Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่จะไม่ได้อยู่ในการคุ้มครองของประกันภัย สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

มีเพื่อนๆบอกว่าสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงถึง 36 โรค แต่ฉันก็อยากรู้เหมือนกันค่ะว่าไม่มีการคุ้มครองสำหรับโรคอะไรบ้าง เพื่อที่จะสามารถป้องกันตัวเองหรือไปหาประกันที่ให้การคุ้มครองสำหรับส่วนนั้น เพราะเราไม่รู้ว่าเรามีความเสี่ยงแค่ไหนที่จะเป็นโรค โรคร้ายแรงด้วยก็อยากจะได้ประกันที่ช่วยเหลือในเรื่องนี้ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พจน์ Poj 57

ที่จริง ไม่มีใครรู้หรอกครับว่าเราจะป่วยเป็นโรคอะไร แต่ถ้าคุณไม่มั่นใจจะซื้อสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิตไว้ก่อนก็ได้ เนื่องจากให้ความคุ้มครองโรคร้ายแรงหลายโรค โรคที่ไม่คุ้มครองก็คือโรคที่ไม่ถือว่าร้ายแรง...งงปะ อย่างเช่น โรคความดันโลหิตสูง หรือโรคเกาต์น่ะครับ ไม่ร้ายแรง ไม่ได้รับความคุ้มครอง

2020.11.22 15:46

Poppy

โรคร้ายแรงที่ไม่ได้อยู่ในความคุ้มครองก็มีเยอะนะ อย่างถ้าพี่เรารู้โรคโควิตที่กำลังระบาดอยู่ตอนนี้ไม่น่าจะได้รับความคุ้มครองจากสัญญาเพิ่มเติมซีไอเพอร์เฟคแคร์เมืองไทยประกันชีวิตนะคะแต่ที่นี่ต้องดูด้วยว่าโรคร้ายแรงที่ว่าเป็นโรคติดต่อเรื้อรังอะไรแบบนี้ไหมมันก็จะแยกเป็น Case by Case ไปค่ะ ก็เลยเราแนะนำว่าให้อ่านรายละเอียดของกรมธรรม์ดีๆนะคะ เดี๋ยว ตอนที่ต้องใช้เราจะไม่ได้ใช้เอา

2020.12.17 16:12

แกะดำ

ก่อนอื่นเลยเราว่าคุณลองไปตรวจสุขภาพตัวเองก่อนดีไหมคะ?? จะได้รู้ว่าเรามีแน้วโน้มจะเป็นโรคอะไร แล้วค่อยตัดสินใจสมัคร มันยังไม่สายเกินไปหรอกนะคะไม่ต้องรีบร้อนขนาดนั้น ไหนๆคุณก็มีประกันตัวหลักอยู่แล้วไม่ใช่หรอคะ เราว่าคุณค่อยๆศึกษาข้อมูลแต่ละโครงการดูก่อนก็ได้ ศึกษาค่าเบี้ยประกันและเงื่อนไขด้วยก็จะดี แล้วค่อยตัดสินใจนะคะ

2021.01.15 13:38

รสสุคนธ์

จะให้เรามาอธิบายโรคที่เขาคุ้มครองทั้ง 36โรค คงไม่ไหวนะคะ เอาว่าเดียวจะดูดีกว่านะคคะว่าคนเรามักจะเสี่ยงเป็นโรคอะไรบ้างใน36โรคที่เขาคุ้มครองนี้นะคะ โรคที่คุ้มครอง อย่างเช่น โรคกล้ามเนื้อหัวใจ โรคความจำเสื่อม โรคไตวายเรื้อรัง แค่ที่บอกมา3โรคนี้ คนเรามักที่เป็นกันเบอะแล้วนะคะ จริงๆดูตามเวบน่าจะทราบนะคะว่าคุ้มครองโรคไหนบ้าง

2021.03.22 15:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่น่าสนใจ

สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

มีโอกาสที่เบี้ยประกันจะเพิ่มสูงขึ้นเมื่ออายุมากขึ้นสำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต ไหมครับ

ประกันภัยคุ้มครองโรคร้ายสามารถที่จะคุ้มครองการเกิดอุบัติเหตุได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีการยกเว้นการคุ้มครองในกรณีหรือในข้อสัญญาอะไรบ้างคะในเรื่องนี้สำหรับ สัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันโรคร้ายแรง

เมื่อเราตรวจพบโรคที่มีอยู่ในการคุ้มครองและค่อยสมัครใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม ซีไอ เพอร์เฟ็ค แคร์ เมืองไทยประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

All (การมอบมรดก)

คนที่จะได้รับผลประโยชน์เป็นเด็ก

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี