Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ต้องไปรักษาต่างประเทศแล้วจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ถ้าเราจำเป็นต้องเดินทางไปต่างประเทศเพื่อรับการรักษาโรคที่เป็นอยู่ เมื่อใช้สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในกรณีที่ไปรักษาต่างประเทศไหมคะ เพราะค่าใช้จ่ายในต่างประเทศก็ถือว่าสูงเหมือนกันสำหรับค่ารักษาพยาบาล ตัวเองอยากจะได้รับการรักษาที่ดีที่สุดและเครื่องมือที่ทันสมัยในต่างประเทศด้วยค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fox28**#

ผมไม่มีข้อมูลเลยว่าสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ ของเมืองไทยประกันชีวิตให้ความคุ้มครองเรื่องการรักษาพยาบาลที่ต่างประเทศด้วย ผมอาจจะไม่รู้ก็ได้นะ ที่ผมรู้ก็คือ สัญญาเพิ่มนี้ให้ความคุ้มครองในกรณีที่เป็นผู้ใน ซึ่งให้วงเงินสำหรับค่าใช้จ่ายต่างๆหลายรายการ กรณีที่เกิดอุบัติเหตุ และกรณีที่เป็นผู้ป่วยนอกด้วยนะครับ

2020.11.21 14:44

Yuun

เดี๋ยวนี้ประกันส่วนใหญ่ให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมงแล้วก็ไม่ใช่แค่ในประเทศไทยนะคะคุณคิดดูสิสมัยนี้เราจะไปเที่ยวต่างประเทศง่ายจะตายตั๋วเครื่องบินจองข้ามปีก็ไม่ได้แพงอะไรขนาดนั้นถ้าคุณไม่ได้ไปอีกฟากหนึ่งของโลก ถ้าเราจ่ายค่าเบี้ยประกันต้องปีละหลายตังค์เป็นหลักหลายพันจนถึง 10,000 และคุ้มครองเฉพาะตอนอยู่ในประเทศไทยคิดว่าจะมีคนทำไหมคะ ==

2020.12.14 13:2

น้ำฟ้า

น่าจะครอบคลุมเกี่ยวกับเรื่องการรักษาแค่ในประเทศเท่านั้นนะคะ แต่ถ้าในกรณีที่คุณเดินทางบ่อยแนะนำให้ทำเป็นประกันการเดินทางจะดีกว่าค่ะ ตรงนั้นเขาจะครอบคลุมเกี่ยวกับเรื่องค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศ แล้วก็ครอบคลุมถึงตั๋วเครื่องบินที่จะให้เราบินกลับมารักษาตัวในเมืองไทยด้วย สมัครเป็นเที่ยวแบบนั้นจะดีกว่าค่ะ เราว่าถ้าคุณสมัครตอนนี้ก็คงไม่คุ้มหรอก เพราะช่วงนี้มีโควิด

2021.01.13 2:32

สิทธิโชค

ถ้าต้องเดินทางออกต่างประเทศ ผมแนะนำครับว่าตวรที่จะซื้อประกันการเดินทางเอาไว้ด้วยครับ เพราะประกันการเดินทางผมเข้าใจว่าเรื่องการคุ้มครองที่ต่างประเทศจะครบถ้วนมากกว่าประกันเสริมที่เราซื้อใช้ไปบ้านเราครับ อ่อ แล้วถ้าเราเดินทางไปแถวๆเพื่อนบ้านใกล้ๆเราก็น่ามีประกันการเดินทางติดตัวเอาไว้ด้วยก็จะดีมากนะครับ

2021.03.21 15:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถเอาประกันในกรณีเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ในส่วนไหนบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างถ้ามีการเกิดพบโรคมะเร็งครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันการเดินทาง

สามารถได้รับการคุ้มครองกระเป๋าเดินทางเมื่อไปต่างประเทศไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี