่ช่วยให้ได้รับเงินคืนด้วยเหรอครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

มีกี่แบบแผนให้เลือกใช้บริการบ้างคะ จะประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย จะได้เลือกได้กำลังที่มี

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน" / ซิกน่า ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองทุกช่วงอายุไหมคะ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

ได้รับอุบัติเหตุสามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ไหมครับ สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัย

ประกันโรคร้ายแรง

ประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"กับซิกน่าประกันภัย มีการคุ้มครอง 5 โรคอะไรบ้างคะ เปรียบเทียบความคุ้มค่า

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างสำหรับการที่ไม่เคลมประกันเลย สำหรับประกัน 5 โรคร้าย "ไม่เคลม..มีคืน"ของซิกน่าประกันภัยครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี