Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่น่าสนใจ

ดูจากชื่อแล้วเป็นประกันเสริม ที่จะช่วยให้เราสามารถได้รับการคุ้มครองในเรื่องของโรคร้ายแรงได้ อยากจะทราบเหมือนกันค่ะว่าเราจะสามารถได้รับการคุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้าง สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ก็อยากจะรู้เกี่ยวกับโลกที่ได้รับการคุ้มครองว่าเป็นโรคร้ายแรงอะไรบ้าง และมีความคุ้มค่ากับที่ประกันภัยที่เราจำเป็นต้องจ่ายไปไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องฝ้าย🤗🤗

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิตให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงหลายโรคเลยค่ะ ฟังแต่ละชื่อแล้วน่ากลัวมาก อย่างเช่น โรคมะเร็ง โรคตับ โรคไต โรคแทรกซ้อนจากเบาหวาน กล้ามเนื้อหัวใจตายเฉียบพลัน และอื่นๆ แค่นี้ก็หวั่นๆใจแล้วล่ะค่ะ เราว่าคุณดูเรื่องค่าเบี้ยประกันด้วยดีกว่านะ มันจะคุ้มกับที่คุณต้องจ่ายหรือเปล่า

2020.11.22 15:20

Jam

เพราะว่าประกันตัวนี้คล้ายๆกับประกัน เหมาเหมาเลยนะคะ คือให้ความคุ้มครองแล้วก็ครอบคลุมโรคร้ายแรงต่างๆที่คนไทยเป็นกันส่วนใหญ่จะถึงแม้ว่าเราจะทำประกันจริงๆแต่อยากจะแนะนำให้ดูแลสุขภาพบ้างนะคะ หลายคนกังวลแต่ว่าโอ้ถ้าเจ็บป่วยจะไม่มีเงินรักษาก็เลยทำประกันแต่ละคนลืมมองไปว่าถ้าเราพยายามรักษาสุขภาพแต่ใจเรื่องอาหารการกินเราอาจจะไม่จำเป็นต้องทำประกันก็ได้ค่ะ

2020.12.17 16:12

Co~co

จริงๆถ้าไม่มีความเสี่ยงอย่างเช่น พันธุกรรม หรือพักผ่อนน้อยทำงานหนัก ไม่มีเวลาพักผ่อน อะไรแบบนี้ก็ไม่จำเป็นต้องสมัครเลยค่ะ เหมือนที่ความเห็นที่สองบอกไปว่าจริงๆเราควรดูแลสุขภาพให้ดีค่ะ ตรวจสุขภาพเป็นประจำเท่านี้ก็เพียงพอแล้ว อย่าไปฝากความหวังมากกับประกันสุขภาพนะคะ เพราะถึงเราจะมีเงินรักษาตัว แต่ถ้าเราต้องเป็นโรคร้ายมันไม่คุ้มเอาซะเลยค่ะ

2021.01.15 6:30

ชัชญาภา

ประกันสุขภาพเสริมตัวนี้ เขาคุ้มครอง 36โรคร้ายแรงใช่ไหมคะ เราว่าคุ้มครองเยอะนะคะ คนเราไม่แน่นอนจริงๆคะว่าจะเจ็บป่วยตอนไหน อย่างเช่น เรื่องของมะเร็งคะ โรคนี้มันอยู่ข้างใน เราสังเกตุด้วยตาเปล่ายากมากๆคะ กว่าจะรู้ตัวว่าเป็นก็เข้าขั้นที่ 2-3 ไปแล้วคะ ประกันแบบนี้ช่วยเรารับมือเรื่องค่าใช้จ่ายได้ดีคะ ไม่ต้องกังวลด้วย

2021.03.22 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีโอกาสที่เบี้ยประกันจะเพิ่มสูงขึ้นเมื่ออายุมากขึ้นสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

ประกันภัยคุ้มครองโรคร้ายสามารถที่จะคุ้มครองการเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการยกเว้นการคุ้มครองในกรณีหรือในข้อสัญญาอะไรบ้างคะในเรื่องนี้สำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

เมื่อเราตรวจพบโรคที่มีอยู่ในการคุ้มครองและค่อยสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะไม่ได้อยู่ในการคุ้มครองของประกันภัย สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี