Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีเงื่อนไขอะไรบ้างเพื่อจะสามารถได้รับเงินชดเชยเพิ่มเป็น 2 เท่า สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

มีวิธีที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับเงินชดเชยกรณีที่ต้องรักษาตัวนานๆ จากสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ เพราะว่าบางทีการที่เราทราบว่ามีวิธีอะไรที่ช่วยให้เราได้รับเงินชดเชย จะสามารถช่วยให้เราเบิกค่ารักษาพยาบาล และได้รับการคุ้มครองอย่างคุ้มค่า เมื่อเราจ่ายค่าเบี้ยประกันในแต่ละปีไปแล้ว ช่วยบอกหน่อยนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รำพึงO(∩_∩)O

วิธีที่จะช่วยให้ได้รับเงินชดเชยกรณีที่ต้องรักษาตัวนานๆ จากสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต..มีค่ะ แต่เราว่าคุณไม่อยากใช้หรอก สัญญานี้จะจ่ายความคุ้มครองเพิ่มเป็น 2 เท่าในกรณีที่ผู้เอาประกันนอรักษาตัวในห้อง ICU หรือนอนรักษาตัวในโรงพยาบาลที่ต่างประเทศ เป็นอย่างที่เราบอกใช่มั้ย ไม่อยากได้เพิ่ม 2 เท่าแล้วล่ะ

2020.11.22 13:46

Tanee

ถ้าทำประกันตัวนี้มีโอกาสได้รับเงินชดเชยเพิ่มเป็น 2 เท่าเลยหรอคะ โหน่าสนใจนะคะเพราะตอนนี้เรากำลังหาประกันชดเชยเงินได้อยู่ ก็อยากถามหน่อยนะคะว่าค่าเบี้ยประกันที่เราต้องจ่ายเพิ่มเพื่อจะทำประกันชดเชยเงินได้นี้เท่าไหร่ต่อปีคะ แล้วถ้าอยากได้เป็น 2 เท่านี้ค่าเบี้ยประกันเพิ่มด้วยหรือเปล่าหรือว่าขึ้นอยู่กับสถานการณ์หรือว่าเหตุการณ์ที่เราเจอคือเอาจริงๆอยากรู้ว่าค่าเบี้ยประกันต่อปีเท่าไหร่นะคะ

2020.12.15 16:52

Guy_OO

สำหรับผมคิดว่าไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่สำหรับประกันตัวนี้ เพราะว่าผมมีประกันสังคมอยู่แล้ว ประกันสังคมก็จะชดเชยรายได้ให้ผมทุกครั้งเวลาที่ผมต้องนอนโรงพยาบาล ซึ่งผมว่ามันก็okเเล้วครับ อีกอย่างนะคนเราคงไม่ได้นอนโรงพยาบาลบ่อยๆหรอก ทำไปก็เสียเงินฟรีเปล่าๆ ไม่ค่อยมีประโยชน์เท่าไหร่ ผมว่าเอาไปสมัครสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับโรคร้ายแรงดีกว่าอีก

2021.01.14 10:40

บัวทิพย์

ได้เงินเป็น สองเท่าด้วยวิธีแบบนี้ไม่เอาดีกว่าคะ แค่เรารักษาตัวที่ห้องปกติ ก็จะแย่อยู่แล้วคะ ไม่อยากคิดเลยคะว่าเข้าของ ไอซียู เราจะมีอาหารหนักขนาดไหนคะ เอาว่าเราขอผ่านคะ ประกันไม่ต้องมาจ่ายให้เราถึง2เท่านะคะ แค่นี้เราพอแล้วคะ วันก่อนเข้ารักษาตัวที่โรงพยาบาล ก็ได้เงินชดเชยมาประมาณ 2พันกว่าบาท แค่นี้ก็พอแล้วคะ

2021.03.21 15:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่ทำงานไม่ได้ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง

ได้รับการคุ้มครองในโรคร้ายแรงอะไรบ้างครับสำหรับ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (การจ่ายภาษี)

เบี้ยประกันสามารถนำไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนที่จะเริ่มใช้บริการไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

มีเอกสารอะไรบ้างคับในการสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

ประกันชีวิตของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 ต่างจาก 90/10 เยอะไหมในเรื่องของวงเงินที่จะได้มีครบสัญญา

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี