Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือข่ายมีมากไหมคะสำหรับแผนแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

อยากจะรู้จักโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือข่ายของ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน เพื่อที่จะสามารถให้การรักษาเมื่อกรณีอุบัติเหตุ หรือดูแลเราเมื่อเราเจ็บป่วยได้อย่างทั่วถึง ฉันอยู่แถวกรุงเทพฯ มีโรงพยาบาลไหนบ้างคะที่อยู่ในเครือข่ายนี้ และอยู่ในแถบของบางกะปิ ถ้าอยู่ใกล้จะสามารถเข้าไปรับบริการตอนที่เจ็บป่วยได้

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

🦋หนอนผีเสื้อ🦋

อยู่ในกรุงเทพฯไม่น่ามีปัญหาเรื่องการไปโรงพยาบาลตามข้อกำหนดของแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน แต่รายชื่อโรงพยาบาลจะมีเยอะนะ บอกได้ไม่หมดค่ะ แต่เราอยากให้คุณตรวจสอบรายชื่อโรงพยาบาลที่ประกันนี้จะไม่คุ้มครองไว้ด้วยนะ เราเคยอ่านเจอนะ บางประกันบอกไว้เลยว่าถ้าไปโรงพยาบาลเหล่านี้ ไม่คุ้มครองนะ

2020.11.25 15:41

Len

ก็อยากจะดูเกี่ยวกับโรงพยาบาลที่อยู่ในเครือจริงๆผมอยากแนะนำให้เข้าไปที่เว็บไซต์ของบริษัทและการเลยครับตรง ข้อมูล ในแถบค้นหาไว้จะมีให้เราค้นดูว่ามีโรงพยาบาลไหนที่อยู่ในเครือบริษัทหรือว่าโรงพยาบาลไหนที่อยู่ในเครือประกันที่เราทำครับ เพราะว่าถ้าไปเข้าโรงพยาบาลที่ไม่ได้อยู่ในเครือเราจะต้องสำรองจ่ายก่อน แล้วบางทีต้องเสียเวลาทำเอกสารเพื่อเอาเงินคืนด้วยครับ

2020.12.25 8:40

Looktarn

หรือไม่นะทางที่ดีที่สุดคือ คุณก็สามารถที่จะโทรสอบถามข้อมูลได้ที่สายด่วนของบริษัทเลยค่ะ เบอร์นี้นะคะ 02-2328555 ถามให้รู้เรื่องไปเลย จะได้ไม่ต้องมานั่งค้นหาข้อมูลให้ปวดหัว หรือจะทำตามที่คอมเม้นที่ 2 แนะนำก็ได้นะคะ คือเข้าไปที่เว็บไซต์แล้วก็ไป ค้นหาสถานพยาบาลในเครือข่าย แต่คุณต้องรู้ชื่อโรงพยาบาลนะว่ามีโรงพยาบาลอะไรบ้าง...ก็นี่แหละมันทำให้เราปวดหัวง่ะ โทรถามดีสุด

2021.01.22 11:28

ศมนพิชญ์

แถวบ้านคุณมีโรงพยาบาลที่เป็นของเอกชน มีชื่ออะไรบ้างคะ ถ้าแถวๆนั้น น่าจะเป็นพระราม9 ไหมคะ ถ้าเป็นของโรงพยบาลนี้คุ้มครองคะถ้าใช้ประกันสุขภาพของเอ็ทน่าคะ ส่วนอยากให้แน่ใจเรื่องโรงพยบาลเื่นก็เชคกับเวบตามที่เพื่อนๆแจ้งเลยคะ แต่เราว่าสวนใหญ่แล้วน่าจะได้นะคะ ไม่น่ามีโรงพยาบาลไหนไม่รับนะคะ เพราะวงเงินคุ้มครองตัวนี้เยอะมากคะ

2021.03.27 9:22

ธนันท์ธรณ์

ใช่ๆ จะให้ไล่ว่ามีที่ไหนบ้าง อันนี้คงจะเหนื่อยพวกเราคะ เอาว่าแจ้งมาเลยคะว่า แถวนั้นมีโรงพยาบาลอะไรบ้าง แต่เอาจริงๆนะคะ ไม่ต้องมาเขียนบอกให้เหนื่อยก็ได้คะ เพราะว่าส่วนใหญ่แล้ว ถ้าเป็นของโรงพยาบาลเอกชนเวลาที่เป็นอะไรเข้าไปเลยคะ ไม่ต้องกังวลหลอกคะ ถึงเขาไม่คุ้มครองโดยตรง แต่วันหลังเราก็เคลมได้คะ แค่จ่ายไปก่อนเท่านั้นเอง

2021.04.26 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ได้รับเงินชดเชยไหมคะจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าห้องระหว่างการรักษา มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากลองฟังดูสักครั้ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขการใช้บริการอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัคร แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

นอกจากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการได้ไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน)

จำเป็นต้องซื้อประกันภัยเสริมไหมคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

กรณีเข้ารักษาตัวด้วย อาการ ปวดเข่า ปวดหลัง ปวดเอว สามารถได้รับการคุ้มครองจากประกันไหม?

ไทยประกันชีวิต เครดิต แคร์ แผนที่ 2 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี