Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จำเป็นต้องซื้อประกันภัยเสริมไหมคะสำหรับ แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

เดี๋ยวนี้มีประกันเสริมที่ช่วยให้เราสามารถได้รับผลประโยชน์เพิ่มเติมจากประกันภัย พอดูจากเงื่อนไขการให้บริการหรือแผนการคุ้มครองจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ก็ให้การคุ้มครองที่ควบคุมอยู่เหมือนกันนะคะ แต่อยากรู้เหมือนกันค่ะว่าจำเป็นต้องสมัครบริการของประกันเสริมเพิ่มเติมไหม เพื่อจะสามารถคุ้มครองในส่วนอื่นที่ไม่มีการคุ้มครอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pachara😴😴

จำเป็นต้องซื้อประกันภัยเสริมไหม? เจ้าของกระทู้หมายถึงสัญญาเพิ่มเติมจากประกันหลักใช่มั้ยครับ เรื่องความจำเป็นของแต่ละคนมันไม่เหมือนกันนะ คุณต้องดูว่าสัญญาเพิ่มเติมมีอะไรที่แตกต่างจากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกันที่คุณจะทำเป็นประกันหลักบ้าง หากดูรายละเอียดแล้วคิดว่ามันดีต่อคุณและจำเป็นต้องมี ก็ทำไปครับ

2020.11.25 15:53

Nanja

ถ้าอยากได้ความคุ้มครองเยอะกว่าที่ประกันหลักให้ผมก็ว่าคุณน่าจะทำประกันเสริมนะครับเพียงแต่เท่าที่รู้มาปกติของเด็กได้แบบค่าเบี้ยประกันของตัวประกันหลักก็สูงอยู่แล้วถ้าอยากจะทำประกันเสริมด้วยนั่นเท่ากับว่าคุณต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันที่สูงขึ้น ถ้าคุณโอเคผมว่าก็ไม่มีปัญหานะครับถ้าไม่ได้มีปัญหากับค่าเบี้ยประกันที่เพิ่มขึ้นในแต่ละปี แต่ถ้าจะซื้อประกันเสริมก็อยากจะให้ซื้อที่ตรงกับความต้องการจริงๆนะครับ

2020.12.25 8:41

Tum

ต้องดูอ่ะครับว่าจขกทอยากสมัครตัวสัญญาเพิ่มเติมเกี่ยวกับเรื่องอะไร??? เช่นถ้าเป็นแผนบียอนด์แผนนี้นอกจากเค้าจะคุ้มครองเกี่ยวกับสุขภาพแล้วเค้ายังคุ้มครองเกี่ยวกับอุบัติเหตุด้วย ดังนั้นจึงไม่จำเป็นต้องสมัครให้เสียเงินไปเปล่าๆครับ แต่ถ้าอยากจะสมัครเกี่ยวกับเรื่องสูติกรรม เช่น การคลอดบุตร แบบนี้น่าจะokกว่านะครับ

2021.01.23 12:29

เจนจัดการ

อันนี้อยู่ที่ตัวคุณเลยครับ ว่าจะเพิ่มหรือไม่เพิ่มครับ แต่ถ้าเป็นผมนะครับ ผมซื้อประกันตัวนี้แล้วก็เลือกการคุ้มครอง กรณีผู้ป่วยนอกกับอุบัติเหตุด้วย ค่าเบี้ยของผมที่ต้องจ่ายต่อปี ก็ประมาณ 4หมื่นบาทแล้วครับ ผมเลยคิดว่าเอาแค่ตัวนี้ก็น่าจะพอแล้วครับ เพราะว่าไม่อยากทิ้งเงินต่อปีเยอะไปกว่านี้ครับ ถ้าปีไหนสุขภาพดีไม่ป่วยไม่เจ็บ น่าเสียดายครับ

2021.03.27 9:22

สุรศักดิ์

ดูจากแผนการคุ้มครองที่ว่าแล้วก็ค่อนข้างที่จะครบแล้วนะครับ แต่ถ้าจะให้ครบถ้วนมากกว่านี้ผมว่านะมีซื้อสัญญาที่มีเงินจ่ายชดเชยรายได้ให้กับเราด้วยนะครับ ผมรู้สึกว่าถ้าซื้อตัวนี้เข้าไปด้วย ถึงแม้ว่าจะจ่ายเพิ่มเงินไปอีกนิดหน่อย ผมว่าคุ้มแล้วครับ เพราะบางตัวมีเงินชดเชยให้เรา เริ่มที่500บาทไปจนถึง 1500 บาทเลยนะ

2021.04.26 15:47

33_

ถ้าเป็นผมผมก็คิดว่าพอแล้วครับ @เจนจัดการ ปีละ 40,000 บาทก็เยอะแล้วนะ แต่ถ้าเป็นผมจริงๆในตอนนี้ ผมยกเลิกหรือไม่ก็เวนคืนไปแล้วประกันตัวนี้ ต้องยกเลิกสิอันนี้เป็นประกันสุขภาพนะไม่ใช่ประกันชีวิต เอาตรงๆช่วงนี้ชีวิตคือประหยัดมากครับ แผนกประกันอุบัติเหตุผมยังยกเลิกไม่ต่อสัญญาเลยเพราะผมจะเอาเงินมาซื้อประกันคุ้มครอง covid 19 แทน

2021.07.20 14:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

โรงพยาบาลที่อยู่ในเครือข่ายมีมากไหมคะสำหรับแผนแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

สามารถได้รับการคุ้มครองเมื่อเสียชีวิตจากอุบัติเหตุ ได้รับเงินชดเชยไหมคะจาก แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

สามารถได้รับการคุ้มครองเกี่ยวกับค่าห้องระหว่างการรักษา มากน้อยแค่ไหนครับสำหรับแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างครับ อยากลองฟังดูสักครั้ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขการใช้บริการอะไรบ้างคะที่เราจำเป็นต้องรู้ก่อนสมัคร แผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

นอกจากแผนบียอนด์ เพอร์ซันนัลแคร์ ซูพีเรีย เอ็ทน่าประกัน ยังมีแบบแผนอื่นให้เลือกใช้บริการได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี