Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีความแตกต่างกันอย่างไรกับแบบแผนประกันภัยที่ 2 ครับ

เมื่อสังเกตเกี่ยวกับราคาของเบี้ยประกันภัยที่จะต้องจ่าย ก็ไม่ห่างกันมากสำหรับแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย กับแบบแผนที่ 2 เพื่อที่จะเลือกได้อย่างที่เหมาะกับตัวผมเอง อยากจะทราบเกี่ยวกับสิทธิประโยชน์ที่จะได้รับว่าแตกต่างกันอย่างไรครับ เพราะถ้าไม่ได้แตกต่างอะไรกันมากมายผมก็จะเลือกใช้แค่แบบแผนที่ 1 พอ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ชื่อตูมตาม○( ^皿^)っ

ความแตกต่างของแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 กับ เอ็กซ์ตร้าแวลู 2 ของเอ็ทน่าประกันภัยก็คือ วงเงินประกันครับ ในส่วนความคุ้มครองมะเร็งทุกระยะ ทั้งก่อนระยะลุกลาม และระยะลุกลาม โดยจ่ายเงินก้อนทันที แผน 1 ได้ 100,000 บาท แผน 2 ได้ 200,000 บาท ความคุ้มครองมะเร็งผิวหนัง แผน 1 ได้ 20,000 บาท แผน 2 ได้ 40,000 บาทครับ

2020.11.28 13:26

หว่ำ

และแน่นอนว่าแบบแผนที่ 1 และที่ 2 มีราคาของเบี้ยประกันภัยแตกต่างกันด้วยค่ะ ใครที่คิดว่าอยากจะได้รับการคุ้มครองที่ดีกว่าอีกนิดนึงก็เพิ่มเงินเบี้ยประกันและเรื่องแบบแผนที่ 2 ไปดีกว่า แต่สำหรับประกันอุบัติเหตุก็เท่ากันนะครับก็คือคุ้มครอง 10000 บาทเท่ากันทั้งแบบแผนที่ 1 และที่ 2 สำหรับฉันเองเลือกแบบแผนที่ 2 ค่ะ

2020.12.02 16:15

Nona

เป็นความต่างกันของเบี้ยประกันที่จ่ายนะครับถ้าเป็นแผนเอ็กซ์ตร้าแวลู-เอ็กซ์ตร้าแวลู-1-เอ็ทน่าประกันภัย จะให้ความคุ้มครองมะเร็งที่น้อยกว่าแผน 2 นิดหน่อยแต่ประกันอุบัติเหตุจะได้เท่ากัน ก็คือถ้าคุณมีความเสี่ยงที่จะเป็นมะเร็งถือเป็นมะเร็งผิวหนังดีกว่าที่จะซื้อแผน 2 เพราะแผนนี้จะช่วยคุณรับมือกับโรคมะเร็งทั้งระยะเริ่มต้นและระยะลุกลามแต่ดีใจที่คุณยังไม่เป็นมะเร็งนะโรคนี้น่ากลัวจริงๆ

2021.01.08 15:31

ทุกๆคอมเม้นก็พูดไปในทางเดียวกันเลยนะคะ ก็คือต่างกันตรงเบี้ยประกัน และ วงเงินคุ้มครอง ส่วนมากประกันต่างๆที่เป็นตัวเดียวกันแต่คนละแผนก็จะต่างกันเรื่องนี้แหละ ให้จขกทรู้เอาไว้เลยนะคะ แล้วคราวนี้ถ้าจขกท. อยากซื้อประกันตัวนี้แล้วเลือกไม่ถูกว่าจะซื้อแผ่นไหนก็ต้องดูที่ความเสี่ยงค่ะจขกท. มีความเสี่ยงเป็นโรคมะเร็งมากแค่ไหน เสียงน้อยก็อาจจะซื้อแผนที่ 1 หรือ 2 แต่ถ้ามีความเสี่ยงมากก็อาจจะซื้อแผน 3 4 5 6

2021.03.05 7:20

ไมนี่40

แผนประกันชีวิตต่างๆที่เขาทำมาให้ ใช้ชื่อแผนประกันเดียวกันแต่ว่าจะมีแยกย่อยลงไปเป็นแผน 1 2 3 4... คือ มันต้องมีความแตกต่างแหละ ไม่อย่างนั้นเขาไม่แยกออกมาอีกหลายแผนหรอกค่ะ แค่คุณลองดูสักนิดว่ามันต่างกันอย่างไรในรายละเอียด นี่คุณไม่ได้อ่านบ้างเลยเหรอ หรือว่าดูแค่ตัวเลขที่ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเท่านั้น..ไม่ควรนะคะ

2021.04.11 14:31

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์ในการคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ถ้าอยากได้รับการป้องกันจากโรคมะเร็งทำไมต้องเลือกใช้ประกันภัยนี้คะ

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย มีโรคร้ายแรงอะไรบ้างคะที่ไม่สามารถให้การคุ้มครองกับกรมธรรม์นี้

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย ให้การคุ้มครองเกี่ยวกับโรคร้ายแรงโรคอื่นๆอะไรอีกไหมนอกจากมะเร็ง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง

แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถให้การคุ้มครองในเรื่องโรคมะเร็งอะไรบ้างที่เกิดขึ้นกับเราครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เมื่อตรวจพบเจอโรคมะเร็ง ให้การคุ้มครองในส่วนไหนบ้างสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแวลู เอ็กซ์ตร้าแวลู 1 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี