Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฉันเลือกใช้ประกัน สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต เพื่อป้องกันตัวเองสำหรับความเสี่ยงที่จะเป็นโรคร้ายแรงถึง 36 โรคร้ายแรง ในกรณีถ้าถึงขั้นที่ทำให้ชั้นเสียชีวิต สามารถที่จะได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้มากน้อยแค่ไหนคะสำหรับการคุ้มครอง ก็อยากมีเงินก้อนสำหรับคนที่อยู่ข้างหลังเพื่อไปใช้ลงทุนหรือต่อชีวิตให้กับเขาค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พจน์ Poj 57

เจ้าของกระทู้อยากรู้เรื่องไหนกันแน่ครับ ระหว่างความคุ้มครองที่จะได้รับจากสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิตเมื่อชีวิตด้วยความเจ็บป่วยจากโรคร้ายแรงหรือเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ? ถ้าจากความเจ็บป่วยต้องคุ้มครองอยู่แล้วครับหากไม่ได้ทำอะไรผิดเงื่อนไข แต่ถ้าจากอุบัติเหตุ ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

2020.11.22 15:31

Jam

ถ้าเสียชีวิตเพราะว่าประสบอุบัติเหตุ ไม่ได้เกี่ยวข้องกับอาการเจ็บไข้ได้ป่วยเลยใช่ไหมล่ะคะอันนี้เราก็ไม่มั่นใจนะเพราะว่าประกันตัวนี้ไม่ใช่ประกันอุบัติเหตุโดยตรงแต่ไม่แน่นะคะลองไปดูเราคิดว่าน่าจะมีการซื้อความคุ้มครองเพิ่มเติมเหมือนสัญญาประกันเพิ่มเติมอยู่นะคะที่ให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุแต่ว่าค่าเบี้ยประกันต่อปีที่ต้องจ่ายก็จะต้องสูงขึ้นนะคะยังไงก็ลองเช็คดูค่ะทำประกันทีเดียวทำไว้ให้คุ้มค่ะ

2020.12.17 16:12

ปลาน้อย

สำหรับประกันตัวนี้เค้าจะมีระยะความคุ้มครองให้สามระยะนะคะ ไม่ว่าจะเป็นระยะไหนก็จะได้รับความคุ้มครองหมด จะเเยกเป็นระยะเริ่มต้น ระยะกลางและระยะรุนแรงตรงนี้เค้าจะมีเรทบอก(ต้องถามตัวแทน) เรื่องความคุ้มครองไม่น่าจะมีปัญหาเลยเพราะคุณก็ทำประกันตัวหลักไว้อยู่แล้ว แต่ถ้าคุณกังวลว่าจะไม่มีเงินก้อนแนะนำให้ทำประกันชีวิตเพิ่มค่ะ

2021.01.15 13:29

ชัชญาภา

ตามปกติแล้ว ประกันทุกตัวจะมีการ จ่ายเงินชดเชยให้กับคนที่รับผลประโยชน์ เมื่อเราเสียชีวิตอยู่แล้วคะ ประกันตัวนี้ก็เป็นแบบนั้นด้วยคะ ไม่ว่าเราจะเสียชีวิตด้วยมาจากสาเหตุอะไรก็แล้วแต่คะ คนที่รับผลประโยชน์ ็จะได้รับเงินคุ้มครอง ตามที่แผนประกันตัวนั้นกำหนดเอาไว้คะ ไม่ต้องกังวลนะคะ เมื่อเราเสียชีวิต ตัวแทนประกันของเราก็จะจัดการให้เราคะ

2021.03.22 5:39

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่น่าสนใจ

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีโอกาสที่เบี้ยประกันจะเพิ่มสูงขึ้นเมื่ออายุมากขึ้นสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยคุ้มครองโรคร้ายสามารถที่จะคุ้มครองการเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการยกเว้นการคุ้มครองในกรณีหรือในข้อสัญญาอะไรบ้างคะในเรื่องนี้สำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

เมื่อเราตรวจพบโรคที่มีอยู่ในการคุ้มครองและค่อยสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะไม่ได้อยู่ในการคุ้มครองของประกันภัย สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ประกัน)

ประกันเริ่มต้น10บาท ที่7/11 เป็นยังไง?

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี