Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เมื่อตรวจพบเจอโรคมะเร็ง ให้การคุ้มครองในส่วนไหนบ้างสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ผมหมายถึงว่า ถ้ามีการตรวจพบโรคมะเร็งสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถช่วยเหลือเราในการรักษาพยาบาลด้วยไหม สำหรับตัวผมเองไม่ได้ต้องการเงินก้อนเมื่อตรวจเจอโรคมะเร็งในร่างกาย แต่อยากให้มีการสนับสนุนและช่วยในการรักษาพยาบาลให้หายโรคด้วย กลัวมากครับเกี่ยวกับโรคนี้ว่าจะเกิดขึ้นกับตัวเอง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

พรรณี🍟🥨🥤

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลูของเอ็ทน่าประกันภัยเป็นประกันภัยโรคมะเร็งแบบที่เจอแล้วจ่ายทันทีค่ะ ซึ่งให้คุ้มครองมะเร็งทุกระยะ ทั้งก่อนระยะลุกลาม และระยะลุกลาม จ่ายเงินก้อนทันที 100,000 บาทเมื่อตรวจเจอ เพิ่มความคุ้มครองมะเร็งผิวหนังด้วยอีก 20,000 บาท หากคุณเลือกแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 จะได้วงเงินตามที่บอกไปค่ะ

2020.11.28 13:34

อ้อย

ก็ในกรณีที่มีการตรวจเจอโรคมะเร็งในครั้งแรก เมื่อตรวจเจอปุ๊บก็จ่ายปั๊บด้วยทุนประกันภัยสูงสุดถึง 1 ล้านบาท แต่สำหรับแบบแปลนที่ 1 ก็จะได้แค่ 10แสนบาทนะคะ หลังจากนั้นก็จะสามารถช่วยเราในการรักษาเพื่อที่จะ ต่อสู้กับโรคร้ายมะเร็งใครๆก็ไม่อยากเป็นใช่ไหมคะ น่าจะทำเอาไว้นะครับเพื่อป้องกันตัวเองเพราะเราไม่รู้ว่าอนาคตเราจะเป็นไหม

2020.12.02 16:19

Nao

ไม่แน่ใจเหมือนกันนะครับ แต่ในแบบแผนประกันของแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-1-เอ็ทน่าประกันภัย เขียนไว้ว่าถ้าตรวจเจอมะเร็งไม่ว่าจะเป็นระยะเริ่มต้นหรือระยะลุกลามจะจ่ายทันที 1 ล้านบาท อันนี้จริงหรือไม่จริงยังไงใครมีข้อมูลขอช่วยบอกหน่อยนะครับแท้แน่นอนครับประกันแผนนี้มีไว้สำหรับคนที่มีความเสี่ยงเป็นมะเร็งจริงๆ ถ้าคุณมีญาติหรือเพื่อนๆหรือครอบครัวเป็นมะเร็งซื้อไว้ดีกว่านะครับ

2021.01.08 15:32

Story_

@Nao เป็นข้อสงสัยที่น่าสนใจมากๆเลยครับ ที่บอกว่าตรวจปุ๊บจ่ายปั๊บ แล้วจ่ายหลักล้านให้กับผู้เอาประกันเลยจริงไม่จริงก็ยังไม่รู้ ต้องมีเงื่อนไขอะไรแทรกซ้อนหรือเปล่า เอาเป็นว่าผมอยากให้คนที่ซื้อประกันตัวนี้เล่าให้ฟังหน่อยครับ ว่ามีประสบการณ์ยังไงบ้าง หรือโดยเฉพาะคนที่มีประกันตัวนี้แล้วตรวจเจอพบว่าเป็นมะเร็งด้วยก็ยิ่งดีครับ แต่ก็ไม่รู้จะมีใคร มีประสบการณ์หรือยังนะ

2021.03.05 7:25

704ชาญ

หลายคนอยากได้ความคุ้มครองจากประกันโรคมะเร็งเป็นแบบค่ารักษาพยาบาลมากกว่าเงินก้อนเหมือนกับเจ้าของกระทู้ล่ะครับ แต่มันไม่ใช่ทุกประกันเขาจะให้แบบที่คุณต้องการน่ะ เหมือนผมจะเคยเห็นผ่านตานะเรื่องค่ารักษพยาบาลโรคมะเร็ง แต่จำไม่ได้ว่าเป็นประกันไหน มีใครรู้หรือว่าพอจะจำได้มั้ยครับ มาบอกกันไว้บ้าง เผื่อคนอื่นๆด้วย

2021.04.11 14:42

นกนางนวล

@704ชาญ หลายคนที่คุณว่านี่ คงจะไม่ใช่ดิฉันหรอกค่ะ เพราะถ้าฉันทำประกันโรคมะเร็งหรือว่าโรคร้าย ความคุ้มครอง ตรวจสอบพบว่าได้รับเงินก้อนทันที เราก็สามารถจัดการค่ารักษาเอง รู้สึกอิสระมากกว่าค่ะ ถ้าเป็นประกันมะเร็งหรือโรคร้ายที่ว่ามีวงเงินคุ้มครองค่ารักษาให้เนี่ย ก็จะไม่ค่อยอิสระค่ะแล้วก็บางครั้งไม่สะดวกด้วย บางครั้งเราก็ไม่ได้นอนโรงพยาบาล

2021.05.28 15:25

berries ^-^

@นกนางนวล ดีค่ะที่คุณมีจุดประสงค์ในการทำประกันชีวิตอย่างชัดเจน รู้ว่าความต้องการและความเหมาะสมของประกันที่ให้ความคุ้มครองแบบใดที่เข้ากับคุณได้มากที่สุด ต่างคนต่างความคิดต่างความต้องการค่ะ บางคนทำประกันเรื่องมะเร็งเพราะว่าอยากได้ค่ารักษาพยาบาล บางคนอยากได้เป็นเงินก้อน อยากได้แบบไหนก็เลือกเลยมีประกันของหลายบริษัทให้เลือกค่ะ

2021.05.31 3:31

Poppa

ประกันโรคมะเร็งมีเยอะค่ะ แบบที่เจอปุ๊บจ่ายปั๊บแล้วจบกรมธรรม์เลยก็มี แบบที่เจอแล้วเบิกค่ารักษาได้ก็มี แล้วแต่ว่าใครอยากได้รับความคุ้มครองแบบไหนอะค่ะ สำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ที่เจ้าของกระทู้ถามมาเป็นแบบเจอมะเร็งแล้วจ่ายก็จบเลย แบบที่ให้ค่ารักษาพยาบาลก็มี มีเยอะด้วยบอกไม่ถูกเลยค่ะ

2021.07.13 14:19

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน),ความป่วยไข้

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 2 ครับ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ถ้าอยากได้รับการป้องกันจากโรคมะเร็งทำไมต้องเลือกใช้ประกันภัยนี้คะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถให้การคุ้มครองกับกรมธรรม์นี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงโรคอื่นๆอะไรอีกไหมนอกจากมะเร็ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องโรคมะเร็งอะไรบ้างที่เกิดขึ้นกับเราครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันรถยนต์ที่ติดมากับไฟแนนซ์สามารถยกเลิกได้มั้ย?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี