Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเบิกค่ารักษาพยาบาลได้ในส่วนไหนบ้างครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

เมื่อเราเข้ารับการรักษาพยาบาลที่โรงพยาบาลเอกชน แน่นอนว่ามีค่าพยาบาลหรือว่าค่าส่วนต่างอื่นๆที่เราจำเป็นต้องจ่ายมากทีเดียว ผมอยากรู้ว่าสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในส่วนไหนบ้างครับสำหรับค่ารักษาพยาบาลหรือส่วนอื่นๆที่เราจำเป็นต้องจ่าย เพื่อจะได้ทราบผลประโยชน์ในการคุ้มครองว่าจะใช้ในเรื่องไหนได้บ้าง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fox28**#

ผมจำไม่ได้หมดทุกอย่างหรอกนะครับ รู้แค่ว่าสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้ความคุ้มครองค่ายากลับบ้านไม่เกิน 7 วันนับตั้งแต่วันที่ออกจากโรงพยาบาล ค่ารถพยาบาลฉุกเฉิน และค่ารักษาพยาบาลต่อเนื่องหลังออกจากโรงพยาบาล รู้แค่นี้ล่ะครับ ผมว่ามีความคุ้มครองอื่นอีกนะ ลองตรวจสอบข้อมูลให้ละเอียดอีกครั้งครับ

2020.11.21 14:55

Yuun

ค่ารักษาพยาบาลนี้จะแบ่งเป็นผู้ป่วยในแล้วก็ผู้ป่วยนอกใช่ไหมคะถ้าเราจำไม่ผิด แต่ก็ไม่ต้องกังวลไปหรอกค่ะเพราะว่าถึงค่าใช้จ่ายในการเบิกอาจจะดูเหมือนไม่พอเราก็สามารถซื้อสัญญาประกันเพิ่มเติมได้ แต่ก็อย่าลืมคิดถึงค่าเบี้ยประกันที่ต้องจ่ายต่อปีด้วยนะคะ เพราะว่าถ้าสมัครไปแล้วจ่ายค่าเบี้ยประกันไม่ไหวเราจะเสียผลประโยชน์ที่เคยทำไว้เปล่า ถ้าเป็นแบบนั้นคงเสียดายแย่เลยค่ะ

2020.12.14 13:2

Thanwa

ผมจะเพิ่มเติมให้สำหรับรายการที่เขาไม่คุ้มครองด้วยนะครับ ก็อย่างเช่น พวกโรคเรื้อรังที่เราเป็นก่อนที่จะมาสมัครทำประกัน หรืออีกประเภทนึงก็จะเป็นประเภท พวกโรคผิวหนังต่างๆ การรักษาสิว การรักษาเพื่อลดความอ้วน หรือการผ่าตัดทำศัลยกรรม แบบนี้ก็จะไม่ได้รับความคุ้มครองนะครับ นอกนั้นผมว่าน่าจะเคลมได้ครับถ้าในกรณีของจขกท

2021.01.14 2:35

ยงยุทธ

นอกจากได้ค่ารักษาพยาบาลแล้วประกันตัวนี้ ยังมีเงินจ่ายทดแทนค่อห้องพักในระหว่างรักษาตัวด้วยครับ ส่วนเรื่องวงเงินที่เขาตุ้มครองเรื่องค่าห้องมันอยู่ที่แผนที่เราซื้อครับว่าเราเลือกแบบ ดังนั้นถ้าสมมุติว่าสนใจที่จะซื้อประกันที่คุ้มครองเรื่องค่าห้อง ขอให้คุณแชคก่อนนะครับว่าค่าห้องแถวบ้านคุณประมาณกี่บาทแล้วค่อยมาดูที่แผนการคุ้มครองนะครับ

2021.03.21 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเดินทางไปต่างประเทศไหมคะสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันมอเตอร์ไซค์,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

สามารถเอาประกันในกรณีเกิดอุบัติเหตุจากรถจักรยานยนต์ได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

มีสิทธิประโยชน์อย่างไรบ้างถ้ามีการเกิดพบโรคมะเร็งครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ต้องไปรักษาต่างประเทศแล้วจะได้รับการคุ้มครองไหมคะ สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

ประกันการเดินทาง

สามารถได้รับการคุ้มครองกระเป๋าเดินทางเมื่อไปต่างประเทศไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม สมาร์ทเฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี