Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย แตกต่างกันกับแบบแผนอื่นๆอย่างไรบ้างครับ

ผมสนใจอยากจะใช้บริการ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย จะลองเปรียบเทียบกับแบบแผนอื่นแล้วก็ยังไม่รู้ว่ามีความแตกต่างกันยังไง จะเห็นแต่ว่าราคาที่จ่ายเบี้ยประกันสูงพอสมควร ผมอยากจะเปรียบเทียบกับแบบแผนอื่นๆครับว่ามีความแตกต่างกันอย่างไร ข้อดีและข้อเสียเป็นอย่างไรบ้าง ควรจะเลือกแบบแผนในดีหรือเอาแบบแผนนี้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ลูกตุ้ม➕➖

เจ้าของกระทู้สนใจอยากจะใช้บริการ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย ไม่ต้องไปเปรียบเทียบกับแผนอื่นแล้วล่ะครับ แผน Comprehensive วงเงินความคุ้มครองต่างๆก็เกือบจะสูงสุดอยุ่แล้วเป็นรองแค่แผน Elite เท่านั้น ถ้าคุณอยากได้รับความคุ้มครองแบบเต็มที่ก็เลือกแผน Elite แต่ค่าเบี้ยประกันจะแพงกว่ากันมากมั้ย..ไม่รู้นะ

2020.11.24 16:8

Mawin

ถ้าคุณเลือกแผนประกันที่สูงที่สุดแล้วคุณคิดว่าคุณได้ใช้ผมคิดว่านี่เป็นวิธีที่ดีด้วยครับไม่ต้องไปเปรียบเทียบตัวเองกับแผนอื่นด้วยผมคิดว่าวงเงินนี้สูงพอๆกับแผนประกันอย่างอื่นด้วยถ้าคุณใช้แผ่นนี้แค่แผ่นเดียวคุณอาจจะมีเงินกินไปตลอดชีวิตรั้วจนแก่เลยก็ได้ถ้าคุณเลือกประกันนี้แล้วและคุณสามารถจ่ายมันไหวก็ทำเลยครับไม่มีอะไรที่ต้องคิดกังวลเยอะเลยขอแค่คุณอย่าเปรียบเทียบและวางแผนการเงินอย่างละเอียดรอบคอบแค่นี้ก็ได้รับประโยชน์จากการประกันภัยที่สูงมากๆนะครับ สงสาร

2020.12.22 7:56

Hanah🌿

ข้อดีคือ ได้ความคุ้มครองเยอะ ..... ข้อเสียคือ เบี้ยสูงมากๆ ..... มีเท่านี้จริงๆ เพราะบริษัทนี้ค่อนข้างมีความน่าเชื่อถือเเละเปิดมายาวนานแล้ว ดังนั้นน่าจะไม่มีปัญหาในเรื่องการเคลมเท่าไหร่ รู้สึกว่าบริษัทนี้เมื่อก่อนเป็น Bupa แต่เดี๋ยวนี้เปลี่ยนชื่อมาเป็น เอ็ทน่าประกันภัย เราสมัครตั้งแต่เป็นbupaแล้วเพราะค่าเบี้ยไม่แพงและความคุ้มครองเยอะ คุ้มมากบอกเลย!!!

2021.01.19 2:40

พชร

ที่แตกต่าง น่าจะเป็นเรื่องของวงเงินที่คุ้มครองเรานะคะ มีประมาณ 160ล้านบาทคะ ฟังดูแล้วอาจจะดูเหมือนว่าคุ้มครองเยอะนะคะ แต่ถ้าดูดีๆ คิดว่าไม่อยากได้ดีกว่าคะ อย่างวงเงินคุ้มครอง เมื่อประสบอุบัติเหตุ ตาบอด หรือว่า แขน ขา เราขาดแบบนี้คะ วงเงินก็ได้หลายล้านบาทเลยคะ แต่เราคิดดูแล้วไม่เอาดีกว่าคะ ยอมขาดทุนคะ

2021.03.25 15:39

นภาพร

สำหรับ ประกันสุขภาพ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย ตัวนี้เราว่า มันช่างต่างกับการคุ้มครองที่เรารู้จักมาเลยคะ น่าจะเป็นประกันสุขภาพที่เอาไว้ให้คนมีเงินเยอะๆหรือคนสำคัญๆ ได้เอาไว้ใช้งานคะ เพราะเราดูแผนการคุ้มครองของเขาแล้ว เขาจ่ายวงเงินคุ้มครองค่ารักษามากถึง 10ล้านบาทเลยนะคะ ใครจะรักษาตัวแพงขนาดนี้นะ

2021.04.29 15:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ค่าชดเชยจ้างงาน

สามารถได้รับเงินชดเชยในกรณีที่รักษาตัวนานๆในโรงพยาบาลไหมคะ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนบ้างครับ สำหรับแผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

อยากจะสมัครให้สามีได้ใช้บริการด้วยกันจะได้รับการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ สำหรับประกันภัยนี้

All (ประกัน)

ค่าใช้จ่ายที่เกิดจากค่าห้องพักสำหรับเด็กแรกเกิดได้รับเงินชดเชยในส่วนนี้ไหมคะสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,การมีลูก,All (การมีบุตร)

สามารถเบิกค่าอะไรได้บ้างในกรณีที่ตั้งครรภ์ และเมื่อต้องคลอดลูกที่โรงพยาบาลสำหรับ แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน),All (การมีบุตร)

แผนอัลตร้าแคร์ Comprehensive เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองในกรณีที่มีการแท้งบุตรไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี